my_fa

- Hôm nay, sau khi cài máy ảo bằng VirtualBox, cài xong rất ngon lành dùng bình thường nhưng sau khi mình tắt máy 1 lúc khoảng 15p sau bật lại thì hiện thông báo này. Thông báo rằng nó sẽ tắt máy sau khi thời gian kia kết thúc, được 1p hết thời gian đó nó tự tắt. Bây giờ bật lại thì lại bình thường rồi. Vậy cho hỏi máy bị cái gì đây mà khó hiểu vậy.

Cord

coi chừng cái VirtualBox bị nhúng code shutdown đó.

Start --> Run --> cmd --> Enter , gõ shutdown -s -t 60 , enter thì nó cũng hiện ra cái window y chang vậy .

zaizai_xitrai

coi chừng cái VirtualBox bị nhúng code shutdown đó.

Start --> Run --> cmd --> Enter , gõ shutdown -s -t 60 , enter thì nó cũng hiện ra cái window y chang vậy . Không phải, nếu vậy thì bây giờ mình bật máy nó cũng phải yêu cầu chứ.

quemoi_dn

Bác vào msconfig - startup tkử xem có thằng nào đi chung k ^^!

Virus hak gì đó bạn ạ!

nghi_nguyen86

Bác vào msconfig - startup tkử xem có thằng nào đi chung k ^^! Mình nghi ngờ thằng này " lsass " vì trên bàng thông báo kia nó cũng chỉ đường dẫn tới nó, không biết con này là gì:

Mình nghi ngờ thằng này " lsass " vì trên bàng thông báo kia nó cũng chỉ đường dẫn tới nó, không biết con này là gì:

Bị dính virus Blaster rồi bác ạ. Bác dùng KIS hay AVAST quét virus thử xem.

hong_sjunhen

Bị dính virus Blaster rồi bác ạ. Bác dùng KIS hay AVAST quét virus thử xem. Dùng NIS quét rồi, không có gì.

Dúng cả " " để quét cũng thế, không có gì.

Eldridge

thiếu mất services nào đấy trong gpedit.msc, thử bật lại các services đã tắt

hay bạn lỡ xoá file nào trong windows rồi

trước mình cũng nghịch task manager tắt mấy cái services cũng bị vậy

fired_meteora

thiếu mất services nào đấy trong gpedit.msc, thử bật lại các services đã tắt

hay bạn lỡ xoá file nào trong windows rồi

trước mình cũng nghịch task manager tắt mấy cái services cũng bị vậy Không tắt cái nào,

Không tắt cái nào, Cách cuối nếu không được ghost lại thôi bác.

Dùng Hiren Boot quét virus ngoài DOS là chắc nhất.

Xong thì update bản vá lỗi cho windows xp thôi đó là ý của mình.

Bhanu

Cách cuối nếu không được ghost lại thôi bác.

Dùng Hiren Boot quét virus ngoài DOS là chắc nhất.

Xong thì update bản vá lỗi cho windows xp thôi đó là ý của mình. Nhưng mà bây giờ có hiện nữa đâu, 1 lần như thế bây giờ hết mà.

greentea0118

Nhưng mà bây giờ có hiện nữa đâu, 1 lần như thế bây giờ hết mà. Z là xong, bị 1 lần thì sao gọi là lỗi

nhatminh_fff

Z là xong, bị 1 lần thì sao gọi là lỗi Có những lỗi như này mà, nó bị 1 lần nhưng ẩn nấp trong máy như 1 con virus.

luuly_maunho

Có những lỗi như này mà, nó bị 1 lần nhưng ẩn nấp trong máy như 1 con virus. cảnh giác là ok mà

cao_nguyen3272

Có những lỗi như này mà, nó bị 1 lần nhưng ẩn nấp trong máy như 1 con virus. Quan trọng là nếu máy bạn bình thường rùi thì không phải lo j nữa, bị hoài mới đáng ngại chứ

Các chủ đề có liên quan khác