Wegland

Em có đứa bạn gái có cái laptop Asus bị hỏng nên em nhận sửa.Khi em khởi động máy lên thì nó vào thẳng phần BIOS mà không cần em ấn gì cả.và tất nhiên là không vào được Win.Trog BIOS setting em cũng chỉ sửa được ngày giờ,còn các phần khác đều khôg thể chuyển sang được,em đã thử các nút Tab,lên xuống,..để chuyển nhưng đều như bị vô hiệu hóa.Không hiểu nó bị gì và cách khắc phục.MONG CÁC BÁC BRO CHỈ GIÁO :).em xin chân thành cảm ơn

joana_trieu

1.Xem có kẹt phím del hay phím nào không.

2.Xem thử pin CMOS có hết pin không thường sẽ thông báo này tuỳ máy nha :

CMOS Settings Wrong

CMOS Date/Time not set

PressF1 to Run Settup

(nếu máy dùng lâu rồi thì mình nghĩ cái này có khả năng nhất)

3.Nếu PC thì tháo pin CMOS ra để máy tính tự trở về trạng thái default. Còn bạn là laptop nên đem tiệm thử.

chantran0507

1.Xem có kẹt phím del hay phím nào không.

2.Xem thử pin CMOS có hết pin không thường sẽ thông báo này tuỳ máy nha :

CMOS Settings Wrong

CMOS Date/Time not set

PressF1 to Run Settup

(nếu máy dùng lâu rồi thì mình nghĩ cái này có khả năng nhất)

3.Nếu PC thì tháo pin CMOS ra để máy tính tự trở về trạng thái default. Còn bạn là laptop nên đem tiệm thử. Bác minhpro ơi,sao cái máy asus này khi em bật máy lên nó chỉ hiện logo asus rồi nó vào thẳng BIOS luôn,chỉ sửa được ngày và giờ,còn lạ không vào được.hix.mong bác xem giùm em cái

Darek

Bỏ đĩa chắc không được vì khi khởi động nó vào thẳng BIOS mà không cần ấn gì

hungbeo_xiipo

Ko được bác à.chỉ sửa được ngày giờ,còn lại không hiểu vì liệt nút bấm hay sao mà không ấn xem được

ht.minhit

Hiện tượng khá lạ, kẹt phím chăng. Bạn thử xem lại các phím xem còn nếu k được thì theo m tốt nhất đi bảo hành. Vì trường hợp này hơi hiếm gặp.

mình cũng như bạn nhưng vẫn còn điều khiển đuợc các nút . chắc máy mình nhẹ hơn . tui đã sữa và anh sửa máy tính nói đó là lỗi của mên máy tính /

no_mercy9080

tớ cũng có 1 con asus đang bị giông như vậy..con của tớ cứ cắm usb vào thì nó khởi động được..tháo usb ra,nhấn khởi đọng lại thì nó lại vào bios luôn..chẳng hiểu tại sao nữa.?

Các chủ đề có liên quan khác