Quentin

Không hiểu vì sao dạo này mình duyệt web lại hay bị lỗi font chữ như hình dưới (Chữ hay bị in đậm, nghiêng nhìn rất khó chịu). các bạn ai biết cách khắc phục chỉ mình với! Thanks!

Darcell

Bạn reset lại font mặc định thử xem

Win XP

Win 7

Tại cửa sổ Start (Search program...) > gõ Font > chọn Change Font Settings > chọn tiếp Restore default font settings.

Nếu vẫn bị thì bạn thử reset lại trinh duyệt nha

bạn có chỉnh font của trình duyệt hay ko, nếu thì chình lại Mình không có chỉnh bạn ạ! Với không chỉ có Firefox mà cả Chrome của mình cũng bị lỗi như vậy.

Bạn reset lại font mặc định thử xem

Win 7

Tại cửa sổ Start (Search program...) > gõ Font > chọn Change Font Settings > chọn tiếp Restore default font settings.

Nếu vẫn bị thì bạn thử reset lại trinh duyệt nha Mình dùng Windows 7 làm theo cách của bạn vẫn không được bạn ạ

Mình có cài rất nhiều font (Khoảng 1500) không biết có phải do vậy mà lỗi không nhỉ?

Dù sao cũng Thank 2 bạn nhiều nha

giangcoi_1016

Mình dùng Windows 7 làm theo cách của bạn vẫn không được bạn ạ

Mình có cài rất nhiều font (Khoảng 1500) không biết có phải do vậy mà lỗi không nhỉ?

Dù sao cũng Thank 2 bạn nhiều nha Máy m hơn 1700 font vẫn chưa ăn thua j mà

nhoveem200827

Máy m hơn 1700 font vẫn chưa ăn thua j mà máy e hồi đầu đang bình thường, sau khi cài thêm hơn 2100 fonts vào thì lướt web lấy font lỗi chữ to bé đậm nhạt tùm lum hết cả lên =.="

Bain

Máy m hơn 1700 font vẫn chưa ăn thua j mà Chắc là bạn cài bộ 1700 font fansub đúng ko? Máy mình cài bộ đố. Vậy bạn có bị lỗi như mình không?

Trahern

máy e hồi đầu đang bình thường, sau khi cài thêm hơn 2100 fonts vào thì lướt web lấy font lỗi chữ to bé đậm nhạt tùm lum hết cả lên =.=" Vậy chắc là do nhiều cài quá nhiều font à bạn? Thế bạn có cách nào khắc phục mà không phải xóa đi ko?

meocon80cc

bạn nhớ lại khi mới cài font gì sau cùng mà nó dẩn đến tình trạng trên, sau này không cài nữa nếu không nhất thiết cần dùng khẩn cấp

control panel tìm thư mục font mở nó ra, nhìn memnu góc trái chọn font setting chọn Restore default font settings OK , sau đó chọn lọc font nào cần dùng thì cài lại

Các chủ đề có liên quan khác