blue_vsii

có ai dùng được tool v5 của bác ForceF5 được nữa không

mình làm theo đúng trình tự , nhưng không hiểu sao không thể kiểm tra và đăng kí sử dụng được, trước đấy 2 tháng mình sử dụng được trên windows 7, từ lúc nâng lên windows 8, 1 thời gian sau dụng lại tool thì không được nữa , và nó hiện như thế này, đã thử mọi cách nhưng không được. không biết làm sao,

ai biết bị lỗi gì không, vẫn lướt wen ầm âm và nó kêu lỗi mới đau chứ .

nếu ai muốn dung thử tool này thì để lại mail minh share cho. anh em cùng test thử

TKS.

tctuvan

Trích dẫn

Update phiên bản mới v4 Lúc 7:42:47 AM Thursday, April 25, 2013

Cho nó hoạt động với mf190 hay bất cứ usb3g nào đều được cả. Nhưng vấn đề là tớ phải có usb3g đó thì mới có thể làm được. Vì mỗi một loại nó lại khác nhau.
Cái tool này có khả năng dùng được cho E1750 của viettel đó.
Cứ cài Dash Board của tool vào,nếu mở lên nó nhận sóng thì đều có thể sử dụng được

ForceF5

Nếu tool đã thông báo "Quá trình mở băng thông 3g Viettel đã kết thúc thành công." nhưng bạn vẫn bị bóp sau xx MB thì có nghĩa là tool này không có tác dụng ở khu vực của bạn.
Trong trường hợp này, khi thấy hiện thông báo sau thì bạn ấn F4 để Exit và bạn có thể sử dụng 50MB đầu max speed với MIMAX hay 200MB với MCTD

Đã mở băng thông 3g Viettel nhưng chưa hết lỗi giới hạn dung lượng
Vui lòng chờ tool tiếp tục unlock

Nếu phát sinh lỗi, hay có thắc mắc vui lòng email về [email protected] để được hỗ trợ. Đây không phải là phiên bản thương mại nên không thể có sự support 24/24 nhé, các bạn report mình sẽ cố gắng dành thời gian kiểm tra và sửa lỗi.

ForceF5

Viết bằng autoit nên nó nhận là virus là chuyện bình thường.
Còn sản phẩm của ForceF5 này chưa bao giờ có trojan,virus. Nên miễn hỏi về vấn đề này,bạn k0 dùng tớ cũng chẳng mất gì,bạn dùng tớ cũng chẳng được j.

Còn đây là kết quả scan virus

SHA256: 8972471831d8572ff9160bb805a8713d85eef9b97a037ff66f 471a3679490580
SHA1: 4daf2fc98fbe2e1f641e9a1f6c5d91b63aedabd5
MD5: e1b1bbdba9e56e3c2fcdeb1c561dd5fd
File size: 1.2 MB ( 1250148 bytes )
File name: Auto Unlock BW 3G Viettel 2013 Private.exe
File type: Win32 EXE
Detection ratio: 6 / 46
Analysis date: 2013-04-23 23:41:56 UTC ( 0 minutes ago )

Bạn nào sử dụng thì chú ý xem video hướng dẫn,rất quan trọng đây. K0 xem mà bị lỗi là k0 biết làm thế nào đâu,rồi lại kêu tool k0 hoạt động thì mệt lắm.
Click vào Kiểm tra phiên bản ... để biết chi tiết về sản phẩm và hướng dẫn sử dụng. Khi update thông tin mới mình đều post vào đấy

Hàng về : unlock bw 3g Viettel không sử dụng APN hay proxy gì cả. Cách unlock bw thế nào thì tớ không tiết lộ, cứ dùng tool là được. Tool hoàn toàn tự động
Căn bản vẫn là sử dụng chuyển sóng 2g/3g.Chỗ nào mà bị fix cách chuyển 2g/3g thì tool này không tách dụng nhé.
Unlock không giới hạn dung lượng, không giới hạn tốc độ, không sử dụng proxy, không dùng apn, dùng APN mặc định của Viettel là : e-connect thôi
Chỗ khác thì tớ không biết nhưng Hải Phòng chắc chắn được

Download về từ 1 trong cách link sau, phần mềm auto unlock bw 3g viettel nằm ở trong file iso, trong folder ...:\Tools Unlock BW 3G Viettel ấy
File ISO ~54MB ( ra v4 lúc 7:42:47 AM Thursday, April 25, 2013)

Code:

File RAR ~20MB ( ra v4 lúc 7:42:47 AM Thursday, April 25, 2013)
File nén bằng Winrar cho bạn nào không biết dùng ổ CD ảo

Code:

Link download chỉ có tool auto unlock không có Dash Board ( dành cho những bạn đã download Dash Board trước đó này chỉ cần update tool auto )
File RAR ~1MB ( ra v4 lúc 7:42:47 AM Thursday, April 25, 2013)

Code:

Hướng đẫn :
Download về được file ISO mount vào ổ ảo mà dùng hay dùng Winrar giải nén ra. Gỡ Dash board cũ của Dcom E173Eu-1 đi rồi cài cái mới này vào
Chỉ sử dụng cho D-com E173Eu-1 Viettel và tương thích với E1750 của Viettel và tất cả đều phải cài Dash Board D-com mình gửi kèm

Có 2 tùy chọn : Làm thủ công Step by Step hay Auto 1 phát ăn ngay ^_^

Cài xong Dash Board thì mở Dash Board quản lý dcom lên và chờ cho nó nhận sóng sau đó mở tool lên ấn vào Auto là xong, vứt máy đấy chờ nó tự động unlock bw. Bao giờ thành công nó sẽ thông báo. Lúc đấy dùng tẹt ga không có giới hạn gì cả. Cứ MIMAX 20k/1 tháng mà chơi

Chú ý 1 : Cài Dash Board mới xong mà không nhận sóng thì rút usb3g ra cắm lại vào cổng usb khác

Chú ý 2 : Nếu không hiện đường dẫn C:\Program Files\D-com 3G\Startup.exe thì bạn copy đường dẫn tới D-com trên máy bạn rồi paste vào là được

Chú ý 3 : Lần đầu kết nối mà thấy chờ mãi vẫn không có gì thay đổi thì ấn F4 để thoát rồi chạy lại tool nhé

Chú ý 4 : Nếu unlock thất bại tool sẽ tự thực hiện lại nếu bạn chọn chế độ auto. Có thể 1 lần được ngay cũng có thể phải 2-3 lần mới thành công. Thường lần thứ 3 là phải thành công rồi. Nếu quá nhiều lần mà vẫn không thành công thì F4 để thoát và Auto lại.

Video huớng dẫn sử dụng ( Bắt buộc phải xem nếu tool gặp lỗi )
Tốt nhất là nếu sử dụng tool thì nên xem trước khi sử dụng. Mình phải mất vài tiếng đồng hồ để viết tool, mất hơn 40 phút để quay video và hướng dẫn sử dụng, nên khi sử dụng tool của mình tốt nhất các bạn hãy xem video hướng dẫn sử dụng, nó chỉ mất của bạn 4-6 phút thôi. Còn khi bạn không xem hướng dẫn sử dụng mà cứ thắc mắc những vấn đề đã giải đáp rồi thì mình sẽ không giải đáp lại.

Từ những lần sử dụng sau sẽ ngon lành hơn lần đâu tiên

Đây là video hướng dẫn gỡ Dash Board cũ và cài Dash Board mới
[video]http://www.youtube.com/watch?v=xzHZkQfBdhg[/MEDIA]

Đây là video hướng dẫn lần đâu tiên sử dụng sau khi cài xong Dash Board
[video]http://www.youtube.com/watch?v=ZxGzMc9NGns[/MEDIA]

Đây là video từ những lần sử dụng sau sẽ ngon lành hơn lần đâu tiên
[video]http://www.youtube.com/watch?v=6QSCLo915OQ[/MEDIA]

dogiaan91

Thank bạn đã trả lời nhưng cái auto v4 này mình đã thử và đã thất bại rồi. Có lẽ phải chờ cao nhân khác up cái v5 cho anh em xem ké thôi

Các chủ đề có liên quan khác