update 8/3/2013 ghi video full màn hình 4:3 tivi đời cũ

chi tiết ở dưới update 1

update 1 ở dưới phần ghi phim

update 1 ghi video ca nhạc với format factory và nero 12

format factory

bản 3.0.1 tương thích với windows 8 các bản khác không tương thích - và có thể xài bản cũ cho windows 7 windows xp windows vista

nero 12 :

chỉ cần dowload bản 300mb tên nero platium 12.0.02000 xong trong khi cài đặt add key trong pat IOTA vào cài đặt xong chạy file IÓTA rồi copy patch vào thư mục cài đặt nero 12 trước khi patch tắt hết ứng dụng và chạy file patch

win 8 chỉ chơi với nero 12 bản nero 11 trên windows 7 xài y như nero 12 nên có thể xài bản cũ được

chạy format factory - convert mọi định dạng cứng đầu sang .vob mp4 ..... và .....

chọn video chọn vob

chi tiết ở dưới phần ghi phim

ghi video ra DVD với các công cụ

convertXtoDVD

format factory

update : cách ghi video này cho bạn xuất ra phim có thể bật tắt sub việt và tiếng như khi mua ngoài tiêm

bạn vào phần cài đặt convertXtoDVD cài đặt sub cỡ 25 và nó sẽ chỉ 1 cái nữa và làm theo sau đó bấm ok

như vậy là bạn sẽ ghi ra phim y như 1 bộ phim gốc ghi = Brip 720p là quá tuyệt nét hơn DVD mà ngoài tiệm ghi nhiều

tối đa là 2 phim Brip 720p và các loại khác tối đa 2 phim trên đĩa DVD - 5 4.75GB 4k 1 đĩa

chất lượng 720p hay 1080p cho phim ra nét

MKV toolnix

đầu tiên mở file video = mkv tool nix và remove subitle được 1 file phim mới

được 1 file giống phim đã tách sub cũ

bước 2 dùng format factory convert lấy file mp3 trong phim

bước 3 mở convertXtoDVD add phim - bấm add file add phim cái đã tách sub mềm

chỉnh PAL full D1 automatic speed ghi đĩa 2.4x hay sát với tốc độ nhỏ nhất

xong ok lưu

bấm vô dấu cộng add file mp3 vừa convert add file srt phụ đề chính xác ghi 2 phim mkv thì phải add từng cái lại nếu không add nó sẽ lấy mp3 phim 1 gán luôn cho cả phim 2

xong bấm convert nếu 2 phim ~ 2 h convert + 30 phút ghi đĩa

ghi phim tắt chức năng màn hình chờ hay ngủ của window tắt hết

thành công là ok

update ghi video ca nhạc

update ghi video ca nhạc với format factory và nero 12

format factory

bản 3.0.1 tương thích với windows 8 các bản khác không tương thích - và có thể xài bản cũ cho windows 7 windows xp windows vista

nero 12 :

chỉ cần dowload bản 300mb tên nero platium 12.0.02000 xong trong khi cài đặt add key trong pat IOTA vào cài đặt xong chạy file IÓTA rồi copy patch vào thư mục cài đặt nero 12 trước khi patch tắt hết ứng dụng và chạy file patch

win 8 chỉ chơi với nero 12 bản nero 11 trên windows 7 xài y như nero 12 nên có thể xài bản cũ được

chạy format factory - convert mọi định dạng cứng đầu sang .vob mp4 ..... và .....

chọn video chọn vob

Thiết lập -> tinh chỉnh

Đồng ý  thêm tập tin ---> open file video ca nhac

xem kích thước video ca nhạc chọn chỉnh giống vậy để convert

nếu video ca nhạc có sub có thể add cứng sub vào như hình dưới

Xong nhấn bắt đầu để convert

Xong nhấn bắt đầu để convert

sau khi cài đặt nero và Cr-ack patch xong thì ở đây mình chỉ nói về burn video ra DVD xem trên tivi

chạy nero 12 - vào phần nero video

sau khi import - importfile chọn file add file thì next - next - next ( bước này xem video trước cũng được )

bước cuối cùng quan trọng nhất để burn xem được và chuẩn thì trước hết video phải HD 460p trở lên ngon nhất là 1080p sau đó convert sang .vob = format factory chỉnh chỉ số như ở trên tỉ lệ 4:3 hay 16:9 và kích thước giống y video cần convert để xem chuẩn nhất trên tivi

với tivi loại mới 16:9 convert sang 16:9 xem full tivi cũ 4:3 convert sang 4:3 xem full

quan trọng nhất là phần setting để speed mức x2 tức là mức thấp nhất để video ghi ra chất lượng đầu DVD tivi dễ dàng đọc - đĩa ghi ra là ít hư nhất

trước khi bấm burn nhớ cho DVD vào trước nhé

yêu cầu là phải có đầu DVD - RW

Chọn nero video  dvd-video

Import -> import file sau khi bấm xong nó sẽ hỏi cái gì đó bấm yess cho nó chạy

Rồi bấm next

ở bước title nếu muốn nghe nhạc liên tục thì bỏ phần menu đi

làm phim thì khuyên nên làm menu

đến bước này các bạn để ý phía trên : nếu ghi video ca nhạc cho máy chạy luôn mà không phải rườm rà nhảy ra menu bấm mất công mỏi tay

thì chọn do not create menu vậy là xong còn ghi đĩa phim thì nhât thiết phải có menu mới sướng

Bấm next

Chọn speed thấp nhất thì khả năng đĩa đọc trên DVD thành công là tới 100%

với speed lựa chọn thấp nhất bạn không phải lo về chất lượng và đầu DVD không đọc được nhớ dowload video bản HD 460p trở lên xem tivi cho nét

p/s : các bạn không muốn có menu thì

bước này bấm vô chỗ menu phía trên bấm không khởi tạo menu - có thể đĩa sẽ chạy từ A tới Z

vậy là xong bạn cần 5 phần mềm để ghi đĩa phim dùng convertXtoDVD Formatfactory MKV tool nix

ghi đĩa ca nhạc cần format factory nero 12 hay phiên bản cũ hơn

chúc thành công

update 2 ghi phim phụ đề full màn hình 4:3 ti vi đời xưa

dùng format factory convert phim sang VOB dạng DVD Pall Large vẫn để đúng kích thước phim nhu phim đầu

và không add sub trong FF

add xong thì vào tuỳ chọn chỉnh gõ font là arial.ttf font chữ màu trắng

xong bấm convert

như vậy là được phim full 4:3 không sub

tiếp đó để phòng tránh việc XtoDVD lâu lâu làm mất tiếng

dùng FF convert file film vừa convert ra sang dạng mp3

như vậy được file mp3 tiếng nữa

xong bạn dùng ConvertXtoDVD và thiết lập như phần ghi phim ở trên

add sub và add file mp3 tiếng vào

TUY NHIÊN LÚC NÀY BẠN VÀO SUBITLE CUẢ CONVERTXTODVDV ĐỂ CHỈNH SỬA

VẪN ĐỂ CỠ 25 VÀ LÀM THEO HƯỚNG DẪN

CÒN ĐỘ CAO CUẢ SUB PHẢI CHỈNH LÊN

110 RỒI BẤM OK LÀ XONG

CÒN ĐỘ CAO CUẢ SUB PHẢI CHỈNH LÊN

110 RỒI BẤM OK LÀ XONG

TRƯỚC KHI GHI ĐĨA CẦN MỞ FILE PHIM CONVERT = FF XEM CÓ BỊ DÍNH SUB HAY không

như vậy xong bấm convert

vậy là bạn đã có tác phẩm full màn hihf 4:3 sub chuẩn không bị mất sub

cần chỉnh cao sub lên 85 là ok 85 nhé

chúc các bạn thành công

phuonganh103

update : cách ghi video này cho bạn xuất ra phim có thể bật tắt sub việt và tiếng như khi mua ngoài tiêm

bạn vào phần cài đặt convertXtoDVD cài đặt sub cỡ 25 và nó sẽ chỉ 1 cái nữa và làm theo sau đó bấm ok

như vậy là bạn sẽ ghi ra phim y như 1 bộ phim gốc ghi = Brip 720p là quá tuyệt nét hơn DVD mà ngoài tiệm ghi nhiều

tối đa là 2 phim Brip 720p và các loại khác tối đa 2 phim trên đĩa DVD - 5 4.75GB 4k 1 đĩa

chất lượng 720p hay 1080p cho phim ra nét

cuc_i_thui_woac

update : các bạn phải convert video sang mp3 để add vào sẽ được 2 audio bật tắt được tránh trường hợp convertXtoDVD lâu lâu convert và ghi đĩa bị mất tiếng sub các bạn phải add vào cho từng phim convertX lưu lại sub của phim 1 nếu không add cho phim 2 thì nó sẽ lấy phim 1

tóm lại add 2 audio 1 sub hay 2 sub - 1 audio có sẵn

1 đĩa DVD 5 ghi kiểu này sẽ ghi được 2 phim chất lượng Brip 720p

mùng 11 hết tết zoi`

hehehe_hahaha

update ghi video ca nhạc với nero cho màn hình lớn và chất lượng phim hầu như không thay đổi

gonnabcold

thanks b chia sẻ khá chi tiết đối với tivi full 4:3 ghi với cách ghi cuối vừa full màn hình vừa subviet ro~ sướng lắm

cunpurk

Thank bạn đã share, bạn cho mình hỏi thêm là tình hình mình muốn tạo 1 đĩa DVD gồm các video clip nhạc down tr6n youtube về, trước mình có làm thành công 1 đĩa bằng p.m Nero nhưng gặp 1 vấn đề là cứ chơi xong 1 video clip là nó lại tự chuyển ra lại menu cho mình chọn bài khác mà không tự cuyển qua video clip khác được, vậy bạn cho mình hỏi muốn cho nó tự chuyển qua video clip khác khi hết thì phải làm như thế nào?

Cám ơn.

Thank bạn đã share, bạn cho mình hỏi thêm là tình hình mình muốn tạo 1 đĩa DVD gồm các video clip nhạc down tr6n youtube về, trước mình có làm thành công 1 đĩa bằng p.m Nero nhưng gặp 1 vấn đề là cứ chơi xong 1 video clip là nó lại tự chuyển ra lại menu cho mình chọn bài khác mà không tự cuyển qua video clip khác được, vậy bạn cho mình hỏi muốn cho nó tự chuyển qua video clip khác khi hết thì phải làm như thế nào?

Cám ơn. bạn add các video vào nero tới bước 2 hay bước 3 nhìn kỹ ở góc phải nero bấm vào có chỗ ghi là không khởi tạo menu khi ghi thành đĩa

bạn bấm vào đó là bên màn hình ghi là no menu là ok đó

chunu_25251325

vậy nếu mà mình muốn nó tự chuyển video clip khác khi hết là phải hi sinh cái menu đi ak? Có cách nào vẫn giữ menu mà vẫn tự next video dc l\ko bạn?

justin_9006

vậy nếu mà mình muốn nó tự chuyển video clip khác khi hết là phải hi sinh cái menu đi ak? Có cách nào vẫn giữ menu mà vẫn tự next video dc l\ko bạn? đối với tivi 16:9 dùng format factory convert sang 16:9 tivi 4:3 tì convert sang 4:3

đầu đĩa đời mới có chức năng go to nó sẽ hiện số bài hay thời gian cái này bạn tự chỉnh trên đầu đĩa

pig_mama1995

có soft nào tận dụng đĩa dc ko,tức là dùng rồi thì xóa phim đó rồi ghi phim khác vào ak có đó là đĩa ghi nhiều lần chứ không có soft nào pro đến vậy

trungnhutinfor

có soft nào tận dụng đĩa dc ko,tức là dùng rồi thì xóa phim đó rồi ghi phim khác vào ak ghi đĩa với đĩa AIRITA - RIATA vừa êm đầu đĩa vừa rẻ

các pro ơi cho mình hỏi, mình ghi ra đĩa rồi, nhưng còn trống nhiều quá. mình muốn ghi thêm video vào được nữa không?

vanvu_tran

các pro ơi cho mình hỏi, mình ghi ra đĩa rồi, nhưng còn trống nhiều quá. mình muốn ghi thêm video vào được nữa không? 1 đĩa 4.7GB sẽ ghi được 2 phim HD 720 Brip nhé ghi = convertXtoDVD thì mới được

Các chủ đề có liên quan khác