cobe_doihon9150

Tình hình là ổ đĩa C của em dung lương ngày càng tăng. E hay cài đặt tháo gỡ các phần mềm nên thấy dung lượng ngày càng tăng. Mặc dù đã dung Ccleaner và các công cụ gỡ bỏ phần mềm chuyên dụng nhưng mà vẫn không cải thiện. Em mở cả những files ẩn mà cũng không tìm đâu ra. Mong các bạn chỉ giúp em khoản này !

windcloud2047

Việc dung lượng ổ C theo năm tháng sử dụng tăng là điều đương nhiên, cho dù bạn có rành và xóa thủ công vẫn không cách nào giải quyết triệt để. Còn nếu dung lượng tăng thất thường thì bạn nên tìm nguyên nhân. Việc bật system restore và không xóa bớt các thời điểm restore cũng là nguyên nhân tăng dung lượng. Việc gỡ phần mềm không đúng cách cũng là nguyên nhân. Do đó, khi gỡ xong một phần mềm bạn nên dùng thêm phương pháp tìm và xóa các file cài đặt, folders, files còn sót lại.

my_fa

bác làm quả tiêu đề bá đạo vãi. vào msconfig tắt đi là được

my_chicken

bác làm quả tiêu đề bá đạo vãi. vào msconfig tắt đi là được đó là tắt chứ có phải dọn rác đâu bác lạc đề ak

tu_tra_loi

lên google search "Wise Disk Cleaner 7" nha bạn

Dung lượng ~3MB có cả bản portable

mình cũng xài Ccleaner nhưng không thấy giảm được bao nhiêu

dùng cái soft trên 1 hit giảm được gần 6GB ở ổ C

sodepgiadep

Có lẽ do các phần mềm gỡ chương trình gây ra, thông thường trước khi gỡ ă soft nó sẽ tạo 1 systerm restore point, lâu ngày mới thế. Bạn tắt hết systerm restore đi nha!

Ngoài ra 1 số soft đóng băng máy cũng gây ra nữa...tốt nhất 6 tháng nên ghost hay cài hệ điều hành bạn à...

Các chủ đề có liên quan khác