Driver DVD thường là nó tự nhận bạn ạ , không phải cài đâu .
nhưng o DVD của mình đọc dc DVD sd, con dvd khác không đọc được, lên hỏi anh google nó nói là có thể chưa nhận, hay chưa đúng driver mà bạn

cutie_fowl

nhưng o DVD của mình đọc dc DVD sd, con dvd khác không đọc được, lên hỏi anh google nó nói là có thể chưa nhận, hay chưa đúng driver mà bạn Bạn mở mycoputer lên coi trong ấy nó hiện ổ DVD là nhận rồi đó , có thể là đĩa hỏng nên không đọc được thôi .

Ðề: [Cần giúp đỡ]WIn 7 không nhận DVD-rom

Windows 7 là một bản DVD nên khi cài xong thì ODD thường rất nóng, lúc mở máy lên thì Windows 7 thực hiện hành động đầu tiên là tìm và cài các driver phần cứng mà nó có, thường thì ODD đều có driver tích hợp sẵn.

Do đó, khi boot máy lên, không làm một hành động gì hết, để Windows 7 tự cài driver xong đi cái đã (nghĩa là cài xong luôn driver cho ODD) rồi lúc này khởi động lại máy lại và bây giờ ODD sử dụng rất tốt.

Lúc trước mình bị tình trạng Windows 7 không nhận được ODD là vậy đó. Nghĩa là trong khi Windows 7 đang tự cài driver, mà chưa cài xong driver cho ODD mà mình lại mở thêm Explorer nữa làm Windows 7 nó điên nên văng mất luôn cái ODD (ko nhận được) .

Hy vọng đây là kinh nghiệm của mình chia sẻ cho mọi người. Bật mí laptop của mình đang dùng là Acer 4736 (giống bạn) đã được mod SLIC 2.1 active windows 7 và xp oem luôn . Vui quá.

có thể của mình cũng bị thế này mà, nếu không ng ta đâu hỏi vậy rất nhiều bạn hỏi vậy rồi mà, vừa tuần trước mình vẫn chạy được DVD-rom ma

bibi_star_456

Ðề: [Cần giúp đỡ]WIn 7 không nhận DVD-rom

Windows 7 là một bản DVD nên khi cài xong thì ODD thường rất nóng, lúc mở máy lên thì Windows 7 thực hiện hành động đầu tiên là tìm và cài các driver phần cứng mà nó có, thường thì ODD đều có driver tích hợp sẵn.

Do đó, khi boot máy lên, không làm một hành động gì hết, để Windows 7 tự cài driver xong đi cái đã (nghĩa là cài xong luôn driver cho ODD) rồi lúc này khởi động lại máy lại và bây giờ ODD sử dụng rất tốt.

Lúc trước mình bị tình trạng Windows 7 không nhận được ODD là vậy đó. Nghĩa là trong khi Windows 7 đang tự cài driver, mà chưa cài xong driver cho ODD mà mình lại mở thêm Explorer nữa làm Windows 7 nó điên nên văng mất luôn cái ODD (ko nhận được) .

Hy vọng đây là kinh nghiệm của mình chia sẻ cho mọi người. Bật mí laptop của mình đang dùng là Acer 4736 (giống bạn) đã được mod SLIC 2.1 active windows 7 và xp oem luôn . Vui quá.

có thể của mình cũng bị thế này mà, nếu không ng ta đâu hỏi vậy rất nhiều bạn hỏi vậy rồi mà, vừa tuần trước mình vẫn chạy được DVD-rom ma Bạn tải cái này về , để nó scan máy bạn rồi nhìn xuống dưới nó sẽ báo còn thiếu driver gì nhé

mình có ổ cứng di động 500G làm được không bạn Làm được bạn ạ, giống hệt như USB Stick, nhưng bạn nên Format sang định dạng NTFS, và nên phân vùng thì sẽ lợi hơn.
có áp dụng được vs Linux không cậu nhỉ Dùng thoải mái bạn ạ, miễn sao có file .iso là được. Đơn giản copy sang USB Stick là xong.

thebao.buzzlove

Có mục Linux trong công cụ đó cậu , cơ mà mình chửa thử . Cậu thử vọc rồi review cho anh em biết vs nha .
Làm được bạn ạ, giống hệt như USB Stick, nhưng bạn nên Format sang định dạng NTFS, và nên phân vùng thì sẽ lợi hơn.

Dùng thoải mái bạn ạ, miễn sao có file .iso là được. Đơn giản copy sang USB Stick là xong. Nếu cứ iso mà phang được thì tốt quá

Canary_7

giúp với

sao ngang bước 3 đổi tên file, lại không thấy file để đổi tên

thank

giúp với

sao ngang bước 3 đổi tên file, lại không thấy file để đổi tên

thank

Bạn đã giải nén cái driver pack về thư mục chưa?

sinhvien_kt

rồi

làm lần thứ 2 rồi mà bị vậy Bạn thử click đúp vào cái file DP_MassStorage_wnt5_x86-32_1209.7z mà bạn đã download xuống xem có file DriverPack_MassStorage_wnt5_x8 6-32.ini trong đó không. Trong file nén DP_MassStorage_wnt5_x86-32_1209.7z có 1 folder D và 1 file duy nhất là DriverPack_MassStorage_wnt5_x8 6-32.ini. Nếu không có chắc bị lỗi khi bạn download. Nếu có chắc bị lỗi khi giải nén. Bạn nên dùng chương trình 7zip mà giải nén, nhưng bình thường dùng winrar giải vẫn được.

anacondas272

chủ thớt ơi link có vào được đâu 3 cái links đó nằm trong thẻ Code, bạn không thể cilck trực tiếp được. Copy từng dòng links rồi dán vào thanh địa chỉ của Webbrowser bạn sẽ download được ngay.

Đã test chạy ngon,nhưng mình thấy tạo USB boot với bản ultimate DLCD Boot 2014 v1 của linhhonhuynhde,copy file .iso bộ cài sang USB,vào mini win7 cài đặt tiện hơn.

thanks bác rất nhìu . bác cho em hỏi phát nữa: windows 7 PE thì để vào đâu ạ? em có thể cop 2 bản windows 7 PE vào 1 USB dc không ???

tac.lam59

thanks bác rất nhìu . bác cho em hỏi phát nữa: windows 7 PE thì để vào đâu ạ? em có thể cop 2 bản windows 7 PE vào 1 USB dc không ??? Mình chưa làm nhưng chắc được. Bởi vì nguyên tắc của USB này nó chạy riêng theo từng file ISO. Bạn cứ thử cho cả 2 bản vào xem. Vào thư mục của Windows 7.

giahung2542

Mình chưa làm nhưng chắc được. Bởi vì nguyên tắc của USB này nó chạy riêng theo từng file ISO. Bạn cứ thử cho cả 2 bản vào xem. Vào thư mục của Windows 7. thank bác đã giải đáp

quanchua9x

E hiện đang có 1 kon Boot 4 Gb của KingsTon, chắc e phải cài thêm Ghost vào trong ấy nữa

Các chủ đề có liên quan khác