domdom67

Rút dây mạng, không cắm usb , không vọc key, xài game / phần mềm bản quyền Bạn đùa ak, không có 2 cái trên ae sao sống nổi =)

lung.i3u_kut3

Hàng của Panda mình chưa xài bao giờ. Lúc download nó cứ đòi thông tin cá nhân là nản không muốn dow nữa...

USB Vaccine của USB Disk Security và Bit USB Immunizer đã xài rồi, khá đơn giản, một click là xong. Thực ra cơ chế bảo vệ của chức năng này đơn giản lắm. Chỉ là tạo ra 1 file autorun.inf giả, không ghi đè được, không sửa được, không xóa được để ngăn chặn việc ghi file Autorun.inf thật vào USB thôi. Thế thì cũng chả có gì hot lắm nhỉ

Thank bạn nhé.

paul_phong

Rút dây mạng, không cắm usb , không vọc key, xài game / phần mềm bản quyền - Nếu có 1 ngày như vậy chắc mình bỏ đi làm sư hay về ẩn cư tại núi nào đó

Kort

- Nếu có 1 ngày như vậy chắc mình bỏ đi làm sư hay về ẩn cư tại núi nào đó Ngày đó là ngày chiến tranh mạng

Và chiến tranh toàn thế giới (WW 3)

Mọi nước trên thế giới chống lại Iran + tung của

Chậc, sao nhiều người phản đối vụ Update Windows thế nhỉ?

Mình xài Windows XP, Vista, 7, 8 update tẹt ga có làm sao đâu nhỉ?

Tính luôn cả thời xài windows lậu vì hồi đó Cr-ack mình xài qua mặt được WGA vấn đề update windows nó khá nhạy cảm

thứ 1 : đa số mọi người dùng máy tính chỉ ở mức độ bình dân, không phải đối mặt với nhiều hiểm họa như mấy bác IT suốt ngày ngâm cứu virus,nên có update hay không cũng không ảnh hưởng gì nhiều

thứ 2 : ngồi chờ update windows rất khó chịu, update xong lại rs máy để apply

thứ 3: đa số dùng windows lậu, khi update lại phải chừa mấy cái kiểm tra bản quyền--> ngại update

vấn đề update windows nó khá nhạy cảm

thứ 1 : đa số mọi người dùng máy tính chỉ ở mức độ bình dân, không phải đối mặt với nhiều hiểm họa như mấy bác IT suốt ngày ngâm cứu virus,nên có update hay không cũng không ảnh hưởng gì nhiều

thứ 3: đa số dùng windows lậu, khi update lại phải chừa mấy cái kiểm tra bản quyền--> ngại update Mình nằm ở thiểu số rồi

Nuri

vấn đề update windows nó khá nhạy cảm

thứ 3: đa số dùng windows lậu, khi update lại phải chừa mấy cái kiểm tra bản quyền--> ngại update M thì ngán 2 cái đầu, còn thứ 3 không đáng quan tâm

lúc trước xài windows lậu, mình cũng update bình thường, nhưng mà do mình chọn cái nào mới được, giờ xài key mak cho khỏe

thank chủ topic nhé

thang_1441986

Admin không đề cập tới nguồn điện nhỉ, kiếm cái ổn áp cho nó ngon mà dùng nhé. Nguồn tốt mainboard ổn định lâu hư hơn. Chia sẻ!

Jubal

Admin không đề cập tới nguồn điện nhỉ, kiếm cái ổn áp cho nó ngon mà dùng nhé. Nguồn tốt mainboard ổn định lâu hư hơn. Chia sẻ! Hơ, mình thành admin từ bao giờ vậy

Hơ, mình thành admin từ bao giờ vậy tương lai sáng lạng đấy. Cho hỏi USB Disk Security hình như dạo này nó cho free rồi phải không nhỉ, cài là nó được full luôn chứ không phai điền key như lúc trước nữa

tuyen1201

tương lai sáng lạng đấy. Cho hỏi USB Disk Security hình như dạo này nó cho free rồi phải không nhỉ, cài là nó được full luôn chứ không phai điền key như lúc trước nữa Ờm, thế nên mình mới giới thiệu chứ Trước mình không xài USB Disk Security vì nó kêu key dữ quá, bây giờ cho free rồi thì kéo về khẩn trương kẻo nó chán hết cho free nữa thì khổ Trên trang chủ thấy cũng chẳng có nút Buy Now nữa, chắc free hẳn ròi.

toiyeusexvasex

Ờm, thế nên mình mới giới thiệu chứ Trước mình không xài USB Disk Security vì nó kêu key dữ quá, bây giờ cho free rồi thì kéo về khẩn trương kẻo nó chán hết cho free nữa thì khổ Trên trang chủ thấy cũng chẳng có nút Buy Now nữa, chắc free hẳn ròi. Trước dùng UDS thì phải có key, cơ mà kiếm có mà.

Bây giờ Free thì m lại không dùng, đau lòng thiệt

thongxanh_92

Mình đang dùng windows 8.1, windows update thì luôn bật, còn soft virus thì mình không cài cái nào (dùng cái mặc định trong win) không biết chủ topic có lời khuyên nào về cài Soft AV ko? Máy mình Ram 2gb, intel core i3-2,2Ghz. Thanks

than_hanh2011

Bài viết hay và tâm huyết thế mà không được mấy người quan tâm nhỉ. Thank chủ thớt nhiều nhé

duongthang_2004

Mình đang dùng windows 8.1, windows update thì luôn bật, còn soft virus thì mình không cài cái nào (dùng cái mặc định trong win) không biết chủ topic có lời khuyên nào về cài Soft AV ko? Máy mình Ram 2gb, intel core i3-2,2Ghz. Thanks Bạn dùng AV nào cũng được, miễn là phù hợp với bản thân bạn là được.

Máy mình cũng có cấu hình tương đương, và mình đã xài gần hết các Antivirus rồi, hiện mình chốt lại 4 lựa chọn cuối là Avast, ESET, Norton, G Data. Kaspersky và Bit tuy rất tốt nhưng không phù hợp với bản thân mình.

Mình chọn AV theo tiêu chí hoạt động âm thầm và ít ảnh hưởng tới hệ thống, không quan trọng khả năng nhận diện vì AV này có thể nhận diện được mẫu mà AV khác không nhận diện được, và ngược lại!

Khi cài máy cho bạn bè và người thân, mình thường cài cho họ Avast Free Antivirus vì nó rất dễ dùng, không làm phiền người sử dụng, không phải lo vấn đề bản quyền.

vuhuong2010

Ờm, thế nên mình mới giới thiệu chứ Trước mình không xài USB Disk Security vì nó kêu key dữ quá, bây giờ cho free rồi thì kéo về khẩn trương kẻo nó chán hết cho free nữa thì khổ Trên trang chủ thấy cũng chẳng có nút Buy Now nữa, chắc free hẳn ròi. Vậy thì ngon trước giờ toàn dùng thằng này để chặn Autorun, nhiều lúc nó tỏ ra là một tay trợ thủ khá đắc lực

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác