Davi

Xin các bạn giúp đỡ em không tắt được mấy chương trình linh tính chạy cùng windows khi khởi động!

Tìm trong Task Manager >>> Startup >>> Không thấy chương trình nào hiện lên để tắt hết mà rõ ràng là có cả tá chương trình tự khởi động theo windows làm quá trình khởi động máy chậm lại >>> Ức chế!

Em tìm trong msconfig cũng không có luôn! Bác nào pro chỉ hộ em với!

Em sài windows 8... Còn thêm 1 trường hợp nữa là lâu lâu em vào Search nhanh của win8 không thấy mấy cái chương trình vd như cmd, control panel,... Chắc máy em khùng!

toi_la_viet_anh

Có ai hiểu cái gì nói mình nghe cái?

Windows thì phải có các tiến trình khởi động cùng của chính nó load nó lên thì nó mới hoạt động được chứ.

------------------

Chữ kí của bác phamloc120893 thấy giống pr cho blog hơn là giúp hết full disk

ct_design

Bạn chụp ảnh Task Manager những chương trình đang chạy đó up lên đây ae coi thử.

Zani

Có ai hiểu cái gì nói mình nghe cái?

Windows thì phải có các tiến trình khởi động cùng của chính nó load nó lên thì nó mới hoạt động được chứ.

------------------

Chữ kí của bác phamloc120893 thấy giống pr cho blog hơn là giúp hết full disk Em học dỡ văn lắm bác ơi bác rán hiểu dùm em!

Kearney

Hiểu luôn.

Đọc cái đống chữ trên #1 cũng đã nghi ngờ.

Nhìn xong cái này là khẳng cmn định luôn

Hiểu luôn.

Đọc cái đống chữ trên #1 cũng đã nghi ngờ.

Nhìn xong cái này là khẳng cmn định luôn Thế là sao vậy bác? @@ Rõ ràng có cái avast , unikey và cái idm chạy start up mà!

sunnylee55

sao lại không có được,chụp cái ảnh cho m.n xem nào Ảnh phía trên đó bác!

Radmund

Thế là sao vậy bác? @@ Rõ ràng có cái avast , unikey và cái idm chạy start up mà! Phần mềm yahoo mình teamviewer check cho.

Ờ mà cũng có khi bạn đăng nhập bằng tài khoản User

jimmy14290

Bác chỉ em check đi chứ teamviewer em không có + cái mạng cùi bắp bác check chắc từ giờ tớ chiều đấy bác ạ! Teamviewer là free cho mọi người mà. không lẽ bạn không biết tải ( nhìn avatar cũng hiểu phần nào)

Mạng thì không là vấn đề

Trừ khi bạn đang định troll ae trong vnz

Teamviewer là free cho mọi người mà. không lẽ bạn không biết tải ( nhìn avatar cũng hiểu phần nào)

Mạng thì không là vấn đề

Trừ khi bạn đang định troll ae trong vnz Troll thì không dám! Nhưng cũng đau đầu lắm bác ạ! Để em tải teamviewer cái đã! Mạng em yếu thiệt bác ạ! Tại đang tải cái fw iphone4 6.0.0 để reboot lại cái iphone @@

Bạn thử dùng CCleaner để quản lý trình khởi động xem sao. Còn về mấy cái startup không thấy bạn vào "services.msc" để chỉnh lại nhé.

bạn ấn Window + R rồi gõ msconfig, vào đó để xem các chương trình khởi động cùn window, có thể tắt bớt những thứ không cần thiết

nh0c_k0ol_9x

Chữ kí của bác phamloc120893 thấy giống pr cho blog hơn là giúp hết full disk Sao bác nói j được. Do mình đã viết bài khắc phục lỗi trên blog cá nhân. Giờ mình dẫn link cho ae vào khắc phục chứ chẳng nhẽ mình copy dán lên comment cho anh em đọc sao??? Nói chung là một mũi tên trúng 2 đích, vừa quảng cáo blog vừa giúp mọi người có tut khắc phục lỗi

Ảnh phía trên đó bác! Bạn out user, tạo một local user mới coi sao. Rồi nếu nó còn như vậy chắc lỗi windows quá

Bạn thử dùng CCleaner để quản lý trình khởi động xem sao. Còn về mấy cái startup không thấy bạn vào "services.msc" để chỉnh lại nhé. Nói rõ hơn đi bạn

as_df

Y!M của em là storm_qv Bác nào teamviewer check hộ emm cái @@!!! Thằng chủ topic đâu rồi. Phần mềm éo thấy ai trả lời

Taskmanager

• avast, unikey, idm, ... ► Tab Processes

• Xem Services nào đang chạy? ► Tab Services

[Windows]+R ► msconfig ► Enter! ► Chụp ảnh tab Startup lên đây!

Các chủ đề có liên quan khác