Alberto

Mình muốn tham kháo ý kiến của bác nào đã sử dụng 2 trình duyệt này

*hiện giờ mình đang sài GC sài k mấy mượt lắm nghe nhạc bật nhiều tab thì giật xem video thì giật giật sài k thích như trước

còn Cờ Rôm mình chưa thử bác nào đang sài tư vấn để em chuyển trình duyệt cái

Gia_Khoa

Chrome và Cờ Rôm + chả khác nhau là mấy, dùng cái nào cũng được cả

Roddy

Cờ Rôm + là của người việt nhưng cập nhập vs abc mọi thứ chẳng kém gì GC, dùng Cờ Rom + đi

Mình máy yếu vote GC nhé . Cái CR+ bung ra lớn hơn GC , tới gần 500mb , lại có thêm coccocupdate.exe chạy ngầm , gần 200mb ram mà chẳng để làm gì !

xzeropillot

Chrome "ăn" ram rất nhiều để duy trì tốc độ của nó nên bạn bật nhiều tab nếu máy ram nhỏ thì lag là phải

VOTE dùng gg chrome nhanh ổn định , cờ rôm dùng trải nghiệm là chính

Tùy người cảm nhận ! Nhưng nhìn chung thì mình thấy Crôm+ dùng khá ổn--chỉ có điều là ngốn RAM hơi nhiều vì phải tạo nhiều đường truyền để tăng tốc độ vào mạng !

Còn bạn bảo là chạy Crôm+ thì có phần côccocupdate.exe chạy ngầm thì mình công nhận,mà Google Chrome không có phần như thế thì không phải ! Bên Google Chrome có cũng có 1 phần tương tự như vậy ! Nhìn chung thì cả Google Chrome hay Crôm+ đều na ná như nhau mà thôi !

Nhưng hãy ủng hộ hàng Việt bạn nhé ! Vote sử dụng Crôm+

Tau

Cờ Rôm + là của người việt nhưng cập nhập vs abc mọi thứ chẳng kém gì GC, dùng Cờ Rom + đi giống bạn

kuhals

Thông tin về việc Test 2 trình duyệt Chrome và Cờ Rôm +

Đội phát triển Cờ Rôm+ đã tổ chức buổi test mức độ sử dụng Ram của Google Chrome và Cờ Rôm+:

Lần lượt mở từng trình duyệt một, mỗi trình duyệt mở 20 tabs, xác định lượng Ram tiêu thụ qua task manager, sau đó đóng trình duyệt, kiểm tra trong phần Process của task manager xem còn file nào của trình duyệt chạy không. Sau đó mới mở trình duyệt tiếp theo.

Kết quả: Cờ Rôm+ dùng hết 798.092 kB Ram, Google Chrome dùng hết 759.736 kB Ram. Cờ Rôm+ sử dụng nhiều hơn Google Chrome 29.356 kB Ram do có các extension thêm dấu, download media, vào Facebook, tuy nhiên con số 29.356 kB Ram là không đáng kể.

2 trình duyệt này cùng sử dụng nhân Chromium nên về nguyên tắc sẽ tiêu tốn Ram như nhau. Cờ Rôm+ dùng nhiều hơn một chút do có các extension được thêm vào.

whiteshark_mio

Xin lỗi chủ thớt vì đã spam

e dùng Firefox

Dùng Google chrome e thấy đống tiến trình đang chạy của nó e nóng mặt quá

quangphong098

Xin lỗi chủ thớt vì đã spam

e dùng Firefox

Dùng Google chrome e thấy đống tiến trình đang chạy của nó e nóng mặt quá Dùng IE 6.0 đi, nhẹ lắm a ơi

Các chủ đề có liên quan khác