chuvananqt_12b6

Đã tìm ra cách sửa lỗi:
Bạn nào cũng bị như vậy thì làm theo như dưới đây để sửa lỗi này nhé:

các bạn vào cài đặt -> hiển thị cài đặt nâng cao, bỏ tích ở cái này "Kích hoạt chức năng bảo vệ chống lừa đảo trực tuyến và phần mềm độc hại"

vào tiện ích mở rộng , vào thư mục cài idm -> kéo file IDMGCExt.crx vào phần tiện ích mở rộng của chrome là xong.

Chào các bác, hiện tại trình duyệt Chrome của em tự nhiên bị mất tiện ích ứng dụng IDM Intergration. Trước đó Chrome vẫn bình thường, lỗi này chỉ xuất hiện khi em up lên trình duyệt Chrome 28 và IDM 6.17 build 5 ( Em dùng IDM bản quyền chính hãng nên nó tự update khi có bản mới). Khi vào 1 trang web nghe nhạc nào đó như zing thì nó lại tự động download bài hát như chưa cài IDM Intergration.

Và em hủy download bài nhạc thì xuất hiện thông báo của IDM như dưới đây:

Bấm No thì không có gì xảy ra, bấm Yes thì nó ra 1 trang hướng dẫn fix IDM Intergration như dưới đây:

Em vào theo cách 1 thì thấy tiện ích IDM Intergration đã bị xóa, em tiếp tục làm theo cách 2 là vào thư mục của IDM để lấy file IDMGCExt.crx để cài cho Chrome thì nhận được thông báo "Google đã gắn cờ "IDM Intergration" là độc hại và cài đặt đã bị chặn"

Vậy mong các bạn giúp em giải quyết vấn đề này với. Làm sao để cài đặt lại bình thường "IDM Intergration" như cũ ạ?

Mình cũng bị đây này

Lúc nào mà Chrome update lên thì bản của của IDM Intergration lại như thế

Dự là sắp update lại IDM

nhocso_94

wow, mình cũng bị, đang gỡ chrome ra, cài lại bản offine cũ (27. 26.) xem sao chờ DIM update fix lỗi

vào cài đặt -> hiển thị cài đặt nâng cabỏ tích ở cái này "Kích hoạt chức năng bảo vệ chống lừa đảo trực tuyến và phần mềm độc hại"

vào tiện ích mở rộng , vào thư mục cài idm -> kéo file IDMGCExt.crx vào phần tiện ích mở rộng của chrome là xong

vào cài đặt -> hiển thị cài đặt nâng cabỏ tích ở cái này "Kích hoạt chức năng bảo vệ chống lừa đảo trực tuyến và phần mềm độc hại"

vào tiện ích mở rộng , vào thư mục cài idm -> kéo file IDMGCExt.crx vào phần tiện ích mở rộng của chrome là xong làm rồi vẩn bị thế.

chắc IDm bị nhiểm mã độc nào rồi.mai mốt chắc là ok thôi.

ko có nó thì mất công thêm 1 vài thao tác chuột thôi.

vào cài đặt -> hiển thị cài đặt nâng cabỏ tích ở cái này "kích hoạt chức năng bảo vệ chống lừa đảo trực tuyến và phần mềm độc hại"

vào tiện ích mở rộng , vào thư mục cài idm -> kéo file idmgcext.crx vào phần tiện ích mở rộng của chrome là xong đã làm được rùi nhé . Sau khi add xong tắt chrome rồi bật lại vào extensions là có idm lại rồi !

Nhưng cài vào cũng vậy vào youtube hay nghe nhạc vẫn không hiện box download @@

vào tiện ích mở rộng , vào thư mục cài idm -> kéo file IDMGCExt.crx vào phần tiện ích mở rộng của chrome là xong Thank bác đã chỉ dẫn. Em đã làm theo cách này và ok rồi ạ. Bạn nào cũng bị như vậy thì fix theo cách này nhé

Cài lại mỗi Chrome và IDM cũng không được đâu. Sau khi đã bị gắn cờ độc hại thì nó đã được lưu vào bộ nhớ của windows rồi. Giống như là bạn chơi game bản demo vậy, sau thời gian cho phép thì dù bạn có cài lại cái game đó nó vẫn báo hết quyền chơi. Cái này chắc phải cài lại windows, chrome, IDM rồi, và theo thực tế mình đang dùng thì tắt luôn chế độ update của IDM là yên chuyện, 2 năm dùng chưa có trục trặc gì.

saobang9x_cz

M không cho phép IDM add lên GC nên không bao giờ có hiện tượng như các bạn, khi nào m down thì IDM vẫn bắt link bình thường

Perkinson

Đã tìm được cách fix. Bạn nào cũng bị như vậy thì làm theo như dưới đây để sửa lỗi này nhé:

các bạn vào cài đặt -> hiển thị cài đặt nâng cao, bỏ tích ở cái này "Kích hoạt chức năng bảo vệ chống lừa đảo trực tuyến và phần mềm độc hại"

vào tiện ích mở rộng , vào thư mục cài idm -> kéo file IDMGCExt.crx vào phần tiện ích mở rộng của chrome là xong.

cacpt2000

bạn nào có bản idm 6.17 Cr-ack cho mình với, chả hiểu sao máy mình cài bản 6.15 khi chạy Cr-ack không Cr-ack được nữa

Shawn

Đã tìm được cách fix. Bạn nào cũng bị như vậy thì làm theo như dưới đây để sửa lỗi này nhé:

Thank bạn đã share cho ae cách hay

girlplay_bizboz

giải pháp của bạn chỉ là hiện thời thôi, tạm thời mình đã report IDM, chắc mai sẽ có IDM mới

Các chủ đề có liên quan khác