sailor_moon

Thường thì khi dùng máy bàn download 1 file nào đó ng ta thường tắt màn hình để đỡ tốn điện hay dowload lúc đêm tắt màn hình để khỏi ảnh hưởng đến người khác. Cho mình hỏi là laptop có làm dc điều này không mình cũng mới xài nên không biết có cách nào để tắt màn hình mà máy vẫn hoạt động để download không mn chỉ giúp mình với

Thanks mn

ngalovexuan

Bạn kích hoạt chế độ Sleep trong khoảng thời gian bao nhiêu đó là xong. Bạn vào power options rồi chỉnh lại thông số cài đặt Sleep là xong.

at1_007

Nếu laptop hiệu samsung thì dùng Fn+F5 các dòng máy còn lại thì dùng Fn+phím có biểu tượng "ánh sáng".

demen_xy_0504

ta có thể tắt màn hình LCD của laptop như máy bàn. 1 số dòng laptop còn thiết kế hẳn nút tắt màn hình,VD máy mình là fn+F7,nếu máy bạn không có phím tắt thì có thể sử dụng phần mềm TurnOff LCD.

Tuy nhiên windows có cơ chế là sau 1 khoảng thời gian nhất định(nếu không dùng máy) nó cũng sẽ tự giảm độ sáng và tắt màn hình rồi đưa máy vào chế độ Sleep(khoảng thời gian này ta chỉnh được trong phần power option),nên để download không bị gián đoạn(download qua đêm) ta cần tắt chế độ sleep mặc định của máy,cũng chỉnh trong power option để đưa vào chế độ never Sleep nếu chưa được chỉnh

mr.puta_1988

win 7 có cơ chế hoạt động là nếu không làm j tới máy tính (ko **ng tới chuột, tới bàn phím) thì windows sẽ tự động tắt sleep máy tính cho dù máy đang chạy j đó.

Mún bật lại thì phải nhấn vô Power để bật máy thoát khỏi chế độ sleep.

Nếu bạn down file nặng qua đêm thì phải chính lại máy để thoát khỏi chế độ sleep, chứ không đang down giữa chừng máy ngủ mất là tiêu

Các chủ đề có liên quan khác