giaiky2007

Con gái học lớp 6 và đang ngỉ hè ,t cho cháu xài máy tính ở nhà có internet .cháu học giỏi nhưng mà có 1 điều mà t e sợ là t vô tình thấy lược sử khá nhiều web nhạy cảm .tui muốn các bạn chỉ giúp tui phần mềm chặn được các web đen .Xin Thank các bạn .

Graham

muốn chặn thì đơn giản. có 2 cách

c1: bác cài phần mềm diệt virut KIS 2013 (key diễn đàn mình nhiều lắm, k thì inbox mình cho mấy cái) sau đó đặt mật khẩu. khi truy cập vào các web có phần mềm độc hại hay xxx sẽ yêu cầu nhập mật khẩu

c2: bác mở c:\windows\system32\drivers\etc\host bằng notepad. sau đó bác viết thêm vào cuối theo "cú pháp" như sau
Code: 127.0.0.1 "tên web xxx" sau đó lưu lại

tuy nhiên chặn thì chỉ chặn được ở nàh thôi, lỡ đâu em nó ra quán thì cũng bó tay. tốt nhất là nên nói trược tiếp với nó.

p/s: trước cũng có 1 topic kiểu này nhưng là con trai 15tuổi

tieuyentubaby

Tham khảo một số phần mềm hay tải file host đã add list web đen bị chặn

P/S: Theo cháu nghĩ chú không chỉ chặn thôi, mà phải giáo dục em ấy về vấn đề phim ảnh web 18+, những tác hại khi truy cập vào để em tự giác chứ chặn mà không nói gì, em ấy sẽ tò mò thêm thôi, những lần sang dùng Internet nhà bạn, rồi quán net....thì sao???

rosewillow27

Bạn chủ thớt chú ý , hiện nay , mạng VNPT có chương trình mạng internet xanh . Tên là internet green . Chuyển qua đi , rồi dùng chế độ đó , nó sẽ bảo vệ con bạn khỏi những trang web độc hại . Cước phỉ rẻ nha

Croydon

chặn chỉ là vấn đề tạm thời có thể tham khảo các cách của những bạn ở trên nhưng mình nghĩ là nên giáo dục theo độ tuổi cho nó (ý mình là giáo dục giới tính á), ở tuổi của nó bây giờ đã cần hiểu biết rồi nếu không nắm tay dẫn nó đi để nó tự tìm đường đi tới lúc té bụi té bờ ở đâu thì khổ lắm.

HEHE_BLOG

chặn WEB đen không mang lại hiệu quả đâu , chặn trang này nó vào trang khác , hay có chặn tất ở nhà thì nó sẽ ra net hay đâu đấy để xem

Chị cần chặn dc cái tư tưởng của nó thì mới hiệu quả nếu khôg nó phưỡn bụng ra đấy thì khổ , khoảng cách từ xem phim==> nghiện phim ==> nghiện sex ==> mang bầu không xa lắm đâu

tear_backflow

chặn WEB đen không mang lại hiệu quả đâu , chặn trang này nó vào trang khác , hay có chặn tất ở nhà thì nó sẽ ra net hay đâu đấy để xem

Chị cần chặn dc cái tư tưởng của nó thì mới hiệu quả nếu khôg nó phưỡn bụng ra đấy thì khổ , khoảng cách từ xem phim==> nghiện phim ==> nghiện sex ==> mang bầu không xa lắm đâu con gái nó phức tạp hơn con trai nỏ ở chỗ đó

Fercos

bác nên gặp trự tiếp em nó, chứ để lâu thành nghiện đấy

chặn thì dùng dns của norton cũng chặn được

beanh_1112

Ôi con gái 12 tuổi đã thế rồi sao. Chặn nó lại đi, cấm xài net vài bữa chờ anh em xử lý đi.

nquynhxuan

tình hình là anh nên cài trend micro sau đó cài đặt chặn hết mấy web đó ,con nhỏ này ,...sao sớm vậy chứ...haizzzz

Swain

xúi bậy

thay dns

Preferred DNS: 198.153.192.60

Alternate DNS: 198.153.194.60

cái này chặn xxx siêu tốt (norton dns)

tham khảo:

tpnguyen210388

Phải nói trực tiếp,khuyên bảo nó,dạy nó thì còn tạm ổn...

còn không:

Vài nghìn web chặn đến tết tây.Mà không thì cắt mạng.

hay bác có thể cài Windows 8 dùng chế độ Family Safety

Chặn thì chỉ được ỏ nhà thoii, Bạn hãy đối thoại trực tiếp hay nhờ người nào tâm lý giải thích cho cháu . Cái này là tò mò tuổi mới nhớn. Để lâu thành hoạ đấy

yeudoi_2202

chặn web không bằng chặn từ ý thức...tốt nhất là bác nên khuyên bảo nó...kiểu gì, chẳng sớm thì muộn, nó cũng biết cả thôi

Phải nói trực tiếp,khuyên bảo nó,dạy nó thì còn tạm ổn...

còn không:

Vài nghìn web chặn đến tết tây.Mà không thì cắt mạng.

hay bác có thể cài Windows 8 dùng chế độ Family Safety chắc là bác ấy cũng tư vấn rồi ,còn cài đặt theem cho chắc ăn thôi ,trẻ con nay lớn nhanh quá

moon_nontop_9x

Chặn thì chỉ được ỏ nhà thoii, Bạn hãy đối thoại trực tiếp hay nhờ người nào tâm lý giải thích cho cháu . Cái này là tò mò tuổi mới nhớn. Để lâu thành hoạ đấy có lẽ thế .nhưng cũng phải cần chặn luôn mấy cái trang wweb xấu đó lại ,cẩn thận vẫn hơn

Gall

Bây giờ giới trẻ nó nứng sớm thật
Với cái chữ kí của bạn thì trẻ con nó cũng ham rồi, càng click nó càng tò mò. Nói cách khác, vì tính tò mò của người Việt ta nên mới sinh ra những chuyện như vậy, như bên nước ngoài, vì đi đâu trẻ con nó cũng thấy phim ảnh, công sở, công viên... có cảnh "kiss" nhau.

Lại bàn về Việt Nam ta, vì nhà trường, cha mẹ quản con không nghiêm, rồi từ đứa 18t, rồi 15t, rồi dần dần đứa 12t cũng biết đến chuyện đó là đương nhiên!

Các chủ đề có liên quan khác