giahuy_online12

mọi người ơi. tình hình là mình đánh văn bản ấy... mình gõ chữ "thêm" gõ xong cách 1 cái nó lại trở thành "them" rất nhiều chữ bị như thế mà không biết cách khắc phục. chán quá... ví dụ như chử â, ê, ô... mọi người giúp mình nhé

bạn xem lại phần mềm gõ tiếng Việt có lỗi thiết đặt gì hay ko, và bạn có chọn bàn phím cho ngôn ngữ nào lạ hay ko, cái này bạn tự mày mò khắc phục thôi chứ, lỗi này có bị bị rồi thì mới biết, còn như mình thì không rành mấy cái này, nhưng nếu không comment thì topic sẽ chìm

Huw

chào bạn bạn xem xem bản unikey của bạn có phù hợp với windows đang dùng không...một điều nữa là kiểm tra xem mình đã chọn đúng bảng mã ứng với font mình đang dùng không...font VN thì chọn TCVN3..VNI thì chọn VNI windows..còn lại một số thông dụng thì chọn unicode...vvv...

latdat1906

mình kiểm tra lại không có gì lạ cả. đây là một ví dụ nè.... viết chữ hai anh em nó lại biến thành hai an hem. chỉ vào chử an nó hiện ra một dòng phía dưới... không biết ý nghĩa..

Nicky

Lỗi này có thể liên quan đến từ điển tiển tiếng anh của phần autoCorrect.Vì không biết bạn dùng word phiên bản nào nên không thể chỉ bạn cách sửa được.Đại khái là word tự động dùng từ điển này để sửa lỗi tiếng anh của bạn.Bạn có thể vào AutoCorrect Options để tìm và remove các từ điển này đi. (có dạng như CUSTOM.DIC)

Các chủ đề có liên quan khác