rua_dino_boclua

tình hình là em vừa cài trúng cái bản win7 cùi mía, nó chậm ơi là chậm. khởi động mất gần 1 phút ... em muốn hỏi là dùng windows như thế thì có ảnh hưởng j đến phần cứng không ... vì em đang muốn chờ windows 8.1 bản chính thức ra thì cài lại luôn một thể ...

tracy_terry

không phải là do windows cùi mà do bạn dùng nhiều startup khiến cho lúc khởi động quá lâu mà thôi bạn có thể tắt một vài startup bằng cách gõ msconfig vào run rồi chọn tab startup bỏ bớt một vài cái

mynak44b

Củng có thể vì khi chạy chậm chứng tỏ phần cứng không đủ tài nguyên để chạy khi đó phần cứng hoạt động 100% công suất ==> nhanh hỏng hơn

hoangtu548

Củng có thể vì khi chạy chậm chứng tỏ phần cứng không đủ tài nguyên để chạy khi đó phần cứng hoạt động 100% công suất ==> nhanh hỏng hơn cũng có thể theo tình trạng này hay phần cứng của bạn hỏng trước rồi kiểm tra kỉ đi bạn ơi từ máy cái startup trước rồi đến cái windows tệ hơn là phàn cứng

hoane35

tắt bớt mấy cái soft khi mở máy là được, nếu như cũ thì là do phần cứng không đủ

thienthanh202

xem máy bạn có chạy nhìu ứng dụng khởi động cùng windows quá ko. Nếu có thì tắt bớt đi + chạy chống phân mảnh HDD cái xem nhanh ko.

onijuka_love

tình hình là em vừa cài trúng cái bản win7 cùi mía, nó chậm ơi là chậm. khởi động mất gần 1 phút ... em muốn hỏi là dùng windows như thế thì có ảnh hưởng j đến phần cứng không ... vì em đang muốn chờ windows 8.1 bản chính thức ra thì cài lại luôn một thể ... Khởi động chưa đầy 1 phút mà kêu gì? Anh đây toàn 1 phút rưỡi mà đã kêu ca gì đâu. Thích nhanh thì mua con Casio Fx 570 ES Plus về dùng, khởi động chưa đầy 1s

Ghét windows 7 thì phang windows 8 đê, không thì chơi cái bản Preview cũng được, ngắm con cá cho thích

khả năng hỏng phần cứng thấp nhưng theo thời gian nếu windows lỗi nó sẽ ảnh hưởng. cài w8 đi bác dùng phê lắm. đợi 8.1 chính thức thì update lên được mà không cần cài lại nữa

Thank tất cả các bạn đã bỏ time tư vấn ... máy này em mới mua năm ngoái, cấu hình cũng khá mạnh (CPU i5, RAM 8GB, VGA 1GB) trước giờ chạy vẫn vù vù, khởi động chỉ mất tối đa là 40s... vừa rồi windows nó lỗi quá nên mới phải cài lại ai dè tải trúng cái bản windows 7 này (hình như không phải là bản sp1)

em vừa mới cài dc mấy tuần thôi nên bh mà lại dở dói ra cài lại thì phiền quá!!!

đằng nào em em nó cũng sắp phải đi học rồi. máy cũng ít dùng nên chờ ra win8.1 chính thức thì cài sau vậy ...

thank you all!!!

boyvip_9x_cold

khởi động 1p cũng không tới nỗi chậm quá đâu mà lo bạn. Mình dùng windows 7 Ultimate có khi khởi động 25s khi lên 40s

berua.bega

khởi động lâu có thường là do có nhiều soft khởi động cùng máy quá. bạn tắt bớt đi xem

vào run--> gõ msconfig --> thẻ start up

edwin_nguyen

Rất khó để bị lỗi phần cứng nhưng để tình trạng windows trì trệ, chậm chạp gây ảnh hưởng tới hệ thống hay j đó đi nữa, cứ lặp đi lặp lại thì phần cứng không hỏng hay lỗi mới là lạ

suoingoc229

cài lại bản 8.1 khác cho nhanh

mình dùng hơn tháng nầy nồi vẫn chưa lỗi gì cả ...

lap tui ram 4Gb khởi động 6s

Các chủ đề có liên quan khác