Tình hình sau kỳ thi đại học thì mình được 18,5 điểm trong khi điểm chuẩn dự kiến nghành CNTT của ĐH Khoa học Tự Nhiền TP.HCM lên đến 20,5. Mình xác định sẽ vào NV2 nhưng không biết nên chọn trường nào để phù hợp, ra trường dễ kiếm việc làm và đào tạo tốt. Mong Anh Chị nào có kình nghiệm thì tư vẫn giúp mình với, Thank nhiều!!!!

nicky_nick

KHTN tự chuyển xuống mấy ngành thấp điểm hơn mà còn chỉ tiêu gọi là NV 1B. chuyển đi cho rồi khỏi mắc công nộp NV2

All

Ko biết nghành khoa học vật liệu hay không ta? Nghành này chắc ra cũng khó kiếm việc, còn nghành Toán học thì học về cái gì và ra làm nghề gì?

Brys

KHTN tự chuyển xuống mấy ngành thấp điểm hơn mà còn chỉ tiêu gọi là NV 1B. chuyển đi cho rồi khỏi mắc công nộp NV2 mình tìm trên google thì nv 1B mấy năm trước được đăng ký trong hồ sơ dự thi, nhưng khi mình điền hồ sơ thì không thấy nv 1B nào hết. Vậy khi nào ra điểm chính thức thì mình phải lên trường đăng ký nv 1B phải ko?

year_oflove

Ko biết nghành khoa học vật liệu hay không ta? Nghành này chắc ra cũng khó kiếm việc, còn nghành Toán học thì học về cái gì và ra làm nghề gì? toán học thì đây, khoa toán có toántin ứng dụng nữa đó

Chủ yếu là còn chỉ tiêu hay không thôi

bienthuycnc

mình tìm trên google thì nv 1B mấy năm trước được đăng ký trong hồ sơ dự thi, nhưng khi mình điền hồ sơ thì không thấy nv 1B nào hết. Vậy khi nào ra điểm chính thức thì mình phải lên trường đăng ký nv 1B phải ko? 1B được in trong phiếu báo điểm. Nó sẽ liệt kê những ngành mà bạn có thể đậu được ở trường. Nếu bạn thích ngành nào trong đó thì đem giấy điểm đó đến phòng đào tạo của trường in giấy trúng tuyển chính thức.Đó là mấy năm trước còn 2013 thì mình không rõ . Nói chung chúc bạn may mắn

Sean

1B được in trong phiếu báo điểm. Nó sẽ liệt kê những ngành mà bạn có thể đậu được ở trường. Nếu bạn thích ngành nào trong đó thì đem giấy điểm đó đến phòng đào tạo của trường in giấy trúng tuyển chính thức.Đó là mấy năm trước còn 2013 thì mình không rõ . Nói chung chúc bạn may mắn vậy là phiếu báo điểm đó phải lên trường lấy hay là nó gửi về nhà minh? Lần đầu tiên mình thi nên còn nhiều thắc mắc quá Thank bạn nhiều lắm

nonlimit

Bạn có thể xét hệ CĐ của trường (nếu bạn muốn). Hệ CĐ cũng ngon

thuy_tien220486

Bạn có thể xét hệ CĐ của trường (nếu bạn muốn). Hệ CĐ cũng ngon Thank bạn nhưng mình không thích cao đẳng vì số điểm của mình đạt được đến 18,5 mà cao đẳng chỉ lấy 13 nên mình thấy sao sao ý. Mình chỉ muốn học đại học thôi nhưng dù sao cũng Thank bạn

sungyuri95

vậy là phiếu báo điểm đó phải lên trường lấy hay là nó gửi về nhà minh? Lần đầu tiên mình thi nên còn nhiều thắc mắc quá Thank bạn nhiều lắm Đương nhiên phiếu báo điểm sẽ gửi về trường cấp 3 của bạn nếu bạn nộp hồ sơ tại trường cấp 3. Chịu khó tháng 8 thường xuyên lên trường cấp 3 xem nó có dán nhận giấy báo điểm trường mình thi chưa

hoai_namvn2000

Thank bạn nhưng mình không thích cao đẳng vì số điểm của mình đạt được đến 18,5 mà cao đẳng chỉ lấy 13 nên mình thấy sao sao ý. Mình chỉ muốn học đại học thôi nhưng dù sao cũng Thank bạn Tủy bạn à. Nói 13 nhưng xét từ trên xuống. Nghe nói hệ CĐ cũng có thể hơn ĐH trường khác, vì nó học tương tự chương trình ĐH của trường

babyfatpig

KHTN tự chuyển xuống mấy ngành thấp điểm hơn mà còn chỉ tiêu gọi là NV 1B. chuyển đi cho rồi khỏi mắc công nộp NV2 sao mình nghe nhiều người nói thì chỉ có bách khoa mới có nv 1B còn khtn không có, vậy thông tin này đúng không bạn?

nguyenhuu_chien

sao mình nghe nhiều người nói thì chỉ có bách khoa mới có nv 1B còn khtn không có, vậy thông tin này đúng không bạn? 1B dành cho các trường thành viên đh quốc gia luôn mà, ví dụ như UEL cũng có, bk, nhân văn cũng có. Bạn mình đậu vào KHTN cũng bằng 1B nhé. Năm 2011 là thế không biết năm nay thế nào thôi

cho hỏi đại học cntt đhqg tphcm có tốt hok vậy ? Mỗi trường một ưu thế bạn ạ. Chủ yếu mình học thế nào thôi. Miền nam cntt thì vào BK. KHTN, CNTT cũng tốt rồi

kElly_nh0kpump

1B dành cho các trường thành viên đh quốc gia luôn mà, ví dụ như UEL cũng có, bk, nhân văn cũng có. Bạn mình đậu vào KHTN cũng bằng 1B nhé. Năm 2011 là thế không biết năm nay thế nào thôi mình định chọn nghành toán học như bạn gợi ý, nghành này ra không biết làm lập trình hay gì đó liên quan đễn máy tính được đúng ko?

Các chủ đề có liên quan khác