tuanthanh872008

Máy tính của mình khi đang download giở phim hay ứng dụng mình để máy đấy đi làm việc khác lúc sau quay lại máy tính đã tự động log of tắt hết những chương trình mình đang down báo lỗi không download được là sao nhỉ? ai biết chỉ dùm với

vy_vy101

Máy tính của mình khi đang download giở phim hay ứng dụng mình để máy đấy đi làm việc khác lúc sau quay lại máy tính đã tự động log of tắt hết những chương trình mình đang down báo lỗi không download được là sao nhỉ? ai biết chỉ dùm với Bạn vào phần này chỉnh theo tùy chọn của bạn nha Control Panel\Hardware and Sound\Power Options\Edit Plan Settings

hay bạn có thể làm theo mẹo nhỏ của mình, mình thường bật nhạc rồi tắt loa đi máy sẽ không bao giờ ngủ khi bật nhạc,

Chúc vui

tks mình nếu thấy bài viết có ích

Đường dẫn Code: Control Panel\System and Security\Power Options Chọn Balandced (recommended) => Change Plan Setting
Code: Turn Off the display: Never
Put the computer to sleep: Never

haizizhen90

bạn vào control panel -> Power Options -> choose when to turn off the dislay -> put the computer to sleep: chọn never nhé!! thân

K_A

Chắc bạn mới dùng windows 7..!

các bạn trên đã hướng dẫn cụ thể rồi đó. Bạn đã làm được chưa?

Thank các bạn nhiều nha e làm được rùi nhưng không hiểu sao cái idm down game mấy part liền 1 lúc tải được 1 đoạn là báo lỗi không tải được à

h2o_eye

Thank các bạn nhiều nha e làm được rùi nhưng không hiểu sao cái idm down game mấy part liền 1 lúc tải được 1 đoạn là báo lỗi không tải được à down từng part nhỏ đi,nếu down nhiều part không tải hết sẽ gây gián đoạn

angel_lovely_08

Thank các bạn nhiều nha e làm được rùi nhưng không hiểu sao cái idm down game mấy part liền 1 lúc tải được 1 đoạn là báo lỗi không tải được à idm rất hay bị như thế này. nếu bạn có quá nhiều tiến trình thì nó sẽ dễ bị gián đoạn. khuyên bạn down part nhỏ thì dơn tầm 5 -6 cái 1 thôi

Garrey

IDM có cái down từng file 1 đấy. dùng cái đó mà down, tham down 1 lúc nhiều cái rồi cuối cùng chẳng được file nào.

Nicanor

Tải nhiều file cùng 1 lúc, chỉ xài khi trường hợp mạng internet của bạn khỏe. Còn mạng yếu thì tốt nhất cứ down từng file một.

Berke

Thank các bạn nhiều nha e làm được rùi nhưng không hiểu sao cái idm down game mấy part liền 1 lúc tải được 1 đoạn là báo lỗi không tải được à Như mấy bác kia nói rồi. hay bạn có thể down game bằng torrent. Cái torrent này down mấy game nặng sướng hơn. Chỉ cần có người seed là down tẹt ga luôn, không sợ bị lỗi.

mình cũng bị tình trạng tương tự, gập máy xuống là lát mở lên nó đơ luôn Hơ hơ, bạn gập máy xuống nó chẳng ngủ mất tiêu à. Máy ngủ thì làm sao mấy chương trình chạy được.

nhatvien45

Như mấy bác kia nói rồi. hay bạn có thể down game bằng torrent. Cái torrent này down mấy game nặng sướng hơn. Chỉ cần có người seed là down tẹt ga luôn, không sợ bị lỗi. Cái này là do lỗi tải về chứ không phải do máy.

hunter_yunakiss

hay là bác thớt có thể lock máy lại, trong windows 7 có nút đó, trong phần Start, cạnh nút Shutdown ấy. Như thế thì vẫn tải về như thường. Còn nếu không muốn nó tự động ngủ thì bác vào phần mà đang sạc pin ấy, chỉnh mấy cái time display thành never là xong hết.

zodiacour

He he, một phím tắt đơn giản cho mọi win: window + L => thoát ra màn hình long on, nếu có password thì bắt nhập password khi trở lại, nhưng các chương trình bạn đang mở vẫn chạy bình thường. Rất tiện cho việc... đi ra ngoài chút

He he, một phím tắt đơn giản cho mọi win: window + L => thoát ra màn hình long on, nếu có password thì bắt nhập password khi trở lại, nhưng các chương trình bạn đang mở vẫn chạy bình thường. Rất tiện cho việc... đi ra ngoài chút Chính là khoá máy tạm thời đó. Nhưng phải cài mật khẩu mới có tác dụng.

Các chủ đề có liên quan khác