các bạn xem cho em với, em down văn bản ở trên mạng về, và mở world lên thì bị lỗi font, các dấu cộng dấu trừ bị lỗi hết, có lẽ lỗi ký tự gì đó, các bạn xem sửa cho em với

hình của nó đây ạ

đây nữa ạ

buivananh_xg

MathType Equation 6 là phần mềm gì ạ, có ách nào khắc phục ngay trên setting của word khôg ạ

dreamless_1208

Bạn tải 2 cái này về thử xem. Giống của bạn đó. Một cái là file .doc một cái là pdf. Thử xem còn bị lỗi ko

PDF:

DOC:

Lưu ý: Copy link paste vào trình duyệt. Không nhấn trực tiếp

babymilo_285

Mình không nghĩ vậy. Mình xài kingsoft office, Không cài math type j hết. chỉ cài hơn 1300 fonts thôi. Xem đâu có bị lỗi

Keene

được cái pdf thôi, còn word không sửa được hả bạn, nản rồi

Bradburn

cái đó chắc do bên thằng office của bạn hay bạn thiếu fonts.

Hai cái đó bên mình đọc bình thường. Mình không cài math type j đó đâu

betty_nguyen

sủa bên office thế nào bạn hướng dẫn cụ thể đi chứ nói chung chung thì tớ bit sửa thế nào

Cory

Máy bạn bị thiếu MathType - kí hiệu công thức toán học nhé.

Down về và cài đặt thui

sẵn đay cho mình ké tí

sao cái PTS của mình không viết được dấu, trong lúc đó mình đã bật Unikey rồi ai chỉ dùm mình cách viết dấu trong PTS với

MathType Equation là phần mềm dùng để đánh các công thức, ký tự toán học được cài đặt như mảnh ghép vào trong word, nó sử dụng font chữ riêng, không liên quan tới word. Trong Word cũng đã tích hợp sẵn chức năng này, bạn không cần cài MathType Equation vẫn sử dụng được, tuy nhiên công thức và ký tự không được đầy đủ và tiên lợi như MathType Equation. Về lỗi bạn gặp phải theo kinh nghiệm của mình có thể người dùng đã chỉnh font của MathType Equation riêng mà trong máy bạn không có. Bạn thử 2 cách này xem nhé:

1. Tải bộ font full về cài vào máy:

2. Cài MathType Equation 6. Sau đó kích đúp vào công thức sẽ xuất hiện bảng chỉnh sửa của MathType Equation. Bạn bôi đen hết công thức và chỉnh về font thông dụng xem nhé.

Chúc thành công!

ayyocan_nang

MathType Equation là phần mềm dùng để đánh các công thức, ký tự toán học được cài đặt như mảnh ghép vào trong word, nó sử dụng font chữ riêng, không liên quan tới word. Trong Word cũng đã tích hợp sẵn chức năng này, bạn không cần cài MathType Equation vẫn sử dụng được, tuy nhiên công thức và ký tự không được đầy đủ và tiên lợi như MathType Equation. Về lỗi bạn gặp phải theo kinh nghiệm của mình có thể người dùng đã chỉnh font của MathType Equation riêng mà trong máy bạn không có. Bạn thử 2 cách này xem nhé:

1. Tải bộ font full về cài vào máy:

2. Cài MathType Equation 6. Sau đó kích đúp vào công thức sẽ xuất hiện bảng chỉnh sửa của MathType Equation. Bạn bôi đen hết công thức và chỉnh về font thông dụng xem nhé.

Chúc thành công!

sẵn đay cho mình ké tí

sao cái PTS của mình không viết được dấu, trong lúc đó mình đã bật Unikey rồi ai chỉ dùm mình cách viết dấu trong PTS với #17 nói đúng đấy bạn, bạn chọn Font và bảng mả phù hơp thì mới gõ được tiếng việt. Nếu không quan trọng về font thì bạn gõ Tiếng Việt ngoài word trước rồi copy /paste vào Photoshop là được

Các chủ đề có liên quan khác