Fabio

các pro cho mình hỏi là tại sao mình phát wifi bằng laptop(dùng phần phát wifi của windows 7), mình phát thì laptop khác bắt được nhưng điện thoại thì không.Có ai biết làm sao không, chỉ rùm mình với.

điện thoại không bắt được wifi ad-hoc của laptop, bạn dùng Connectify phát nhé. mình cài cái đó cả buổi chẳng được luôn, bạn có hướng dẫn k chỉ rùm mình đi

Bạn dùng tạm virtual router plus nhé! Là bản portable dung lượng nhẹ down về chạy luôn!

55_66

mình cài cái đó cả buổi chẳng được luôn, bạn có hướng dẫn k chỉ rùm mình đi Bạn cài phần mềm này full key nhé: Connectify Hotspot. Còn link và cách sử dụng thì serach đi.

Gaven

Connectify vẫn là chuẩn nhất.Ổn định lắm bác dùng thử xem câu hình cứ mặc định đánh mỗi pas vào xong start là được thôi

kelbin_lei

Mình cài được rồi, thank các bạn nhiều, vất vả ms xong, nhưng mà vui..hehe, biết thêm chút ít

mình xài con đt lennovo hệ đh anroid máy minh phát wifi bằng conetify luôn nhưng vẫn không được nó dò hoài không ra mà ra tiệm cũng không được luôn, như vậy là sao hả các bro. mình mới mua

cho mình hỏi thêm là có cần cài phần mềm nhận wifi trên đt không, 3g thì nó chạy ầm ầm,

nó dò cái gì gọi là WPS ấy mà không được nó bảo thử lại sau????

timon_bumpa

Máy tính nhà em dùng chung mạng vs nhà hàng xóm.Giờ mới lắp wifi,có người e họ lắp là dùng dây mạng nối cục wifi(TP-Link) với model nhà hàng xóm đó(Nhà hàng xóm đó là máy chủ).Rùi từ cục wifi nối xuống thùng máy tính nên dùng được cả mạng wifi và mạng máy tính.Cả nhà e thì bắt được wifi,riêng e dùng Samsung Galaxy Hoppin thì bắt được sóng wifi nhưng không vào được mạng.Thế là sao ạ!!Các Pro giúp e vs!!!

Boyd

e cũng dính trường hợp này, đã dùng 2 phần mềm trên như các pro chỉ. máy e dò được, connect được nhưng k vào mạng được là sao. có ai biết k chỉ e với... dùng cục phát thì lại được...

trqhuong

à đổi tên mạng và mật khẩu mới xem. có thể điện thoại bạn đã chọn giấu mạng nên bị vậy. chúc may mắn!

Các chủ đề có liên quan khác