saobang

Mình và bạn gái mình vừa chia tay nhau hơn 1 tháng rồi, và cô ấy là người chủ động. Với lý do là cô ấy bất muôn nghĩ đến chuyện tình cảm nữa và phải lo học, mình gặng hỏi cô ấy mới trả lời:" vì suy nghĩ của chúng ta khác nhau, anh bất hiểu những lời em nói". Tức là tui không hiểu cô ấy, Chỉ vì lần nói chuyện qua tin nhắn, tui đã nói: "anh bất hiểu gì cả" vậy là cô ấy kết tội cho tui không hiểu cô ấy. Từ đó tui đã nhiều lần bày tỏ tui vẫn yêu và mong cô ấy hãy quay lại, nhưng cô ấy vừa cương quyết.

Cô ấy là một cô gái xinh đẹp, có nhiều vệ tinh vây quanh. tui luôn cảm giác bất an khi yêu cô ấy. 2 đứa tui đang học ĐH và học chung lớp vậy mà cô ấy bảo tui phải giữ bí mật (an ninh) chuyện 2 đứa quen nhau kể cả với những người bạn thân (nhưng với gia (nhà) đình thì cô ấy giới thiệu tôi). Với lý do là bất muốn bị người khác chọc ghẹo. Mặc dù tui cũng khá đẹp trai, gia (nhà) đình cũng bất đến nỗi nhưg tui luôn cảm giác tự ti.

Sau khi chia tay tui đã bày tỏ sự quan tâm của mình bằng cách tặng cô ấy những món quà. tui sợ cô ấy sẽ từ chối nhưng cô ấy vẫn vui vẻ nhận. Và tui cũng nạp trước đt cho cô ấy khi đt hết tiền, tui không nghĩ cô ấy tham mê vật chất nhưng thái độ cô ấy thay đổi hẳn khi tui tặng những thư ấy.

Cô ấy là 1 cô gái xinh đẹp, và biết quan tâm chăm nom cho tôi, tui thích có người yêu như vậy. tui nhớ có lần tui nhậu say ở nhà bạn tôi, cũng có cô ấy. tui vừa "chết" bởi cách mà cô ấy chăm nom cho tôi. Và tình cảm của chúng tui đã có lúc tới mức thân mật (an ninh) về thân thể với nhau được.

Bây giờ cô ấy lạih chia tay với tôi, tui thật sự rất hụt hẫng và mong 2 đứa có thể quay trở lại. tui phải làm sao đây ?

Abhinav

thời lớn bi giờ không thiếu những cô gái đào mỏ, ham vật chất.có thể trước kia bạn gái bạn thik bạn vì 1 số lí do, bạn đẹp trai, gia (nhà) đình khá giả,... đó là những tiêu chuẩn đầu tiên để con gái để ý và thik nguoi con trai

nhưng để có 1 tình yêu lâu dài thi không ai lại phụ thuộc vào nhưng tiêu chí đó đâu,họ lại phụ thuộc vào tính tình, cách ăn nói ,cư xử,quan niệm sống,...

mình nghĩ bạn yêu cô ấy nhưng bạn cũng chỉ yêu vẻ bề ngoài là đẹp, và cô ấy cũng thế.lúc đầu thấy bạn đẹp lôi cuốn cô ấy muốn làm quen nhưng khi vừa quen thì thấy chẳng có gì hay,càng ngày càng phát hiện ra bạn thua kém nhìu ngừoi khác và cô ấy lại không có cớ jì để chia tay đành lấy cớ đó.cô ấy không muốn cho những ng` bạn bit 2 ng yêu nhau,vì nếu tất cả ng bit thì có cô ấy sẽ quen dc voi ai ngoài bạn,

Perry

tai sao nhu vay? cung la cau hoi cau ban fai k? ban fai tu tim ra cau hoi do thoi.b hay noi chuyen truc tiep voi co ay hay doi mat voi su that ma co ay noi. dan ong fai ban linh hon neu do la quyet dinh cua co ay. nhung quuyet dinh do la ly do j ? tai sao va ban co the sua doi k neudo la loi cua b. con neu k noi ro ban se fai an han do. du sao thi cung fai co 1 ket thuc co hau va dep cho ca hai, chu k the de 1 ben nao bat hanh va dau kho dung k? hay mah dang nen

Stanhop

tui nghĩ là bạn vừa thật sự o hiểu cô ấy.

bằng chứng là bạn có thể lý jiải tại sao cô ấy thay đổi với bạn 180 độ o.

theo lời bạn nói,tui nghĩ tình cảm của 2 bạn vừa đến mức o phải nói chia tay là chia tay phải o?

vậy tại sao bạn o xem đây là thời cơ để bạn hiểu rõ bản thân và cô ấy thêm.

hai bạn học chung lớp đúng o?

Vậy tại sao cô ấy o cho bạn bè biết mà cho jia đình biết mối quan hệ của 2 ngươì?

Nếu trong tình yêu ai có thể lý jiải tất cả vấn đề thì tui nghĩ đó o phải là tinh yêu.

và hơn nữa là bạn và cô ấy đang ở rất gần,vậy tại sao bạn o tìm hiểu bạn và cô ấy có những vấn đề jì.

là nam nhi đừng tự ti như thế phải tự tin ở bản thân mình chớ bạn.

còn điều quan trọng hơn cả là bạn phải thật sự yêu cô ấy chứ o phải"tui thích có người yêu như vậy"(bạn nói đóa)

chúc bạn thành công bạn nhé!

Saniiro

thật khó để trả lời trường hợp này đấy, nhưng anh bất nên quá tuyệt cú vọng như thế, trong tất cả các mối quan hệ đều có những mâu thuẫn, điều quan trọng là mình phải xem xét nguyên nhân dẫn đến cái mâu thuẫn đó, từ đó mà tìm cách giải quyết, nếu chị ấy thật sự yêu anh thì anh bất nên phải lo lắng, phải sợ rằng chị ấy sẽ rời bỏ anh.còn nếu chị ấy chỉ vui chơi qua đường hay lợi dụng anh thì anh có níu kéo mấy cũng bất được đâu. hiểu ý không?

Các chủ đề có liên quan khác