Chả là mình có download mấy bộ phim trên anhtrang.org. Phim có đuôi là mp4, độ phân giải HD vs full HD (720 vs 1080) Gọi là HD thôi chứ cũng chả được sắc như vậy đâu. Toàn phim 1,5GB đến 2GB đổ lại thôi. Nhưng xem trên TV Led xem rất rõ, cảm giác còn hơn xem HD của truyền hình cáp

Mình muốn hỏi

1. Nếu ghi phim mp4 đó vào đĩa dvd để xem trên đầu đĩa DVD thì có được không? Nếu không thì cần thay đổi những thông số j để xem được.

2. Ghi ra đĩa, nếu xem được trên đầu DVD thì hình ảnh có được như file phim gốc của mình không, hay bị giảm xuống còn phân giải của DVD hay DVD rip, khoảng 480p j đó ?

Phim của mình có thông số nhưng sau (xem trên codec information của VLC player)

-Stream1

Type:video

Codec:H264 - Mpeg-4 AVC (part10) (avc1)

Resolution: 1920x800

Frame rate: 23.975023

Decode format: Planar 4:2:0 YUV

Stream1

Type: Audion

Codec: MPEG AAC Audio(mp4a)

Channels: Stereo

Sample rate: 44100Hz

TV nhà mình là LED Samsung phân giải HD và đang đinh mua một trong số các đầu DVD này, có j mọi người tư vấn luôn hộ với, mấy đầu này có xem được không.

manamanvn01

Nếu mình không nhầm thì TV bạn đang dùng sẽ hỗ trợ cổng cắm USB bạn có thể cắm thẳng USB vào và chạy thử xem

tidius2625

Tất nhiên mình có thể làm thế. Nhưng mỗi lần muốn xem phim lại phải copy từ máy tính vào USB. Mình muốn ghi ra đĩa rồi xem bằng đầu DVD.

Sheehan

mình cũng không rõ cho lắm, nhưng muốn ghi vào đĩa thì flie đó phải chuyển sang định dang avi......... có nghĩa bạn phải dùng phần mềm chuyển đuôi, chất lượng thì thế nào mình cũng chẳng biết............... và bắt buộc 1 điều nữa là máy của bạn phải có ổ đĩa dvd để ghi vào đĩa, phải dùng phần mềm mới ghi được, tốt nhất nên dùng phần mềm nero

Meredydd

Để chạy trên đầu DVD thì avi hay mp4 cũng được. Quan trọng là codecs video phải đặt là xvid chứ không được là H264 còn audio thì có thể là AAC hay mp2 đều ok

thay vì bác mua đầu DVD thì bác kiếm cái usb 16gb copy vài phim vào xem xong xóa, đỡ hơn là burn ra đĩa loằng ngoằng không?

manlyboy_266

thay vì bác mua đầu DVD thì bác kiếm cái usb 16gb copy vài phim vào xem xong xóa, đỡ hơn là burn ra đĩa loằng ngoằng không? cái đầu đĩa có chịu nhận USB 16g k mới là quan trong .......dau dia cung có giới hạn của nó bác ak

Các chủ đề có liên quan khác