Em thi ĐH BK năm nay được 21đ mà không đậu. Bây giờ em tính xét nv2 ngành CNTT bên ĐH Sư Phạm TPHCM. Theo ý kiến mấy bro thì trường này dạy CNTT như thế nào? Và nếu không được thì có thể chỉ cho em một số trường đào tạo CNTT mà điểm em có thể xét tuyển được

forme_makelove

Mình nghĩ không nên bạn ạ. Mà BK bạn đk NV1B ngành gì??. Nếu được thì học đi. Nếu không thích thì bạn ráng chờ thêm vài ngày nữa khi đó nhiều trường sẽ công bố điểm NV2, đừng vội, cứ từ từ mà lựa chọn

MluvB_4ever

Mình nghĩ không nên bạn ạ. Mà BK bạn đk NV1B ngành gì??. Nếu được thì học đi. Nếu không thích thì bạn ráng chờ thêm vài ngày nữa khi đó nhiều trường sẽ công bố điểm NV2, đừng vội, cứ từ từ mà lựa chọn NV1B mình cũng rớt rồi. Bạn biết trường nào dạy CNTT được không?(học phí đừng cao quá nha)

blue_page3006

NV1B mình cũng rớt rồi. Bạn biết trường nào dạy CNTT được không?(học phí đừng cao quá nha) Thì mình bảo bạn ráng đợi đi, thêm vài ngày nữa sẽ có rất nhiều trường công bổ nguyện vọng bổ sung, Bình thường thì ĐH CNTT hay xét nguyện vọng 2 nhưng năm nay thấy thông báo không lấy nữa. KHTN thì cũng chưa thấy thông báo mong là sẽ lấy NV2. Vì ở tphcm thì chỉ mấy truờng đó là tốt nhất rồi, còn mấy trường khác phải cân nhắc bạn ạ. chờ HVCNBC VT xem sao

khuugiactinh_95

CNTT thì Bách Khoa hay KHTN nếu nữa thì DH Công nghệ thông tin . Năm nay mình đậu dc SP Vật lí của trường SP !

chi_heoboo

CNTT thì Bách Khoa hay KHTN nếu nữa thì DH Công nghệ thông tin . Năm nay mình đậu dc SP Vật lí của trường SP ! Chúc mừng bạn nhé. Sao không thi sp toán . Năm nay sp toán cao kinh nhỉ 24,5 đ.

vitcoiyeu

Thì mình bảo bạn ráng đợi đi, thêm vài ngày nữa sẽ có rất nhiều trường công bổ nguyện vọng bổ sung, Bình thường thì ĐH CNTT hay xét nguyện vọng 2 nhưng năm nay thấy thông báo không lấy nữa. KHTN thì cũng chưa thấy thông báo mong là sẽ lấy NV2. Vì ở tphcm thì chỉ mấy truờng đó là tốt nhất rồi, còn mấy trường khác phải cân nhắc bạn ạ. chờ HVCNBC VT xem sao HVCNBC VT hệ tự túc học phí mắc lắm bạn ơi. Chắc mình vô ĐH Sư Phạm rồi học thêm ở ngoài quá

kimnhan288

nên bạn ak` học cntt ở đâu cũng vậy thôi do mình là chính . khi học nên học kèm 1 số chứng chỉ nữa ra mới làm dc việc

limcaonlylove

nên bạn ak` học cntt ở đâu cũng vậy thôi do mình là chính . khi học nên học kèm 1 số chứng chỉ nữa ra mới làm dc việc Thì mình cũng tính vậy đó. Tại giờ thấy nó là đỡ hơn mấy trường khác

coca2510

Thì mình cũng tính vậy đó. Tại giờ thấy nó là đỡ hơn mấy trường khác Nói thật bạn học cntt bên sư phạm thì thà bạn học cao đẳng cntt bên khtn còn ngon hơn , rồi liên thông

funny_lass89

nên bạn ak` học cntt ở đâu cũng vậy thôi do mình là chính . khi học nên học kèm 1 số chứng chỉ nữa ra mới làm dc việc Nói thật bạn học cntt bên sư phạm thì thà bạn học cao đẳng cntt bên khtn còn ngon hơn , rồi liên thông Tại mình nghe nói giờ thi liên thông phải thi Toán Lý Hoá như ĐH mà.

Wartun

Tại mình nghe nói giờ thi liên thông phải thi Toán Lý Hoá như ĐH mà. Ừ đúng đó thi liên thông phải thi đề chung của bộ GD, trên mức điểm sàn của bộ mới xét liên thông + điểm chuẩn liên thông của trường (năm nay điểm sàn liên thông bằng điểm sàn luôn ) . ý mình so sánh thế chứ đâu có khuyên bạn từ bỏ đại học . 21 đ cũng không tệ sao bạn không suy nghĩ lại thêm mình có thích 1 số ngành khác như kinh tế, điện tử, viễn thông..vv . Đời mà đừng bi quan còn nhiều đường lắm

latdat1906

Ừ đúng đó thi liên thông phải thi đề chung của bộ GD, trên mức điểm sàn của bộ mới xét liên thông + điểm chuẩn liên thông của trường (năm nay điểm sàn liên thông bằng điểm sàn luôn ) . ý mình so sánh thế chứ đâu có khuyên bạn từ bỏ đại học . 21 đ cũng không tệ sao bạn không suy nghĩ lại thêm mình có thích 1 số ngành khác như kinh tế, điện tử, viễn thông..vv . Đời mà đừng bi quan còn nhiều đường lắm Để mình xem lại, tại thấy mấy ngành KInh Tế thì mình không biết chọn ngành nào nữa

phuonghathien

Để mình xem lại, tại thấy mấy ngành KInh Tế thì mình không biết chọn ngành nào nữa (Ngân hàng nói riêng )thất nghiệp nhưng vẫn là mảnh đất màu mỡ để đổi đời có gan+ nỗ lực thì vào

p/s: thích và có động lực mới học được nhé, chứ không thích thì học nản lắm

Brentyn

(Ngân hàng nói riêng )thất nghiệp nhưng vẫn là mảnh đất màu mỡ để đổi đời có gan+ nỗ lực thì vào

p/s: thích và có động lực mới học được nhé, chứ không thích thì học nản lắm Hiện tại thì thất nghiệp nhiều lắm . Để mình xem lại mấy ngành khác thử

Các chủ đề có liên quan khác