darksmith_1992

tình hình là mình có kéo mạng ngoài quán net về dùng. nhưng không hiểu sao chỉ dùng được trên máy bàn thôi. laptop cắm vào toàn báo no internet assces. máy bàn của em dùng windows xp còn laptop dùng win7.mỗi lần tắt máy bật lên cắm vào máy thì nó lại báo tìm được mạng mới giờ nó đã lên đến networrk 6 rối!

mọi người ai biết cách khắc phục lỗi này không chỉ mình với

Thank nhiều!

Jock

Có thể do laptop của bạn đã thiết lập ip tĩnh, bạn vào thiết lạp thành ip động thử xem.

tình hình là mình có kéo mạng ngoài quán net về dùng. nhưng không hiểu sao chỉ dùng được trên máy bàn thôi. laptop cắm vào toàn báo no internet assces. máy bàn của em dùng windows xp còn laptop dùng win7.mỗi lần tắt máy bật lên cắm vào máy thì nó lại báo tìm được mạng mới giờ nó đã lên đến networrk 6 rối!

mọi người ai biết cách khắc phục lỗi này không chỉ mình với

Thank nhiều! set lại ip cho về Obtain an IP automatically hết vào mạng ok

huhu_cute

Bật máy lên, cắm dây mạng vào thì nó nhận được mạng.. Rồi nó lại mất mạng à bạn?

MacAdhaimh

Biết đâu thằng chủ quán net nó quản lý truy cập bằng mac, nó add mỗi cái mac máy bàn của bạn vô thì laptop bác dùng sao được

Biết đâu thằng chủ quán net nó quản lý truy cập bằng mac, nó add mỗi cái mac máy bàn của bạn vô thì laptop bác dùng sao được lại còn vụ này nữa cơ à

Các chủ đề có liên quan khác