Lathrop

hj, mình đang có đề án xây dựng một trang web xem phim online chuẩn full HD, hiện mình rất muốn những ý kiến từ các bạn với tư cách là người dùng.

dưới đây là những phương án của mình.

Phương án 1: lập 1 web site quảng cáo từa lưa hột dưa (xem miển phí)

phương án 2: trên trang web sẽ tích hợp quảng cáo vào video khi đang xem( Xem miển phí)

phương án 3: trang web sẽ không một quảng cáo tuy nhiên sẽ tính phí - phí này tương đối rẻ ~10k- 20k/tháng (tính phí)

phương án của các bạn: ......................

mình rất mong sự chia sẻ và bình luận của các bạn.

Thank rất nhiều.

Thân!

Jourdaine

PA 3. Vì mình ghét nhất vào trang film nào cứ popup miết....cứ gặp trang như vậy là mình adblock khóa lại sau đó tải nhanh film về để coi, rồi say good bye site đó lun.

nam_genius

theo mình chơi 2 loại, xem free, phải đăng kí acc để xem, chất lượng không đệp.

thu phí thì chất lượng chuẩn hd.

mềnh chả bao jờ đủ tiền xem mấy trang có phí như thế này - phim nào thích thì down về cho nét

còn loại dở dở xem cho đỡ chán mới vào - mà nó hiện cái popup nào là lần sau khỏi vào luôn

Shaan

cài adbock không ăn thua nữa rùi.. có mấy trang bây giờ nó bắt tắt adbock mới cho coi video.. suy ra quảng cáo cũng vẫn còn

akira_oni268

dễ nhìn, dễ hiểu: giao diện đẹp nhưng đơn giản, không có chi tiết thừa làm rối mắt, bố cục các thể loại phim rõ ràng hợp lý, có search chuẩn

PA 1 hay 2 tuỳ bạn nhưng m` nghĩ 3 khó phát huy tác dụng, chỉ nên làm 3 khi đã là 1 trang web uy tín và có nhìu fan, mới mở đã tính phí chả mấy ai tin mà bỏ tiền ra đâu, mà bỏ ra thì web cũng chưa thể bằng những trang lâu năm được

mới mở thì nên có "khuyến mãi", vd như cho xem free trong 1 thời gian chẳng hạn(thời gian đầu nên hạn chế quảng cáo để hút khách đã)

...

baby_thichtudo

Mình k thích quảng cáo popup loạn xịn ngậu, khó chịu lắm. Còn thu phí thì bạn pải đảm bảo website đủ uy tín với người dùng và chất lượng phim tốt mới mong thu dc phí. Tốt nhất là quảng cáo lúc bắt đầu xem video, thấy nhiều site họ bắt mình xem quảng cáo 5s rùi mới dc tắt, cũng ổn ^^

cuchuoi_k15a2

mình không thích quảng cáo nhiều, cũng không muốn bị thu phí , mình nghĩ nên để vào 1 phần riêng toàn quảng cáo không , hay giống ketnooi.com/forum để quảng cáo ở 1 phần bên phải của web thôi

ngocanhvip2008

hj, tất nhiên là nếu làm thì chất lượng là điều ok nhất, các bạn cứ yêu tâm về chất lượng, giao diện cũng khỏi chê luôn, cực kỳ đơn giản mà hiệu quả, mình sẽ tiếp tục nhận thêm nhiều ý kiến nửa của các bác.

vì mình sẽ lập 1 trang asp.net nên cũng hơi tốn kém và mình làm nhóm gồm 10- 20 người nên rất cần những y kiến của các bác.

thân!

Lượng khách sẵn sàng bỏ tiền ra để xem đã nằm trong thị phần của kha khá tran web thu phí hiện tại rồi, bạn nên nhắm tới khách hàng miễn phí thì sẽ khả thi hơn. Lấy số lượng bù vào chất lượng ( tức là lợi nhuận thu được từ mỗi lượt, mỗi người xem phim ), nếu bạn làm link chất lượng tốt phù hợp vs nhiều mạng của VN, giao diện gọn gàng đẹp, thân thiện, phim cập nhật những phim mới nhất của thị trường và những phim đình đám 1 thời được nhiều người yêu thích. Có trang cho thành viên ở đó góp ý những phim cần cập nhật, có người đề cử và nhiều người bình chọn thì upload phim đó sớm lên. Nên kết hợp vài game flash nhỏ nhẹ ở góc nào đó để chơi lúc load phim hay chờ quảng cáo, ...

hr_10012002

mình thì thích cái phương án 2, kiểu như hdviet, chèn quảng cáo trước khi xem phim, mà bạn nên nhắm vào đối tượng vừa (băng thông không cao) để chỉnh cái trình flash có nhiều độ phân giải khác nhau (youtube)

mình thấy mấy cái trang quảng cáo full HD nhưng cuối cùng film là hd-720p, nản vờ lờ

khâu cập nhật film rất quan trọng, đặc biệt là cái viet-sub

đóng góp tý mong các bạn chém nhẹ tay

boy_pro_vjp95

theo mình cứ có quảng cáo, nhưng đừng dùng popup là được. như vnz vậy đó. nếu tính phí thì tính theo lượt xem, vì nhiều khi trong tháng chỉ xem vài lần

phan.huutri

nói chung là chất lượng phim tốt,cập nhật thường xuyên,xem không lag,giao diện dễ dùng và đặc biệt ít quảng cáo

Các chủ đề có liên quan khác