di_vui_ve

Em học lớp 11 nhưng vẫn cảm giác ngại trước các bạn gái xinh.Xin tất cả người cho em biết làm sao để có thể tự tin trước các bạn gái xinh và làm sao có thể thoải mái để nói chuyện vs các bạn ấy.Như bây h,em cảm giác rất ngại khi nói chuyện vs các bạn ấy.Thực sự các bạn trai em đều nói em đẹp trai,học được,lắm tài vặt, con nhà giàu nhưng bất hiểu sao em cảm giác bất thoải mái khi nói chuyện với các bạn nữ xinh mặc dù chính các bạn ấy bắt chuyện với em trước.Em thành thực xin tất cả người giúp đỡ

Belmiro

suy nghĩ làm gì cho mệt hả bạn, bạn cứ coi các bạn nữ ấy như bạn bình thường thôi, quan tâm chi cho mệt, nhưng nhất thiết đừng baogiờ xem các bạn ấy là con trai nhé(nguy hiểm đấy >-<) hay bạn cũng có thể chỉ chú tâm vào vấn đề các bạn ấy đang bắt chuyện với mình thôi! chúc bạn thành công :D

Turner

...tự nhận xét bản thân mình như vậy là tốt rồi đấy...cứ mạnh dạn tiếp xúc dần với các bạn gái đi...dần dần rùi cũng thành quen thui...chúc thành công.....

Devon

mình nghĩ bạn nên cố gắng học tập cho thật giỏi, khi đó bạn sẽ trở thành tâm điểm của các bạn gái và tự các bạn ấy sẽ chú ý tới, bạn không nên phải tự đi tìm đâu, người ta nói "hữu xạ tự nhiên hương mà"

chúc bạn may mắn! ^^

Fletch

bạn bất nên quá cân nhắc trong cách tiếp xúc và nói chuyện .bạn hãy thoải mái nói những gì bạn thích đừng bao giờ nghĩ rằng các bạn đó là con gái xinh .bạn hãy cứ coi như các bạn ấy "bình thường thôi hay bạn cứ thử nghĩ đó cũng chỉ tương tự như con trai thôi và bạn sẽ nói chuyện rất tự tin và cởi mở .như vậy bạn sẽ hòa cùng và nhận được rất nhiều tình yêu thưeơng của các bạn gái

chúc v\uii ve!

Wegland

bị bệnh nhát gái rùi, úi trời bệnh này chữa sao ta?

Đứng trước gái xinh thì ngại vậy tập đứng trước gái xấu rùi dần dần quen là đứng trước ai cũng OK liền ah. he he..

Wyrttun

vậy là em không có duyên với kon gái ròi em ơi, chuyển hướng đi, còn không ở giá =]]

mình bằng tuổi bạn đó, đùa chút thôi, tự tin lên nào!

Chúc bạn luôn vui!

ngucto

Mèn ơi, tưởng chỉ có mình tui bị cái bệnh "sợ gái" này chứ, ai dè còn có người cùng cảnh ngộ. Anh bạn này tất cả điều kiện đều ok cả, chỉ tại cái tội "nhát gái" thôi. E hèm, tui đây thì hok được như anh bạn rồi. Hok đẹp trai, lại học hơi dở và lại thiếu tự tin. Ngày trước tui cũng như anh bạn, nhưng mà một ngày kia bỗng dưng tui thông suốt cái này: Nếu bạn sợ cái j đó thì cách tốt nhất để vượt qua nó là đối mặt với nó. Bởi vì đối mặt với nó thì sẽ hỉu rõ về nó và do đó sẽ biết lí do tại sao mình sợ từ đó biết mình cần làm j để vượt qua nó. Anh bạn cần thường xuyên tham gia (nhà) vào mấy cuộc nói chuyện trong lớp í (có con gái càng tốt), hay là chọc gái nhìu lên (có câu "đẹp trai hok bằng chai mặt" mà). Tui vừa thử rồi và kết quả là ok luôn. Bây h thấy gái là lòng bình yên như mặt hồ lặng gió à. Hãy nhớ "đẹp trai hok bằng chai mặt". Cố lên, Cố lên.

anh_yeu_vo

Ha ha ha

Cứ tập cười trước gương như vậy, ngày 3 lần, mỗi lần 10 phút, sau 1 tháng sẽ có kết quả. Tuyệt đỉnh Kong Fu sẽ tới chiêu này: há há há^^ Cứ như thế ....

Fearnleah

kha kha...minh này bất phải cao thủ tán gái (há há..cũng chưa từng tán trai) nên cũng chỉ lũy ý với bạn 1 chút thôi.

năng nói chuyện vào,không phải chỉ khi nói chuyện với bạn gái xinh mà cả nói chuyện với người khác nữa.học ăn nói cho hi sinh tế,đôi lúc nên tếu táo 1 chút cho vui...nói chuyện thì nên nhìn người ta,đừng để mỗi người ta nhìn mình^^,không là dễ thấy ngại đấy.thoải mái 1 vài lần sẽ quen.

Các chủ đề có liên quan khác