saladtinhyeu_8x

Máy mình sử dùng trình KMplayer. Nhưng khi phát nhạc ở cường độ lớn( từ 85-100) thì lại bị Giật lúc chạy lúc không. mình đã sử dụng nhiều trình nghe nhạc khác nhau. Nhưng đâu lại vào đấy. Mình cũng đã thử Fix lại windows nhưng vẫn không được. các bạn cho mình xin ý kiến nên làm thế nào ạ? CPU của mình cũng không Tệ ( Ram 6GB, CPU 2.7 Ghz) mình đang sử dụng Win8.1.. Thank các bạn trước nha.

VD như bài này:

và bài này nữa.

ice_heart97

Cái này rất khó hiểu

Bạn nghe nhạc với âm thanh lớn, thì cái máy nó kêu cái loa là bật lớn lên, liên quan gì tới phần mềm và tốc độ nhỉ?

Vậy theo như bạn nói, là bật với volume nhỏ thì chạy ngon lành, bật volume lớn lên thì máy lại chậm đi và lag?

Bạn có chắc không? Nếu âm thanh bị giật thì do loa, loa rẻ tiền, cái tần số dao động của loa không bắt theo kịp với yêu cầu và tốc độ của nhạc

Chứ bật volume to mà máy/window lag, chậm, thì rất có thể là bạn nhầm lẫn ở đâu đó, chứ theo như cách hoạt động của máy thì không thể nào bị tình trạng đó được, mà máy bạn lại là máy xịn nữa....

Mà cái đó là video chứ đâu phải nhạc? Thử bật 1 MP3 nào đó bằng Windows media player, để max volume coi có lag không là biết có phải do loa không

Các chủ đề có liên quan khác