abc_teen

Mình vừa mua cái usb 3G Ensoho về, mình dùng máy Asus k43sj, khi cắm vào thì nó báo lỗi, không mở lên được, sao đó mình cài windows lại thì cài đặt và mở được xong mình cài driver và vài phần mềm như lacviet, prodic2007, autocad, sap2000, usb safemode remove.. xong xài được chút restart lại máy thì lại bị lỗi tiếp, thế là mình phải cài lại windows nữa, thật sự không hiểu lỗi đó là lỗi gì nửa, mình đã hỏi bác google muốn gãy tay mà cũng chẳng tìm được, mong mọi người giúp đở, tớ không muốn mỗi lần bị như vậy lại phải cài windows lại đâu, mình ở quê nên chỉ xài 3G được thôi, xin Thank trước!

link ảnh báo lỗi :

AbOwen

Bạn up lại ảnh được ko? Bạn up lên imgur.com ý cho nhanh rồi paste lại ảnh nhé

Mình đoán lỗi bạn gặp là ở ensoho en-861 lỗi 005D8F00 j đó

ga_pungmo

đây nè bạn bạn xem rồi chỉ mình cách khắc phục nhé! thanks

namha_11a1

Mình vừa mua cái usb 3G Ensoho về, mình dùng máy Asus k43sj, khi cắm vào thì nó báo lỗi, không mở lên được, sao đó mình cài windows lại thì cài đặt và mở được xong mình cài driver và vài phần mềm như lacviet, prodic2007, autocad, sap2000, usb safemode remove.. xong xài được chút restart lại máy thì lại bị lỗi tiếp, thế là mình phải cài lại windows nữa, thật sự không hiểu lỗi đó là lỗi gì nửa, mình đã hỏi bác google muốn gãy tay mà cũng chẳng tìm được, mong mọi người giúp đở, tớ không muốn mỗi lần bị như vậy lại phải cài windows lại đâu, mình ở quê nên chỉ xài 3G được thôi, xin Thank trước!

link ảnh báo lỗi : đúng là đồ rẻ tiền có khác !@@ấo bác không đến mấy hãng viễn thông mà mua nếu mua ngoài chọn hãng ZTE hoặn huawei hay mua qualcomm cũng ok hết

đúng là đồ rẻ tiền có khác !@@ấo bác không đến mấy hãng viễn thông mà mua nếu mua ngoài chọn hãng ZTE hoặn huawei hay mua qualcomm cũng ok hêt

somido2100

Do tài chính mình không nhiều nên chỉ tóm được con này thôi bác ạ, thật ra dùng nó lên mạng vẫn ổn định lắm, có điều là nó bị lỗi đó, chả hiểu là lỗi gì, theo tớ nghĩ là do nó không tương thích với phần mềm hay driver gì đó của máy mình mà không thể kiễm tra được...Giúp me!

arc_tv77

đây nè bạn bạn xem rồi chỉ mình cách khắc phục nhé! thanks

Sao bạn lại chạy windows dưới dạng SafeMode vậy?

Như vậy thì thiết bị ensoho đâu có hoạt động "bình thường"

silly_isaiah

không bạn ơi, ở chế độ bình thường mình đã bị vậy rồi nên mình thử chuyển sang chế độ safe mode thử xem có được không sẳn tiện mình chụp ảnh lại luôn. => chể độ bình thường hay safe mode thì cái ensoho nó vẫn vậy, theo mình tìm hiểu thì nó không liên quan đến cái usb 3G của mình mà nó liên quan đến cái ensoho cài đặt trên máy không mở được cứ báo lỗi như thế, chắc có lẻ do xung đột phần mềm nào chăng?

ducdat1309

không bạn ơi, ở chế độ bình thường mình đã bị vậy rồi nên mình thử chuyển sang chế độ safe mode thử xem có được không sẳn tiện mình chụp ảnh lại luôn. => chể độ bình thường hay safe mode thì cái ensoho nó vẫn vậy, theo mình tìm hiểu thì nó không liên quan đến cái usb 3G của mình mà nó liên quan đến cái ensoho cài đặt trên máy không mở được cứ báo lỗi như thế, chắc có lẻ do xung đột phần mềm nào chăng?
Sau đó hãy chạy file ENSOHO 3G HSDPA Modem.exe, nếu vẫn còn báo lỗi driver thì bạn hãy thử chạy file DPInst.exe trong đường dẫn ENSOHO 3G HSDPA Modem\Driver\win32 nhé:

Chúc bạn thành công!

vktenabc

lỗi này là sao đây mọi người

cnjuding

Trích dẫn từ vktenabc:

lỗi này là sao đây mọi người

bạn cài lại Microsoft Visual C++ runtime library

1. Unistall Microsoft visual C++ của bạn đi. lưu ý nhớ đúng tên của nó để còn cài lại nhé
2. Tải về rồi cài lại, chọn cái đúng như tên bạn vừa uninstall

Download and càiall of the following:
3. Gỡ luôn cái driver của 3g ensoho, rồi cắm nó vào cài lại .

Được thì báo mình nhé

Các chủ đề có liên quan khác