Stanwick

Xin chào các ban!

tui và anh ấy quen nhau vừa hơn 7 năm, tình cờ tui phát hiện 1 năm trước anh ấy vừa giấu tôi, anh ấy có tình cảm với một người con gái khác. Khi phát hiện ra sự thật tui thật sự bất tin vào mắt mình, vì tình yêu tui đã dành cho anh ấy rất sâu đậm, nhưng tại sao khi đang còn quen tôi, anh ấy lại có thể để ý đến người con gái khác.tui là cô gái theo như tất cả người nhận xét là rất sắc sảo, khá xinh và có năng lực. Hiện giờ tui cũng đang có một công chuyện rất tốt. Chúng tui dự kiến năm sau sẽ tiến tới hôn nhân. Nhưng bây giờ tui cảm giác rất chán nản. Thời gian vừa rồi tui đã suy nghĩ và có lúc nghĩ rằng sẽ tha thứ được cho anh ấy, nhưng khi gặp anh tui cảm giác mình đang bị lừa dối. Anh ấy là người khá tài giỏi, tuy nhiên trong mắt tôi, nó bất quan trọng,điều tui cần là sự chung thủy. tại sao nhiều người theo đuổi tôi, tui dứt khoát nói không, ngay cả đi uống cafe với người khác giới, tui cũng cảm giác không thoải mái. Khi hỏi anh ấy tại sao anh có thể khi yêu tui lại thích người khác vậy. Anh trả lời đó là ảo giác, vì tui lúc nào cũng cáu gắt nên anh thích cảm giác dịu hiền ở người phụ nữ mà tui không có được và giận dữ khi tui nói về vấn đề đó. tui dần như mất hết sự tin tưởng ở anh, tui khong muốn quen loại người lăng nhăng như anh.tui vừa quyết định chia tay! Liệu tui chia tay như vậy có đúng bất vậy các bạn?

dunghoivisao

ban dung nong voi ,cau 'chia tay ' thot ra rat de dan nhung thu hoi thi rat kho.toi khuyen ban nen kiem diem lai ban tinh cua minh va bien minh theo mot ma a ay thich xem a ay co tro lai hay khong roi quyet dinh cung khong muon ma.

Brad

Mot quyet dinh chinh xac,ban chia tay nhu vay la dung roi,toi cung muon biet hai ban nam nay duoc bao nhieu tuoi va hoc van toi dau,xong trung hoc,xong dai hoc.Dang lam ve cong viec gi?Da co nha rieng chua?cha me hai ban hien van con song ,co bao nhieu anh chi em,thong thuong thi con nguoi chi co yeu nhau trong ba thang ,lay nhau o ba nam ,va chiu dung nhau trong ba muoi nam,neu xet ve hai chu tinh yeu ,thi tinh yeu cua hai ban da qua gia,neu xet ve chuyen lay nhau o bânm thi thoi gian cua hai ban vuot gap doi,con chuyen chiu dung nhau trong ba muoi nam thi thi thoi gian song ben nhau cua hai ban chi bang mot phan tu ma thoi,trong 7 nam ben nhau hai nguoi da hon nhau duoc may lan,da om nhau duoc bao nhieu lan ,da ngu voi nhau duoc bao nhieu lan,va co lan nao bi dinh bau khong?tai sao phai doi 8 nam sau moi co quyet dinh lam dam cuoi,ban co con yeu anh ta nua khong ,sao lai di den tinh trang cau gat,cau gat voi nhau ve chuyen gi?chuyen tien bac tieu xai,chuyen tien de danh,chuyen an mac ,chuyen an uong,chuyen vui choi giai tri ,chuyen cha me, chuyen anh chi em ,hay la chuyen chan goi.Chuyen gi vay?Ban du dinh bao gio moi co con voi nhau.chuc ban thuc hien duoc nhung dieu ma ban da mong uoc

Daley

Bạn chia tay vậy là trả toàn đúng. Nưng sau khi chia tay, hãy giành thời (gian) gian suy nghĩ về bản thân - những điêù mà anh ấy nói. Hy vọng bạn vui vẻ và hạnh phúc.

bongchay

bạn quyết định như vậy thì rất đúng nhưng thời (gian) gian 2ng chia tay nhau 2ng có nghĩ về nhau không ty của 2ng đi đến mức nào rồi.vì ty có rất nhiều chuyện mà ta không ngờ được có ng chia tay nhau nhưng vẫn làm huề được có ng lại ko.nhưng theo mình thì bạn hãy nên sửa tính tình và bản thân bạn vì ng ta nói con gái rất yêu đuối rất dịu hiền khi nói chuyện với ng khác phái vì con trai và con gái họ thích như vậy đó.bạn phải biết lúc nào nên yếu đuối và lúc nào nên mạnh mẽ chứ đừng lúc nào cũng tỏ vẻ ta đây là 1ng có cá tính,cứng rắn và mạnh mẽ làm như vậy bạn trai bạn không còn có tiềm năng biễu hiện được con ng thật của anh ấy chứ biết e sợ chăm nom cho bạn làm như vậy anh ấy sẽ càng yêu bạn hơn hãy suy nghĩ thật kĩ và cho anh ấy cũng như cho bạn 1thời cơ để làm lại từ đầu.sẳn dịp này bạn hãy suy nghĩ tất cả kỉ niệm mà 2ng có được tứ trước đến nay xem bạn như thế nào đi chứ mình tin chắc là anh ấy cũng sẽ như bạn suy nghĩ tất cả những gì mà 2ng đến được với nhau như quan điểm sở thích cá tính để 2ng hiểu nhau và yêu nhau nhiều hơn.mong rằng 2ng sớm có được nhau và sớm có được ty lẫn nhau,ty là phải có giận hờn phải có cay đắng phải trải nghiệm tất cả mới có được ty trả hảo và trọn vẹn được chứ...hihi***

Brad

Trước tiên bạn nói anh ấy "có tình cảm" với người con gái khác là ở mức độ nào??? Đã "wen" nhau chưa, hay vừa có bất kì chuyện gì vượt wa giới hạn chưa... Chứ nếu chỉ có tình cảm đơn thuần như bạn nói thì đó chỉ gọi là 1 cơn "cảm nắng" mà thui. Anh ấy vừa cố giải thích cho bạn hiểu rùi mà. Tại sao bạn không bình tĩnh suy nghĩ lại. Thông wa chuyện đó để biết nhược đỉểm của mình là gì mà trả thiện mình chứ. Cho dù anh ấy có lỗi vì vừa không thật sự dành trọn tình cảm cho bạn trong thời (gian) gian đó, nhưng xét cho cùng, nếu chỉ ở mức độ là anh ấy chỉ hơi có tình cảm trên mức tình bạn với người con gái đó thì cũng đáng để tha thứ lắm chứ. Coi như đây cũng là 1 thử thách của 2 bạn trước khi thực sự bước vào hôn nhân. coi như wa lỗi lầm của anh ấy mà thể hiện cho anh thấy bạn là 1 người có lòng vị tha và rộng lớn luợng. Như vậy anh ấy sẽ rất nể trọng và cảm phục bạn. Hơn nữa chỉ mới như vậy thui thì cũng không thể gọi là "lăng nhăng" được. Dù sao tất cả chuyện cũng vừa wa rùi, yêu nhau 7 năm mà giờ chỉ vì 1 chuyện vừa wa mà không cho anh ấy 1 thời cơ liệu có bất công với anh ấy ko?

Đó là trường hợp anh ấy chưa làm gì wá đáng. Còn nếu ngược lại, bạn hết mắt chứng kiến, hay mắt thấy tai nghe chuyện "ko hay" thì mình không cản quyết định của bạn.

Rafael

EM cùng ý với ý kiến của BB.

Anh chị vừa yêu nhau lâu quá, đô khi tình yêu trở nên nhàm chán. Đặc biệt là đối với đàn ông, chắc là điều này chị lớn tuổi rồi nên chị cũng hiểu.

Khi chị nói chia tay, anh ấy có níu kéo, xin lỗi và không muốn mất chị ko? Nếu không níu kéo thì chứng tỏ tình cảm anh dành cho chị vừa hết, chị không còn gì phải nuối tiếc. Nếu níu kéo và không muốn mất chị, thì đối với chị kia, chỉ là một cơn say nắng. Chuyện 2 người yêu nhau lâu năm, một trong 2 người say nắng người khác là chuyện bình thường và phổ biến mà chị. Đặc biệt là chị lúc nào cũng cáu gắt thì anh thích chị khác để tìm cảm giác dịu hiền ở phụ nữ là chuyện bình thường thôi. Anh vừa nói thắng với chị rằng: thích cảm giác hiền dịu ở phụ nữ, chắc là lúc đấy chị giận lắm nhỉ, nhưng ý anh là muốn chị thay đổi chút xíu vấn đề đó mà, có lẽ anh muốn chị đừng cứng nhắc quá mà hãy mềm mỏng hơn chút.

Dĩ nhiên, chuyện anh ấy thích người con gái khác khi đang yêu chị là điều đáng trách, không chị em phụ nữ nào lại có thể chấp nhận được chuyện đó, nhưng chị phải xem xét thái độ anh bây giờ nữa rồi quyết định, em thấy chuyện tương tự chị xảy ra không ít đâu. Vì chừng này cũng chưa thể khẳng định anh là người lăng nhăng được. Có lẽ chị bị sốc nên cảm giác ''mất niềm tin ở anh, không muốn quen loại người lăng nhăng như anh'', chứ em nghĩ không đến mức như chị nghĩ đâu. Cơ bản là anh ấy có nhận lỗi và sửa lỗi ko?

CHị hãy cho anh ấy thời (gian) gian để sửa lỗi. Đừng vì suy nghĩ nông cạn và giận dỗi tức thời (gian) mà đánh mất tình yêu 7 năm chị nhé. Mong chị suy nghĩ cẩn thận trc khi đưa ra quyết định đúng đắn.

Torrey

theo mình thì bạn hơi vội vàng rồi....người yêu bạn thương 1người khác bất có nghĩa bạn bất có lỗi."khi bạn chỉ 1ngón tay về ai đó thì có 3ngón tay của bạn chỉ lại ban..vì vậy anh ấy có lỗi 1 thì bạn cũng có tới 3lỗi rồi" ai cũng có thể thương có thẻ nhớ...vì ai cũng cố những kỉ niệm mà..bạn cungx vậy..bạn cũng có 1khoảng trời riêng của mình ma đúng hong???

hi vọng khi tất cả chuyện đi qua cùng với thời (gian) gian bạn sẽ......tha thứ cho anh đó

thân ai!

Các chủ đề có liên quan khác