Aoidh

trang bi doi qua wiziwig gi do roi. Mình tìm trên google cũng không có bạn àh. Còn mình vào trang chọn kênh cũng chẵng được. Nó die rồi thì phải. Bây giờ mình phải vào livetv.ru/en để xem. Nhưng mà không biết có ngoại hạng anh không. Mình chưa test. Có gì chủ nhật này test luôn . Em vào thì nó bảo

"Không tìm thấy máy chủ tại vì tìm kiếm DNS không thành công. DNS là dịch vụ web có chức năng dịch tên trang web sang địa chỉ Internet của trang web đó. Lỗi này thường xảy ra nhất do không có kết nối với Internet hay mạng bị định cấu hình sai. Cũng có thể do máy chủ DNS không phản hồi hay tường lửa chặn Google Chrome truy cập vào mạng."

Bác nào giúp e nhé. Thanks

Wheeler

minh lam theo cach nhu ban chi dan,cung dung vlc ma không dc ah bạn xem lại thử mình có làm sai hay thiếu bước nào hok. hay trong quá trình làm có gì lạ hok mình sẽ tìm cách giải quyết giùm cho.

---------- Bài thêm lúc 21:35 ---------- Bài trước là lúc 21:45 ----------

nhà mình xài mạng fpt, lúc truoc xai vnpt xem sopcast rất ok,nhung tu ngay đổi sang fpt bị hiện tượng sopcast chạy den 30% thi rot xuong 26.27%,cu chay len 1 ty 50% lat rot xuong 45%.khônng xem dc.Giúp me,hầu như kênh nào cũng bị.a em biet giúp mình với,mùa giải mới sắp đến rồi,SV cùng kiệt không xem K+ dc chĩ có sopcast thôi mà bị j pùn quá Nhà mình cũng dùng fpt gói 3mbs mà vẫn xem rầm rầm bạn à. bạn xem thử có share internet vs nhà nào hok? còn nếu dùng wifi thì cài pass vào để hạn chế tối đa số người dùng mạng chung. nhà mình dùng 2 máy mà vẫn bình thường đấy.

---------- Bài thêm lúc 21:46 ---------- Bài trước là lúc 21:35 ----------

Mình tìm trên google cũng không có bạn àh. Còn mình vào trang chọn kênh cũng chẵng được. Nó die rồi thì phải. Bây giờ mình phải vào livetv.ru/en để xem. Nhưng mà không biết có ngoại hạng anh không. Mình chưa test. Có gì chủ nhật này test luôn . Em vào thì nó bảo

"Không tìm thấy máy chủ tại vì tìm kiếm DNS không thành công. DNS là dịch vụ web có chức năng dịch tên trang web sang địa chỉ Internet của trang web đó. Lỗi này thường xảy ra nhất do không có kết nối với Internet hay mạng bị định cấu hình sai. Cũng có thể do máy chủ DNS không phản hồi hay tường lửa chặn Google Chrome truy cập vào mạng."

Bác nào giúp e nhé. Thanks Nếu các bạn mún xem ngoại hạng anh hay các giải châu âu, thậm chí nhìu giải mà mình chẳng bao giờ biết tới thì có thể vào trang (link cập nhật 15p trước trận đấu. đôi khi nó cập nhật trước vài h). yên tâm nhá! đường truyền khá là tốt. có nhìu kênh xem cực rõ. Mình có bày cho ông anh mở quán cafe, thế là ổng đỡ mớ tiền bắt K+

nho_1988

làm sao để xóa bớt kênh nhớ trong thanh địa chỉ sopcast vậy bạn (nó nhiều quá) thank nha!

narutocr7

spotcast của em không bắt link . các bạn giúp em với . chán quá Lúc bạn mở link lên nó hiện lên như thế nào?? có thể chụp hình cho mình biết được hok?. tình trạng của bạn mình chưa thấy bao giờ. bạn gửi hình lên mình xem thử rồi nghiên cứu giùm cho

---------- Bài thêm lúc 21:19 ---------- Bài trước là lúc 21:17 ----------

làm sao để xóa bớt kênh nhớ trong thanh địa chỉ sopcast vậy bạn (nó nhiều quá) thank nha! hình như là hok được bạn à. mình thấy để vậy cũng có sao đâu. bạn có thể nhấn nút update kênh để nó tải lại danh sách kênh mới.

hoangminh_tq08

Mấy hôm nay phần mềm sopcast 3.3.2 của mình tự dưng không xem được bóng đá và nói chung la không xem được môt kênh nào dù load đến 100% (xem ảnh).

Có ai biết nguyên nhân hay cách khắc phục chỉ giúp mình với, xin cảm ơn.
Bạn phải cài sopcast phiên bản mới nhất tại đây :

Hình như là bản 3.4.0 thì phải

nhutuyet1989

Bạn phải cài sopcast phiên bản mới nhất tại đây :

Hình như là bản 3.4.0 thì phải Cũng vậy thôi bạn à. cái này lỗi do plugin của WMP. vì vậy giờ thay vì dùng WMP thì mình thay bằng phần mềm khác. vậy mà tốt hơn đó.

playboy_102

Hôm trước xem bình thường tự nhiên mấy hôm nay không xem dc dù có dùng thằng VLC cũng thế, nó vẫn load đến 100% mà vẫn hiện lên cái bảng ghi lỗi này có đại ca nào khắc phục dc không bực mình quá đi mất :" Windows -Bad Image : Exception Processing Message 0xc000007b Parameters 0x75A057EC 0x75A057EC....."

3_8

Hôm trước xem bình thường tự nhiên mấy hôm nay không xem dc dù có dùng thằng VLC cũng thế, nó vẫn load đến 100% mà vẫn hiện lên cái bảng ghi lỗi này có đại ca nào khắc phục dc không bực mình quá đi mất :" Windows -Bad Image : Exception Processing Message 0xc000007b Parameters 0x75A057EC 0x75A057EC....." Bạn chụp hình lại cho mình xem được hok bạn?? cái lỗi này quen quen, hình như mình gặp rồi mà hok biết có phải hok. hình như cái lỗi này là do kênh. bạn gửi lại hình cho mình xem thử nha

platinum_angel

thanks bạn nhiều nha . mình vừa gỡ ra cài bản 3.4. ok luôn

Lúc bạn mở link lên nó hiện lên như thế nào?? có thể chụp hình cho mình biết được hok?. tình trạng của bạn mình chưa thấy bao giờ. bạn gửi hình lên mình xem thử rồi nghiên cứu giùm cho

---------- Bài thêm lúc 21:19 ---------- Bài trước là lúc 21:17 ----------

hình như là hok được bạn à. mình thấy để vậy cũng có sao đâu. bạn có thể nhấn nút update kênh để nó tải lại danh sách kênh mới.

---------- Bài thêm lúc 11:03 ---------- Bài trước là lúc 11:02 ----------

mình cài được rồi . Thank bạn nha
Cũng vậy thôi bạn à. cái này lỗi do plugin của WMP. vì vậy giờ thay vì dùng WMP thì mình thay bằng phần mềm khác. vậy mà tốt hơn đó.

Osbert

có lần mình ấn nút nào mà cái link nó load 100% nhưng mà bị chậm mất mấy phút so với kênh đấy.ai bít cách đấy chỉ mình cái

sunnylee55

T1: ban nên tắt firewall đi.

T2: nếu chưa được thì bạn ghi đè cái này vào file changelog ( ) vào trông bộ cài của sopcast ấy. LogOff máy rùi bật lại xem thế nào

T3: Chúc bạn thành công Chỉ cần tắt firewall là ok.

kelly_200524

cán bộ giúp e với,e update đầy đủ cả sop lẫn VLC nhưng chả hiểu sao chả hiện ảnh lẫn tiếng dù đã load đến 100% firewall đã tắt,mà kênh khác xem được mỗi cái kênh nào liên quan đến VLC là y như rằng

Các chủ đề có liên quan khác