RollBack Rx v10.0(Build: 2698100748) Full - Phần mềm sao lưu hệ thống

* License type: Perpetual tương đương Enterprise - Loại giấy phép mà không yêu cầu thay đổi key mới trong suốt quá trình sử dụng.

* Tham khảo về các kiểu bản quyền tại link:

Rollback RX là phần mềm sao lưu và phục hồi nhanh nhất (sao lưu 5s, phục hồi 5s, không kể thời gian restart), tiết kiệm đĩa nhất (không tốn thêm dung lượng đĩa chỗ khác để lưu trữ như ghost), có thể dùng như đóng băng một cách tiện lợi. Phần mềm cần có cho mọi máy tính.

chức năng:

Rollback là giải pháp để phục hồi toàn bộ máy PC, những tập tin, hệ thống và dữ kiện an ninh, không gian ổ đĩa…

1/ Dễ dàng tạo điểm sao lưu (snapshot) từng thời điểm.

2/ Phục hồi PC (rollback) ngay lập tức về trạng thái ở bất kỳ thời điểm đã sao lưu nào.

3/ Hệ thống an ninh ngăn ngừa những toan tính truy cập trái phép vào máy PC của bạn nếu máy của bạn bị mất cắp.

4/ Tiết kiệm đĩa cứng nhất có thể.

5/ Hỗ trợ Windows 8 và đa hệ điều hành

Link: Code: http://www.fshare.vn/file/FUU245I57I/ I. Cài đặt:
1. cài Rollback kiểu custom với serial: 726009-207636-000149 (30 ngày), restart.

Cụ thể:

- Chạy setup.exe để cài

- Chọn No, skip this step and continue the setup

- Chọn kiểu cài Custom

- Nhập license trên vào, multiboot (dùng khi bạn xài đa hệ điều hành: cài Rollback trên HĐH1 chọn dòng dưới, cài trên HĐH2 chọn dòng trên), password (tùy chọn)

- Chọn Partition cần bảo vệ (nếu chỉ muốn bảo vệ hệ thống thì chọn ổ C:, hay các ổ chứa các HĐH, không nên chọn bảo vệ các ổ đĩa khác có chứa dữ liệu)

- Restart

2. chép lang_en.xml đè vào nơi cài\lang

3. vào settings đổi SubSystem console hotkey nếu cần, mặc định là Home

4. đổi giờ hệ thống cho tới khoảng 1 năm để key hết hạn, restart.

5. khi khởi động máy nhấn Home để vào console, chọn Rollback system

sẽ có thông báo active, ghi lại product id và activation id, ESC thoát ra

6. vào Windows, chạy key, điền product id và activation id

rồi bấm generate để lấy serial, ghi lại số này, restart.

7. khi khởi động máy nhấn Home để vào console, chọn Rollback system

sẽ có thông báo active, điền serial vào, ok

8. nhớ đổi ngày giờ lại cho đúng

cách khác:

1. càiRollback RX using 30 days trial key-726009-207636-000149 (maybe work with demo key) and reboot

2. Forward your system date by 1 month. Open Rollback RX, it will say expire. Reboot.

3. Change back date to current. Use key to generate serial, Note down the serial.

4. Reboot to recovery console, Rollback to snapshot >> It will ask for activation >> enter serial.

5. Block Netreg.exe with firewall or delete/rename it.

Để dùng rollback hiệu quả, ta nên dời các mục trong User sang ổ khác C: thuận tiện cho việc Rollback không mất dữ liệu và nên xài các phần mềm portable, không cần cài đặt, như vậy sẽ không phải bảo vệ quá nhiều ở ổ C:

+ Dời My Documents sang nơi khác:

My Documents là thư mục mặc định chứa các tài liệu lưu trữ, download, save game... Thường thì My Documents nằm ở ổ C:, khi cài lại Windows hay Rollback dễ bị mất dữ liệu nếu ta không backup kịp, do đó ta nên dời chúng sang ổ khác C: như D: chẳng hạn.

Cách thực hiện:

- Windows XP: bấm chuột phải vào My Documents, chọn Properties, gõ hay chọn đường dẫn mới vào, ví dụ: D:\Data. Từ nay My Documents sẽ là thư mục Data ở ổ D:

- Windows 7: Mở folder User trên Desktop, bấm chuột phải vào My Documents, chọn Properties, chọn Location, gõ hay chọn đường dẫn mới vào... lần lượt thao tác với tương tự cho Downloads, Desktop... nếu muốn

Lưu ý:

- chỉ nên chọn backup ổ chứa hệ điều hành

- nên chọn I will manually take new snapshot... và bỏ chọn Automatic delete...

- dời data user sang ổ khác, không lưu trữ dữ liệu ở ổ backup, dùng soft portable để giải phóng bớt dung lượng ổ chứa hệ điều hành

- tắt system restore của windows
- tuyệt đối không được dùng tool khác defrag ổ nó bảo vệ

II. Sử dụng:

Giao diện chương trình:

1. Backup: Rollback dùng khái niệm snapshot để lưu trữ 1 lần backup

Do lúc cài chọn I will manually take new snapshot... nên khi nào thì backup là tùy ý mọi người (thường thì khi bạn cài đặt cái gì thấy ok muốn lưu lại)

Để backup ta làm theo thứ tự trên hình:

2. Restore: khôi phục hệ thống

làm theo thứ tự trên hình:

Chọn thời điểm cần restore, trên hình ví dụ chỉ có 1 thời điểm, nếu không chắc ta có thể chọn thêm Take a snapshot... để quay lại nếu cần

Restart máy là xong

- Lưu ý: nếu cần sao lưu dữ liệu nếu có ở ổ backup thì làm trước khi restore, tuy nhiên nếu bạn đã dời user data sang ổ khác hay không lưu trữ dữ liệu ở ổ backup thì yên tâm

3. Quản lý snapshot:

4. Một số chức năng khác:

Trong đó baseline là thời điểm lúc vừa cài RollbackRX. Giả sử bạn snapshot vài trăm lần, đến thời điểm hiện tại bạn thấy máy chạy quá ổn định, bạn không muốn giữ các snapshot khác nữa, muốn lấy thời điểm hiện tại làm gốc, thì dùng chức năng này

Theo:

P.s: các bạn lưu ý vẫn dùng key của Rollback 9.0. Nhưng cách cách đăng ký có hơi khác chút xíu thôi. các bạn đọc thật kỹ rồi hãy làm nhé...

Nếu có ích các bạn Thanks cái nhé!

Xin cảm ơn!

tinh_le65

cái này bên topic "tin học căn bản" có bài rồi mà, hình như mấy cái hình cũng ở bên đó mà ra, nhớ ghi nguồn chứ bạn!

penu_iuanh

cái này bên topic "tin học căn bản" có bài rồi mà, hình như mấy cái hình cũng ở bên đó mà ra, nhớ ghi nguồn chứ bạn! Trước khi upload bài này lên mình đọc qua 2 trang:

Mình có ghi rõ nguồn mà. Bạn không để ý ở dưới có mà (Còn hai trang đó mình không biết họ lấy từ đâu. Vì tại trang đó họ không ghi nguồn)

Thank bạn đã cho ý kiến!

Delman

Trước khi upload bài này lên mình đọc qua 2 trang:

Mình có ghi rõ nguồn mà. Bạn không để ý ở dưới có mà (Còn hai trang đó mình không biết họ lấy từ đâu. Vì tại trang đó họ không ghi nguồn)

Thank bạn đã cho ý kiến! Sorry, nhìn không kỹ

Ponnie_Jinnie

Không thể cài đặt trên máy của mình Thinkpad T500 win8 x64 đã thử các phiên bản. Khởi động lại cái là ra màn hình đen

Mình chưa dùng cái này bao giờ. Ưu điểm thì bạn nói rồi và mình đã hiểu, bạn nói thêm về nhược điểm để mình còn biết mà so sánh với cái khác.

perfume_zon

Trước khi upload bài này lên mình đọc qua 2 trang:

Thank bạn đã cho ý kiến! nguồn ở đây chứ đâu

Erving

cái này rất hay, còn hay hơn cả norton ghost nữa? không bị chiếm dung lượng ngoài, sao lưu phục hòi nhanh. thật tuyệt

Waerheall

phần mềm này thế nào vậy bạn? khi cài vào thì nặng máy, kích hoạt không được. Gỡ ra thì lỗi Win, vậy mà còn nói là để bảo mật win. ăn nói bậy bạ qua s đi.

Sau khi gỡ ra máy mình không thể update windows được luôn, yahoo thì bị lỗi sự cố, MS security thì cũng không update được/

Bạn giúp mình giải quyết đi

Mẹ kiếp nó. tức quá đi thôi. anh em down về nên cẩn thận

bryan_ho220590

phần mềm này thế nào vậy bạn? khi cài vào thì nặng máy, kích hoạt không được. Gỡ ra thì lỗi Win, vậy mà còn nói là để bảo mật win. ăn nói bậy bạ qua s đi.

Sau khi gỡ ra máy mình không thể update windows được luôn, yahoo thì bị lỗi sự cố, MS security thì cũng không update được/

Bạn giúp mình giải quyết đi

Mẹ kiếp nó. tức quá đi thôi. anh em down về nên cẩn thận nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng nhé

vấn đề bạn nói đều sai, vô căn cứ, không liên quan gì đến RollbackRX

vyt_buon

nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng nhé

vấn đề bạn nói đều sai, vô căn cứ, không liên quan gì đến RollbackRX Minh không rỗi hơi mà tự nhiên bôi bát bạn làm gì. Mình nói là thật đó bạn.

Sau khi gỡ bỏ ROllback ra( gỡ trên giao diện dos đó) thi windows mình báo không thể update, MSE cũng vậy. Yahoo thì không thể truy cập, không tin bạn có thể qua teamview trực tiếp kiểm tra.

nudeman200026

Minhf không rỗi hơ mà tự nhiên bôi bát bạn làm gì. Mình nói là thật đó bạn.

Sau khi gỡ bỏ ROllback ra( gỡ trên giao diện dó) thi windows mình báo không thể update, MSE cũng vậy. Yahoo thì không thể truy cập, không tin bạn có thể qua teamview trực iếp kiểm tra. RollbackRX chỉ lưu lại những gì có trên máy, như ghost vậy, có liên quan gì đến các soft chạy được hay không đâu

cách xài RollbackRX là ngay sau khi cài windows là cài nó vào, mỗi lần cài thêm gì thì take snapshot lại, nếu trục trặc thì rollback, cứ như vậy thì máy làm sao có lỗi được

Mình đã cài cho hơn 200 máy người quen và khách, bản thân cũng sử dụng hơn 8 năm có bị gì đâu, thậm chí không biết lỗi hay virus là gì. Cài cho khách có "bảo hành win" trọn đời luôn, cứ trục trặc đem ra mình chỉ 5s là xách máy về xài tiếp

chắc máy bạn đã nhiễm virus từ trước nên mới như vậy, bạn tải MBAM về quét virus thử xem

as_df

RollbackRX chỉ lưu lại những gì có trên máy, như ghost vậy, có liên quan gì đến các soft chạy được hay không đâu

cách xài RollbackRX là ngay sau khi cài windows là cài nó vào, mỗi lần cài thêm gì thì take snapshot lại, nếu trục trặc thì rollback, cứ như vậy thì máy làm sao có lỗi được

Mình đã cài cho hơn 200 máy người quen và khách, bản thân cũng sử dụng hơn 8 năm có bị gì đâu, thậm chí không biết lỗi hay virus là gì. Cài cho khách có "bảo hành win" trọn đời luôn, cứ trục trặc đem ra mình chỉ 5s là xách máy về xài tiếp

chắc máy bạn đã nhiễm virus từ trước nên mới như vậy, bạn tải MBAM về quét virus thử xem
máy mình từ trước giờ vẫn dùng MSE mà bạn! nên chuyện nhiễm virut là chuyện rất hiếm. Nhưng mình vẫn nghe bạn.

Nếu không được nữ thì đành chịu thôi. phải ghost lại máy vậy!

playboy_102

Có rollback rx v10.0 build 2698096657 rồi, không biết bản mới có cài đặt theo cách cũ được không z pro? Cr-ack chưa tử tế nên không dám xài

Cr-ack chưa tử tế nên không dám xài Mà pro cho em hỏi luôn là cái snapshot Installation không xóa được hay sao z pro?

Em thử unlock hay xóa gì cũng kg được, nhờ pro giúp em với nhá

Tina_Huynh

Mà pro cho em hỏi luôn là cái snapshot Installation không xóa được hay sao z pro?

Em thử unlock hay xóa gì cũng kg được, nhờ pro giúp em với nhá xem bài dưới chữ kí đi bạn

cái đó là baseline mà đòi xóa thì còn gì để bảo vệ

Các chủ đề có liên quan khác