hoangtooanh

Tình hình là máy nhà em có cái file ghost nó có dung lượng như thế này:

Nhà em chạy hệ điều hành Windows XP 32bit,ai cho em hỏi dung lượng của file ghost trên windows XP thế này có là quá nặng không ạ?

candyshop_ntk

Khiếp, file ghost gì mà những 30g, xp mà có cài đặt nhiều ứng dụng vào C chăng nữa thì tối đa cũng chỉ cỡ tầm 5g làm nhiều.Bác xem lại xem có phải bác cài games tất tần tật vào đó có phải không?Coi cái nào không cần thiết thì cài qua mấy ổ D,E..... đi bác.

meo_mun_5016

Khiếp, file ghost gì mà những 30g, xp mà có cài đặt nhiều ứng dụng vào C chăng nữa thì tối đa cũng chỉ cỡ tầm 5g làm nhiều.Bác xem lại xem có phải bác cài games tất tần tật vào đó có phải không?Coi cái nào không cần thiết thì cài qua mấy ổ D,E..... đi bác. 5GB khi máy có mấy soft nhỏ, dung lượng lớn do bạn cài nhìu soft nặng như proshow(chứa nhìu styles hay transitions), soft đồ hoạ, game,... và xem lại thư mục download có j nặng ko(video, nhạc, file nén thì nên chuyển qua D,E..)

máy t sài win7 x64 file ghost full soft(ko game) cá nhân nặng 26GB bung ra 52GB.

congchuassaacc

Khiếp, file ghost gì mà những 30g, xp mà có cài đặt nhiều ứng dụng vào C chăng nữa thì tối đa cũng chỉ cỡ tầm 5g làm nhiều.Bác xem lại xem có phải bác cài games tất tần tật vào đó có phải không?Coi cái nào không cần thiết thì cài qua mấy ổ D,E..... đi bác. 5GB khi máy có mấy soft nhỏ, dung lượng lớn do bạn cài nhìu soft nặng như proshow(chứa nhìu styles hay transitions), soft đồ hoạ, game,... và xem lại thư mục download có j nặng ko(video, nhạc, file nén thì nên chuyển qua D,E..)

máy t sài win7 x64 file ghost full soft(ko game) cá nhân nặng 26GB bung ra 52GB. cái này em có cài ở ổ C đâu,mà trong cái ổ đấy em có gần 30GB nhạc và phim,còn mấy cái linh tinh khác gần 3GB,mà em không hiểu sao file ghost nó gần 30GB

tanyaprinc3ss

nặng kinh, thường windows xp thì file ghost cỡ 3gb, cao lắm thì 4 5gb

file bạn gần 30gb kinh

b0ys0ck_ng0c

Mỗi công thức nén chỉ phù hợp với một số loại tập tin khác nhau. Đối với Ghost nó chỉ nén tốt những file thuộc về chươnng trình và hệ điều hành thôi, nhạc với phim nó không hỗ trợ đâu. Với lại lúc ghost nó có hỏi là mình muốn nén hay không và nén ở mức nào nữa.

phuocli2005

dùng tool ghostexplorer.exe click vào xem trong file ghost có cái gì là bit thôi. Với lại file đó là bạn tao ra hay tự nhiên nó xuất hiện

haru_moon

dùng tool ghostexplorer.exe click vào xem trong file ghost có cái gì là bit thôi. Với lại file đó là bạn tao ra hay tự nhiên nó xuất hiện file em tự tạo ra

luudieuha

quá nặng bởi vì bác cài quá nhiều thứ vào ổ C xong mới ghost thường thì người ta ghost lúc vừa cài xong thì nó sẽ nhẹ hơn tầm 3Gb đối với windows xp. lúc ghost có chỗ hỏi nén thì chọn là high thì sẽ giảm được chút.

Clustfeinad

quá nặng bởi vì bác cài quá nhiều thứ vào ổ C xong mới ghost thường thì người ta ghost lúc vừa cài xong thì nó sẽ nhẹ hơn tầm 3Gb đối với windows xp. lúc ghost có chỗ hỏi nén thì chọn là high thì sẽ giảm được chút. vãi bác bên trên em đã bảo là có cài vào ổ C đâu

Rainger

vãi bác bên trên em đã bảo là có cài vào ổ C đâu là sao. có xem trong file ghost có j chưa

chắc cài 1 tỉ soft vào máy rồi tạo ghost đây mà @@" Không phải đâu, đọc đâu đó rồi là ghost nó không biết nén file videos với music ák, chứ file chương trình ghost nén tốt mà, tốt nhất là chỉ nén windows không - tỉ lệ nén đạt khoảng 60%.

bạn chắc cài cái gì đó vào vùng ổ C, giờ xem dung lượng ổ C là bao nhiêu, nếu dung lượng ổ C (bỏ file ghost nếu để trong C) nhỏ hơn dung lượng của file ghost thì có lỗi, không thì vẫn đúng

dunghoivisao

chắc cài 1 tỉ soft vào máy rồi tạo ghost đây mà @@" thế này đã là gì bạn, mình tạo file ghost ổ chứa game cho tiếm net còn 60gb lận đó =="

P/s: thớt dùng ghostexplorer để kiểm tra nhé

bạn chắc cài cái gì đó vào vùng ổ C, giờ xem dung lượng ổ C là bao nhiêu, nếu dung lượng ổ C (bỏ file ghost nếu để trong C) nhỏ hơn dung lượng của file ghost thì có lỗi, không thì vẫn đúng dung lượng ổ C nhà em là 25/61 GB,và em không có cài nó trong ổ C

Tayson

Kiếm được rồi này.

The very nature of data compression is that you can't really quote an "average". The result you get is completely dependent on what data you have - e.g. videos, MP3s, and other data that is already compressed won't compress at all, and this can have a dramatic effect on the overall ratio.

Cái mà làm cho file ghost nặng là videos, MP3, chứ không phải cài nhiều chưng trình đâu. 27GB nhạc với phim không được nén nên file nó lên 28.6GB. Mình nghĩ thớt nên lấy mấy cái video với MP3 ra khỏi file ghost cho nhẹ.

Các chủ đề có liên quan khác