Cuộc thi chế ảnh dành cho troller đầu tiên tại Việt Nam

Giới thiệu:

Ảnh,clip chế (troll, meme) đã và đang là xu hướng của giới trẻ của thế giới và Việt Nam nói chung khi bày tỏ quan điểm của mình về các vấn đề trong cuộc sống (showbiz, giao thông, giáo dục, người nổi tiếng…)

Troll, Meme đồng thời cũng là cách truyền thông mang đậm tính sáng tạo, hài hước cho tổ chức và là món ăn tinh thần mới nhưng không thể thiếu cho công dân mạng hiện đại

Với mục đích nhằm tôn vinh tinh thần sáng tạo, hài hước của giới trẻ và góp phần làm tăng thêm vốn văn hóa cho cộng đồng cũng như giúp xây dựng xã hội lành mạnh, văn minh hơn thông qua việc phản ánh những vấn đề nóng bỏng trong cuộc sống theo phong cách troll, meme, Zini.vn tổ chức cuộc thi Đẳng Cấp Troller dành cho các bạn trẻ Việt Nam từ 15/7 đến 16/9/2013.

Đây là cuộc thi về ảnh, clip chế lần đầu tiên tại Việt Nam với 4 vòng thi theo các cấp độ khác nhau về nội dung cũng như hình thức sáng tạo

Thể lệ cuộc thi

Đối tượng tham dự:

• Công dân Việt Nam từ 16 tuổi trở lên.

• Có tài khoản tại

• Thành viên Ban Tổ Chức không được tham gia dự thi.

Cách thức dự thi:

Vòng1- Tập sự: Tạo chú thích cho ảnh, từ 15/7-4/8/2013

 Phần thưởng cho vòng này

Huy hiệu nhập môn, huy hiệu tập sự Giải nhất: Loa di động Divoom-Bluetune cực cool Giải nhì: Cặp Áo thun Zini

 Lưu ý

o .

o Có thể tham gia nhiều bài dự thi khác nhau bằng cách tạo ra nhiều chú thích cho một ảnh hay tạo các chú thích khác nhau cho các ảnh khác nhau

o

o Tham khảo các bài dự thi của vòng này tại đây

Vòng2- Cao Thủ: Chế ảnh theo chủ đề bất kỳ, từ 5/8-18/8/2013

Để tham gia được vòng này, bạn cần vượt qua được vòng 1. (làm sao tui biết mình vượt qua vòng 1)

 Huy hiệu cao thủ

 Giải nhất: Tai nghe candy skull

 Giải nhì: Balo mouse hiện đại

 05 Giải khuyến khích: áo thun Zini

 Lưu ý

o Bạn có thể đăng nhiều bài dự thi với nhiều ảnh chế khác nhau.

o Tham khảo các bài dự thi của vòng này tại đây

o Cách thức đăng ảnh dự thi

Vòng3- Chuyên gia: Chế ảnh theo chủ đề cho trước, từ 19/8-1/9/2013

Để tham gia được vòng này, bạn cần vượt qua được vòng 2.

 Huy hiệu chuyên gia

 Giải nhất: Đồng hồ thông ming Sony Smartwatch

 Giải nhì: Chuột không dây Logitech

 Lưu ý

o Bạn có thể đăng nhiều bài dự thi với nhiều ảnh chế khác nhau.

o Bạn có thể tham khảo các bài dự thi của vòng này tại đây

Vòng4 - Thánh: Chế clip theo chủ đề cho trước, từ 3/9-16/9/2013

Để tham gia được vòng này, bạn cần vượt qua được vòng 3.

 Giải nhất: 10,000,000 tiền mặt + Huy hiệu Thánh độc nhất vô nhị tại Zini + kỷ niệm chương

 Giải nhì: Máy tính bảng Galaxy tab 7

Đối với người đoạt giải Thánh sẽ được duy nhất một huy hiệu cho riêng mình tại Zini, ngoài ra còn được một số quyền lợi về truyền thông khác như các bài viết PR sau cuộc thi, được giới thiệu như một VIP user tại Zini, Icon VIP profile…

 Lưu ý

o Bạn có thể đăng nhiều bài dự thi với nhiều clip chế khác nhau.

o Xem các chủ đề cuộc thi

o Bạn có thể tham khảo các bài dự thi của vòng này tại đây

o Cách thức chia sẻ link clip dự thi

Quy định chung

• Người dự thi có thể sử dụng các nguồn nguyên liệu ảnh, clip (meme, doremon, troll ) sẵn có để tạo ra bài dự thi nhưng không được sao chép nguyên văn (nội dung + hình thức + thông điệp) một ảnh chế được chia sẻ trước cuộc thi. Bất kỳ bài dự thi nào nếu bị phát hiện vi phạm điều này sẽ bị BTC bác bỏ kết quả dự thi

• BTC khuyến khích và sẽ đánh giá cao các bài dự thi có sử dụng nguồn ảnh meme, clip về đất nước, con người Việt Nam

• Mỗi vòng thi người tham gia được phép gửi nhiều bài dự thi khác nhau

• Bài dự thi phải là của cá nhân đăng ký tham gia và không được cắt ghép từ các clip của người khác.

• Bài dự thi không được đề cập đến các vấn đề tôn giáo, chính trị và sử dụng ngôn ngữ thô tục

• Không vi phạm đạo đức, thuần phong mỹ tục và không chứa nội dung trái pháp luật dưới mọi hình thức.

• Trong mọi trường hợp có xảy ra tranh chấp, khiếu kiện, BTC sẽ đưa ra quyết định cuối cùng

• Người dự thi có trách nhiệm về các tranh chấp liên quan đến ảnh chế của mình

• Các hình ảnh giải thưởng trong phần thể lệ có thể có khác biệt về màu sắc, kiểu dáng so với thực tế

Tiêu chí, cách thức đánh giá

-2 tiêu chí quan trọng nhất của cuộc thi là hài hước và sáng tạo. Giám khảo và cộng đồng Zini sẽ đánh giá các bài dự thi dựa trên 2 tiêu chí này. Theo từng vòng thi, tỷ trọng đánh giá cũng sẽ khác nhau. (Giám Khảo là ai)

Người tham gia dự thi có thể vận động bạn bè, người quen để bình chọn cho bài dự thi của mình

Xem thêm các bí quyết để vận động bình chọn tại đây
Thời gian: Từ 01:00 ngày 15/7/2013 đến 24:00 ngày 22/9/2013.Xem các bài dự thi Xem hướng dẫn chung về cuộc thi Trang thông tin về cuộc thi:

candy_ctl

Ủa, vậy là vòng 1 chỉ cần share bất kỳ một thông tin nào trong #đẳng-cấp-troller rồi chờ thôi đúng không chủ thớt?

in242ni

Hơi nhiều vòng hen, mà thôi ráng tham gia kiếm cái headphone sài, máu nữa thì chiến luôn 10 củ về mua con iPad sài

Artair

Ủa, vậy là vòng 1 chỉ cần share bất kỳ một thông tin nào trong #đẳng-cấp-troller rồi chờ thôi đúng không chủ thớt? Chuẩn không cần chỉnh nhé

Barrington

(làm sao tui biết mình vượt qua vòng 1) - sao không có hyberlink vậy chủ thớt? Sẽ có thông báo của BTC cho biết những ai lọt vào vòng 2. Bạn vào log in tìm kiếm "đẳng cấp troller" sẽ ra ngay.

loveky2707

Phải chờ đến hết ngày 4/8 mới được posh ảnh troll lên hả chủ thớt. Mình đã làm sẵn ảnh troll rồi mà mình có ít bạn trên Zini quá nên lỡ không có nhiều lượt like để vượt qua vòng 1 thì sao?

Có mà bạn ơi, mình thấy link đến phần hướng dẫn chung ấy (làm sao tui biết mình vượt qua vòng 1) - sao không có hyberlink vậy chủ thớt?

caubevosong2

Uhm mà hình như không phải share lên Fb hay các trang khác đâu, chia sẻ ở đây là sử dụng nút loan tin ấy. Qua đó dạo một vòng thấy nhiều bạn chưa làm đúng lắm, nguyên nhân vì các bạn không chịu loan tin đúng đề bài, không loan tin ảnh từ acc chính của cuộc thi là Đẳng Cấp Troller, ngoài ra có bạn khi loan tin thì không chịu gõ chú thích trong khi vòng này là thi chú thích của ai sáng tạo, hài hước hơn. Có bạn làm đúng hết thì lại không chịu gõ thêm #đẳng-cấp-troller, #vòng-1. Nói chung nhà mình có ai dự thi thì lưu ý nhé

Sau 1 hồi mày mò thì e cũng là xong, các bạn nào vào Zini thì thì nhớ like ủng hộ em nhé, account của em là Quang Diệu Nguyễn

dangtuan_anh92

Dụ này cũng hay đó chứ, ở VN mình chưa có sân chơi nào chính thức dành cho Troller cả. Mà mình nghĩ nếu đoạt giải thánh troll thì BTC nên có thêm nhiều chính sách để nâng tầm thánh lên, được cỡ như thánh Phồng là ok

khanh_lenin

Mới đó mà đã có mấy trăm bài dự thi rồi, liệu em có cơ hội không nhỉ? Vote cho em rồi em biểu diễn cho các anh xem nhé

minhvuong_78

Cho mình hỏi là tiêu chí chấm điểm của vòng 1 là ntn? Với lại sẽ có bao nhiêu bạn lọt vào vòng 2? Vòng 1 sẽ được chấm điểm với 30% từ lượt like và 70% đánh giá của BGK (nếu lời bình của bạn hay và hấp dẫn thì sẽ thuyết phục được BGK). Tham gia vòng 1 không chỉ là điều kiện cần để vượt qua vòng 1 mà còn là cơ hội để các bạn tham gia xây dựng các mối quan hệ và vận động bình chọn cho các vòng tiếp theo. Chúc bạn may mắn

Dụ này cũng hay đó chứ, ở VN mình chưa có sân chơi nào chính thức dành cho Troller cả. Mà mình nghĩ nếu đoạt giải thánh troll thì BTC nên có thêm nhiều chính sách để nâng tầm thánh lên, được cỡ như thánh Phồng là ok Như đã thông tin trong thể lệ: Đối với người đoạt giải Thánh sẽ được duy nhất một huy hiệu cho riêng mình tại Zini, ngoài ra còn được một số quyền lợi về truyền thông khác như các bài viết PR sau cuộc thi, được giới thiệu như một VIP user tại Zini, Icon VIP profile…

Danh hiệu Thánh Troll đang chờ bạn đó

loan tin thì dễ thôi nhưng cái quan trọng tạo tiêu đề sao cho shốc, cho hấp dẫn kìa, mình cũng có thắc mắc giống bạn Dante, bao nhiêu bạn sẽ có cơ hội qua vòng 1, vì mình đang tập trung cho vòng 2 nữa, haha

Cuinn

Chả được, nhiều người giỏi lắm, thôi vậy :3 Tham gia đi bạn, hãy cho cộng đồng biết khả năng troll của bạn chứ nếu không tham gia thì làm sao biết được tài năng của mình ở mức nào nè. Danh hiệu thánh troll đang chờ bạn đó

Không có bạn bè gì nên là có lẽ BTC nên để giám khảo chấm 90%. hề hề, chẳng ai like cho đối thủ của mình đâu, mà cho hỏi post bao nhiêu cái ảnh thì mới qua vòng 1 vậy, thấy ghi ít nhất một cái

Các chủ đề có liên quan khác