no1_kem

Mình đang dùng asus k53sd, hum này mình định cài lại windows thì ms phát hiện là máy không nhận đĩa dvd(bỏ đĩa cd vào chạy bt) trước kia thì mình vẫ dùng bt mà h chả hiểu sao nó lại bị vậy.Có pro nào biết cách khắc phục chỉ rùm mình cái.Thank!!!

Turner

có thể là do cái đĩa dvd hỏng bạn thử test với đĩa khác nếu máy bạn trước đây chạy được,nếu đĩa khác vẫn không chạy được thì là do ổ của bạn rồi

hoalinda1982

trước đó có cài phần mềm ổ đĩa ảo utra iso không

nếu có cài rồi thì đem ổ đĩa dvd đi kiểm tra đi

máy mình cũng từng bị như thế

kool_girl8888

Đĩa thì mình thử nhiều chiếc rồi, đều không được.huhu.May mà còn bảo hành. CD đọc được DVD lại k hả, nghe cũng lạ nhỉ. Như bạn nói còn bảo hành thì tốt nhất đem bảo hành trước đã. Không phải tại đĩa mà đây là tại ổ của bạn có vấn đề.

Vấn đề này có thể do nhiều nguyên nhân, bác chỉ nói là không nhận đĩa cd thì cũng chịu:

Thiếu driver: chuột phải vào my computer, chọn managerment, chọn device manager, coi thử có cái nào có dấu ! hay click đôi vào mấy cái đĩa cd, coi thử có hoạt động tốt ko

Đĩa hư hay không tương thích: trường hợp này mình cũng từng gặp, trước đây mình cài xp, lấy cái dvd bỏ vô thì không nhận, giờ mình xài w7, bỏ vô nhận liền, nhưng theo mình thì không phải thế, vì bác đã thử rất nhiều đĩa

Ko đúng đầu đọc: đầu đọc cd mà lấy dvd bỏ vô thì có trời mà nhận

đầu đọc hư: trường hợp này rất ít nhưng vẫn có thể xảy ra

...

Và còn nhiều lí do khác, hy vọng bác nói rõ hơn để xác định đúng nguyên nhân gì.

Nhớ thanks nhé!

Fitzwater

Tình hình là mình chạy file iso boot qua đĩa nhưng không chạy và mình reset lại thì không nhận đĩa nữa.Mình thử đĩa phim DVD thì chạy bình thường nhưng thử đĩa trắng DVD thì nó không nhận.Mong mấy Bác giúp đỡ!Thanks

DVD của bản mắt đọc bắt đầu kén đĩa rồi, nếu bạn chọn hãng đĩa DVD khác có khả năng đọc ghi bình thường.

Chúc bạn thành công.

Các chủ đề có liên quan khác