Tình là em muốn cài windows xp song song với windows 7 với mục đích học tập vì nhiều phầm mềm cổ lổ sĩ quá nên không hỗ trợ trong windows 7, nhưng khi em k cài được windows xp các bạn ạ. Em lên google thì nhiều ngưòi bảo là mấy thể loại máy này k hỗ trợ windows xp nữa.hicc. các bạn trong diễn đàn có thể giúp em làm thế nào để cài và tìm driver cho cái máy của em được k ah.

e cảm ơn.

pui_tei_pe281

Máy này mới quá có thể không hỗ trợ XP. Bạn có thể thể sử dụng máy ảo để chạy XP củng được.

matre_060589

Các dòng máy mới bây giờ thường không hỗ trợ winXP - không có driver cho máy trên trang chủ... Bạn có thể sử dụng auto Driver nhưng cũng không phải máy nào cũng được đâu... , thường thì chỉ được vài driver thôi bạn ạ... Có lẽ dùng máy ảo thì hợp lý hơn, nhưng máy ảo hình như ngốn RAM thì phải...

hongkieusa_93

Em Thank ạ. Bây giờ em cài được windows xp rồi nhưng còn khoản driver thì bó tay. Em dùng Easy driver pack 5.31 rồi nhưng chỉ được một vài cái thô. driver wifi với chuột chiếc gì cắm vào không nhận.hix. Để em xem cài windows ảo ntn đã.

Twiford

Em Thank ạ. Bây giờ em cài được windows xp rồi nhưng còn khoản driver thì bó tay. Em dùng Easy driver pack 5.31 rồi nhưng chỉ được một vài cái thô. driver wifi với chuột chiếc gì cắm vào không nhận.hix. Để em xem cài windows ảo ntn đã. Main mới thì hình như không nhận các loại windows đời cũ thì phải

Các chủ đề có liên quan khác