nuthancupid

em có xem hướng dẫn trên mạng nhưng không áp dụng cho máy em được, em có cái đĩa windows 7 em cho vào máy thì nó hiện ra

em F2

Em F12

sinner_blog

rùi khi nào mình chèn đĩa zo, hướng dẫn giúp em máy em lỗi phần sutdown em địng repair không được em cài lại

khuugiactinh_95

Hướng dẫn trên mạng có nhiều mà bạn. Bạn ưu tiên cho CD/DVD-CD-RW Device lên đầu rồi lưu lại, cho đĩa vào và cài đặt bt thôi

đã vô được phần BIOS setup thì ok ùi. làm như bác ở #3 là xong.

còn không thì cho cái đĩa vào, khởi động lại máy, ấn cho ra cái màn hình thứ 2, chọn DVD/CD là nó vô boot cho bạn thôi mà

loveyoulovemetn

Khi chạy chọn F12 rồi bạn chọn cái CD/DVD-CD-RW Device là được. K cần vào bios chỉnh gì đâu thế là chuẩn rồi bác

phattai83838383

bạn vào bios chỉnh cho cd khởi động trước, save lại. cho đĩa vào và khởi động lại máy thì nó sẽ tự nhận đĩa. cài xong thì nhớ set bios lại như ban đầu

bạn vào bios chỉnh cho cd khởi động trước, save lại. cho đĩa vào và khởi động lại máy thì nó sẽ tự nhận đĩa. cài xong thì nhớ set bios lại như ban đầu Caanf gì phải set lại bạn. Cứ để vậy vô tư dùng

um_bo

được chưa thớt,

gửi cái laptop qua đây,mình cài giúp cho :v

Lavan

ko được mấy bác ak, em nhấn F12 nó zo em chọn DVD/RW ý cái nó ghi load CD rùi nó cũng mở máy lên bình thườg ak

linhkent0501

ko được mấy bác ak, em nhấn F12 nó zo em chọn DVD/RW ý cái nó ghi load CD rùi nó cũng mở máy lên bình thườg ak Xem lại cái đĩa nhé

Gard

đưa đĩa vào hiện như hình installation Thế là sao bạn. Nó lên rồi thì cài thôi chứ có vấn đề gì nữa

phuonganh1202

bạn vào windows được không, nếu được thì bỏ đĩa vào rồi cài trong windows cho nó dễ bạn ak

talasomot

Khi chạy chọn F12 rồi bạn chọn cái CD/DVD-CD-RW Device là được. K cần vào bios chỉnh gì đâu Bạn có thể làm cách này cũng được hay vào BIOS thiết lập CD/DVD boot đầu tiên bỏ đĩa vào cài bt. Nếu k boot được từ đĩa do đĩa của bạn lỗi, kiểm tra lại đĩa/

toan_noucamp

nếu cài bằng CD hay USB hay ổ cứng không được thì bạn mở máy rồi chọn setup.exe để cài chồng lên windows hiện tại, khi cài xong thì bạn tìm cách xóa folder windows.old đi (cái này trên mạng nhiều lắm) hình như nếu bạn mua đĩa thì sẽ có key bản quyền cho bạn cài đặt thì phải

tanyaprinc3ss

Laptop Dell thì mới đầu bật máy lên bạn ấn F12 để vào menu boot, sau đó chọn boot từ CD/DVD Device rồi ấn phím bất kỳ để vào giao diện cài đặt. Chi tiết cài đặt ra sao bạn có thể xem ở đây nhé:

Sau khi cài đặt windows hoàn chỉnh bạn vào đây để lấy driver:

Điền Service Tag ở dưới đít máy của bạn vào mục Service Tag or Express Service Code để lấy driver của dòng máy của minh nhé.

Chúc bạn thành công !

Các chủ đề có liên quan khác