gialang00719

Vâng, như tiêu đề đó là những gì tớ gặp trong ngày hôm nay. Hôm nay, tớ rã băng máy và tớ add sub vài cái video đâu cỡ 2-3h j` đó thì bỗng nhiên cái phần mềm đóng băng hiện lên cái thông báo: DeepFreeze is reboot in 10 seconds"OK or Cancel", tớ chọn OK thì máy tớ cớ restart mãi. Máy nó chạy tới chỗ windows XP với cái cục pé pé thì khởi động lại rồi lại khởi động lại

Tớ đã hỏi mấy đứa bạn thì bọn nó nói lâu lâu máy bọn nó cũng z, bọn nó cũng không hiểu tại sao chỉ biết ghost lại mà thôi.

Tớ cũng đã thử tìm kiếm trên gu gồ mà chẳng mà thông tìn j` khác về vấn đề này ngoài:

Bác nào giúp tớ giải quyết được vấn đề này cũng có nghĩa là giải quyết được cho rất nhiều. Tớ sẽ kêu bọn bạn thanks nhiệt tình

Cách này hên xui nhé:

Khi vào windows nhấn F8 liên tục và chọn dòng Last know good confỉguation. Nếu vào windows được thì bạn gở trình đóng băng ra > quét rác > cài lại (khuyên dùng shadow defender)

thì ghost rồi mới có thể đăng cái thread này chứ. Nhưng mà cái quan trọng ở đây không phải là tớ ghost chưa mà là chưa biết nguyên nhân và cách phòng ngừa cái vấn đề này

p/s: để ý là máy cứ 2-3 tháng thì bị 1 lần

p/s2: tớ thấy cách của bác có thể làm được bởi vì khi bị lỗi tớ vẫn có thể vào mini windows được

scorpio_izz

thì ghost rồi mới có thể đăng cái thread này chứ. Nhưng mà cái quan trọng ở đây không phải là tớ ghost chưa mà là chưa biết nguyên nhân và cách phòng ngừa cái vấn đề này

p/s: để ý là máy cứ 2-3 tháng thì bị 1 lần

p/s2: tớ thấy cách của bác có thể làm được bởi vì khi bị lỗi tớ vẫn có thể vào mini windows được Khi dùng phần mềm đóng băng thì khuyên nên chỉ đóng băng phần cài hệ điều hành, khi nào cần hãy đóng băng chứ không nên dùng liên tục. Nên hạn chế di thao tác với những File lớn trên phân vùng bảo vệ là sẽ ít gặp những lỗi tương tự như thế này. Good luck!

Khi dùng phần mềm đóng băng thì khuyên nên chỉ đóng băng phần cài hệ điều hành, khi nào cần hãy đóng băng chứ không nên dùng liên tục. Nên hạn chế di thao tác với những File lớn trên phân vùng bảo vệ là sẽ ít gặp những lỗi tương tự như thế này. Good luck! Thanks bác nhiều

Các chủ đề có liên quan khác