intelli_prof

làm sao để khi mình comment trên 1 page trong facebook thì nó không hiện lên trên News Feed của đám bạn nhỉ, mình hay comment trên mấy trang 18+ nên thấy bất tiện quá

Mình lên google search cả buổi mà không tìm ra mấy cái "Wall and NewsFeed" nào cả giao diện trang Privacy Settings của mình là như này (hình như lạc hậu quá nên ít webs nào có)

Bạn Cmt mà người khác không thấy thì chẳng khác nào ngồi nói một mình . Lập 1 acc mới, không kết bạn, chỉ LIKE và cmt trên các Page thôi, chém thoải mái

Meldryk

TIMELINE mới chỉ cho phép bạn ẩn từng hoạt động , tức là xài bằng tay với từng cái nha bạn! không có cách nào làm ẩn toàn bộ đâu!

Thân!

TIMELINE mới chỉ cho phép bạn ẩn từng hoạt động , tức là xài bằng tay với từng cái nha bạn! không có cách nào làm ẩn toàn bộ đâu!

Thân! Ẩn từng hoạt động thì làm thế nào đây bạn?

Mình chỉ biết cách ẩn hoạt động của ng khác trên News feed của mình thôi. Còn ẩn hoạt động của mình trên Newsfeed của người khác thì tìm mãi mà không ra, hức

Facebook mình lỡ add lung tung cả thầy cô với gia đình nên muốn comment linh tinh nhảm nhí xíu cũng phải đắn đo suy nghĩ, mệt mỏi quá

xman_bank

Mình cũng đang đau đầu vụ hiện các hoạt động của mình trên trang HOME của facebook bạn bè đây.

Like hay cm trang nào 18+ nó hiện lên hết,làm mình chết đứng.Không biết cách nào để không có tình trạng đó không nữa.Chứ còn ẩn "Hoạt động gần đây" thì việc đã rồi,mình mới ẩn được.ko chủ động va linh hoạt chi hết.

huongphusa_1504

Mình cũng đau đầu về vấn đề này.

- Có trang mình comment nó hỏi có chia sẻ trên tường của mình không, trả lời k thì nó chỉ vào cái trang ấy.

- Có trang thì k hỏi gì cả, chỉ nháy like là nó ra trang chủ của bạn bè mình luôn.

Mình chưa tìm được hướng dẫn nào cụ thể chi tiết về bảo mật cả.

Có nhiều điều không muốn công khai mà nó cứ tự công khai ra thì bất tiện quá.

Có bạn nào am hiểu có thể chia sẻ với mình và mọi người được không

cho mình làm công tác khảo cổ lại cái topic này nhé. Mình cũng có câu hỏi y chang như bạn trên. làm cách nào để ẩn những cập nhật gần đây của mình bên ô bên phải phía trên của mình không cho ai biết ko, và những cái like & comment của mình trên mấy cái page khác thì hiện lên new feed vậy phải làm cách nào đây .. mọi người chỉ giúp nhé. Thanks

nhoxbaby1327

Không biết có phải không nhưng mih nghĩ là nó

Thiết lập quyền riêng tư=>Dòng thời gian và đánh dấu=>Ai có thể xem các bài đăng mà bạn được đánh dấu trong đó?=>Tùy chỉnh=>Chỉ mih tôi

Hy vọng sẽ thành công ^+^

iwmwbtt

Ko có tác dụng, cái đó là không cho ng khác xem những bài mình bị tag thôi

ct_bp783

em cũng đang cần cái này, mà không bít face có không nữa. em thì không cmt 18+ gì, chỉ là like vs cmt mấy con bé xinh xinh thôi -> con gấu nó thấy nó giận --> cần ẩn mấy like vs cmt đó ( vs mỗi con gấu thôi cũng được )

Chắc là hok ẩn được thiệt, search thấy tụi nc ngoài cũng chửi cái chức năng sh@t này của FB, mấy đứa là like, cmt lung tung toàn bị friends & family vào troll đúng là suck vl, làm mình gjờ mún like page, cmt hay làm gj cũng phải si nghĩ cho kỹ, haizz...

em cũng đang cần cái này, mà không bít face có không nữa. em thì không cmt 18+ gì, chỉ là like vs cmt mấy con bé xinh xinh thôi -> con gấu nó thấy nó giận --> cần ẩn mấy like vs cmt đó ( vs mỗi con gấu thôi cũng được ) cái này hay, tui cũng đang mò trong mấy cái thiết lập của FB nhưng chưa thấy, không biết là FB có chức năng này không nữa.

Các chủ đề có liên quan khác