Cách diệt virus tốt nhất đó là “phòng bệnh cho máy tính”, và đây là điều mà tui muốn chia sẻ với mọi người.

Khi chúng ta nghi ngời máy tính của mình bị nhiễm virus thì lúc đó chúng ta mới tìm cách diệt virus thì hiệu quả đạt được sẽ không cao. Hãy bảo vệ máy tính khỏi virus ngay từ bây giơ bằng những cách khá đơn giản.

Đầu tiên là việc chọn phần mềm diệt virus cho máy tính, nếu bạn không có nhiều tiền để đầu tư cho phần mềm diệt virus thì các bạn có thể sử dụng những phần mềm diệt virus miễn phí để tiết kiệm chi phí. Bạn có thể sử dụng phần mềm , , và nếu hệ điều hành windows mà bạn đang sử dụng có bản quyền thì bạn có thể sử dụng phần mềm , Đây là những phần mềm khá tốt, có thể đáp ứng được yêu cầu của các bạn. hiện tại tui đang sử dụng AVG Antivirus Free thấy rất tốt.

Tiếp theo là chúng ta sẽ cài đặt phần mềm diệt virus, như tui đã nói ở trên là “phòng bệnh hơn chữa bệnh”, và nếu bạn muốn chắc chắn thì bạn nên cài lại hệ điều hành, và sau khi bạn vừa cài windows xong thì việc đầu tiên bạn phải làm là cài phần mềm diệt virus vào. Sau đó bạn update phần mềm và quét các ổ đĩa trên máy tính của bạn. cuối cùng là các bạn tiếp tục cài đặt các phần mềm khác vào máy tinh.

(chú ý: bạn nên sử dụng 1 máy tính khác để tải phần mềm diệt virus về và ghi vào đĩa CD để cài đặt là tốt nhất, như vậy sẽ không có phần mềm độc hại đính kèm vào file cài đặt)

các bạn không nên sử dụng những công cụ để cack phần mềm diệt virus, cách này không tốt chút nào, và cũng không bao đảm cho máy tính của bạn. và không nên sử dụng hai phần mềm diệt virus cùng một lúc.

Ngoài ra để máy tính của các bạn hoạt động tốt thì các bạn nên sử dụng những phần mềm miễn phí, bạn sẽ được update và hỗ trợ tốt hơn. Ngoài phần mềm diệt virus miễn phí, tui cũng giới thiệu đến các bạn một số phần mềm miễn phí khác giúp phục vụ tốt hơn cho bạn, tham khảo tại .

Chúc các bạn thành công.

Tư vấn và hỗ trợ trực tuyến miễn phí cho các bạn qua email và điện thoại.

Nguồn từ 1 MIN

n0_crazy

vậy cách để diệt virut cho máy tính thì sẽ làm những bước nào ạ, tui là người mới học nên tui k biết nhiều lắm, mong được chỉ rõ thêm để hiểu hơn ạ

haiyen_com

vậy cách để diệt virut cho máy tính thì sẽ làm những bước nào ạ, tui là người mới học nên tui k biết nhiều lắm, mong được chỉ rõ thêm để hiểu hơn ạ đơn giản là tải trih diệt virut về rồi cài đặt rồi cho nó quét rồi tự diệt thôi

Radmund

vậy cách để diệt virut cho máy tính thì sẽ làm những bước nào ạ, tui là người mới học nên tui k biết nhiều lắm, mong được chỉ rõ thêm để hiểu hơn ạ Virus diệt nó không dễ , vì vậy bạn nên phòng virus, với những phần antivirus, dùng miễn phí hay là trả tiền tùy loại. kế đến hạn chế dùng Cr-ack còn gọi là bẻ khóa sản phẩm phần mềm, và những dữ liệu quan trọng hãy gởi lên mạng với những Đám mây ví như skydriver, google driver mà muốn gởi được thì phải tạo 1 tài khoản . Một khi máy đã nhiểm virus rồi thì cách diệt hiệu quả nhất là format Ổ cứng vật lý, chứ không phải partition (phân vùng) rồi cài mới win, hy vọng lần lần bạn sẽ hiểu nhiều hơn

dùng những loại free thì nó cũng có cái giá của nó chứ bác ơi :3

Có phải bh như ngày xưa đâu , virut ngày càng khó , nó ra nh loại lắm , những phần mềm ý chỉ phát hiện được những loại virut bt thôi , còn loại phức tạp nó cũng bó tay , nhưng có còn hơn không thôi =='

Theo như bác nói đấy là chuẩn , và thêm vào là , nếu ai dùng máy tính nhiều thì nên 3 hoặc 4 ngày quét virut 1 lần , còn dùng ít thì 1 tuần cũng được

Mà em đang dùng AVG thử 6 tháng , bác có bản free send e vs :3 ... YH : [email protected]

cartoonphuc2

mình thấy có loại virut mà có 4 con shopcut ra usb ý sao mà khó diệt thế lây hết sang các usb và các máy

magnate_virus

mình thấy có loại virut mà có 4 con shopcut ra usb ý sao mà khó diệt thế lây hết sang các usb và các máy con virus này nên phòng tránh thì hơn, bởi vì nó cũng dễ nhận biết, nguồn gốc thường từ các quán net, quán photo...Khi bạn trông thấy 4 cái shortcut ấy trong usb của mình thì không nên cắm vào máy mình nữa. Nếu bạn am hiểu hơn thì vẫn có thể cắm, nhưng phải quét virus, sau đó làm hiện file ẩn lên...

Còn khi máy bạn đã nhiễm thì nên diệt virus rồi cài lại win, vì chỉ diệt không cài lại thì cũng không khắc phục hoàn toàn được con virus này

Các chủ đề có liên quan khác