tkhoa94

Download phim+phụ đề trên ssphim.com bằng IDM

Vì ssphim đã chia nhỏ file phim nên khi down bằng IDM tốc độ nhanh lại càng nhanh
Bước 1: Cấu hình và down bằng IDM

- Cấu hình:

Sau khi cấu hình xong các bạn mở link phim cần down, khi phim được play IDM sẽ tự bắt cho chúng ta 2 link, một link .stt là phụ đề, một link .m3u8 (nhớ đặt tên là playlist.m3u8) chứa list phim

- Download: theo hướng dẫn

]

Bước 2:
Đổi lại tên file cho đúng định dạng Dùng RenameIS (một phần mềm tiếng Việt), các bạn có thể dùng công cụ khác thì tuỳ Chọn thư mục chứa các file đã down về, làm theo hướng dẫn

Bước 3:
Nối file ( các bạn có thể dùng hjsplit, mình thì dùng thằng này) Copy file Join32.exe và thư mục chứa file phim đã down, chạy nó và chờ cho cửa sổ đóng lại
Bước 3 +: (thank anhhung7719)

Sau khi nối xong ta sẽ được file.mp4, đổi tên nó thành file.mp4.002

Tìm file.mp4.000 đổi tên thành file.mp4.001

Tiến hành nối 2 file này như bình thường, để được file.mp4 đầy đủ hoàn chỉnh

Sau khi nối xong bạn chỉ cần copy phụ đề và file phim vào một chổ và play thành quả

Công cụ: Code: https://www.dropbox.com/s/6xjip4m6ftvjq8y/ssphim.rar

luuduchung_hero

ko được đâu bạn ơi Sao không được thế bạn, mình vẫn down bình thường mà

nhock_quang

ko được đâu bạn ơi chắc bạn là admin của ssphim hả>

thuy_nicky

Vấn đề là file m3u8 KMP không đọc được Sao không được thế bạn, mình vẫn down bình thường mà

abc_teen

Vấn đề là file m3u8 KMP không đọc được Có đọc kỹ hết bài hướng dẫn không vậy bạn, potay

halong1955

Khả năng là ở chỗ này. Tất cae các phim trên ssphim khi mình mở thì đều bị thế này nên file m3u8 bị lỗi

luulytim4511

Khả năng là ở chỗ này. Tất cae các phim trên ssphim khi mình mở thì đều bị thế này nên file m3u8 bị lỗi

the_queen

Tại máy bạn không xem được phim trên ssphim.

Bạn xem thử có cài các addon chặn quảng cáo không thì thử tắt nó đi

iu2x

làm tn để xem được vậy? Tắt add on chặn quảng cáo của firefox đi

Sigfrid

Làm tốt! Mỗi tội giờ chẳng xem trên ssphim nữa

keokeohaha

Phim tên nó thế này mình phải rename thế nào vậy?

thuyhienzzz

nếu tên file có nhiều dấu chấm thì có dùng được phần mềm nối file kia không vậy?

kuron56

à mình làm được rồi, Thank rất nhiều!

longcula

Về cách download phim trên ssphim.com của chủ Threads rất hay. Nhưng ở bước 3 , với những phim phụ đề vietsub hay những phụ đề khác thì phụ đề phim sẽ không khớp với phim .Bởi vì "file".mp4.000 vẫn chưa được nối nên dung lượng phim chưa đúng với cấu hình của phụ đề (phần mềm Join32.exe hay File Splitter & joiner chỉ bắt đầu nối từ "file".mp4.001 ->"file".mp4.00...). Để khắc phục điều này , ta chỉ cần thêm một bước sau bước 3 của chủ Threads là: đổi tên "file".mp4.000 thành "file".mp4.001 và file mình vừa có được sau bước 3 của chủ Threads("file".mp4 thành "file".mp4.002).Sau đó dùng phần mềm nối file nối lại,và phim sau khi nối sẽ khớp với phụ đề phim .

sihoang3000

Về cách download phim trên ssphim.com của chủ Threads rất hay. Nhưng ở bước 3 , với những phim phụ đề vietsub hay những phụ đề khác thì phụ đề phim sẽ không khớp với phim .Bởi vì "file".mp4.000 vẫn chưa được nối nên dung lượng phim chưa đúng với cấu hình của phụ đề (phần mềm Join32.exe hay File Splitter & joiner chỉ bắt đầu nối từ "file".mp4.001 ->"file".mp4.00...). Để khắc phục điều này , ta chỉ cần thêm một bước sau bước 3 của chủ Threads là: đổi tên "file".mp4.000 thành "file".mp4.001 và file mình vừa có được sau bước 3 của chủ Threads("file".mp4 thành "file".mp4.002).Sau đó dùng phần mềm nối file nối lại,và phim sau khi nối sẽ khớp với phụ đề phim . Không để ý, Thank bạn nhé

Thớt với mn ơi! Import file m3u8 nó báo lỗi không được vậy phải làm sao???

tks m.n!

ngocphan_91

Thớt với mn ơi! Import file m3u8 nó báo lỗi không được vậy phải làm sao???

tks m.n! Bạn down lại xem m3u8 đã thành công chưa?

Nếu thành công có thể mở file này ra bằng notepad là thấy được link trong đó

Các chủ đề có liên quan khác