ILOVE_YOU

các bạn cho mình hỏi trường hợp USB boot của mình có vấn đề gì mà khi sử dụng trực tiếp trên DOS thì ok mà vào WinXP mini thì không sử dụng được một chức năng hay phần mềm gì cả ví dụ ghost hay một phần mềm nào khác.

mình dùng USB kingmax tích hợp Boot 12.0 và 15.0

thanks!!!!!!!

Daith

ngoài windows mini ra nếu dùng usb vào hiren hay norton ghost có bị lỗi ko. Nếu không có mà chỉ windows mini lỗi thì do file đó lỗi rồi thử windows 7 Pe xem sao

Ah quen nếu vào windows xp mà không sử dụng được ch trình trong HBCD thì có thể do bạn không để file hiren.iso trong usb.

yuna_moon

Một số dòng main cũ hay quá mới thì mini windows xp chưa hỗ trợ tốt nên bị như vậy, bạn có thể thay thế bằng mini win7.

xuongrong_den

mình đã thử trên main cũ và mới đều không được.

file ISO mình lưu trên USB luôn, mình đã thử file ISO bằng cách ghi đĩa thì dùng binh thường, USB mình tạo lại mà vẫn bị tình trạng giống mình trình bày ở trên giờ chẳng biết sao để sử dụng trong WinXP mini cả

anvit_ihmv

CHo mình hỏi file windows xp mini đó là file riêng hay file mini trong hiren vậy. Nếu được bạn chụp tấm hình các file trong usb của bạn lên xem thử

Laurent

winxp mini là file trong hirent boot luôn, trước đây mình vẫn dùng bình thường mà mới bị mấy ngày nay thui ah

nhoc_ngoc1909

File ISO đó mình bung ra CD thì dùng chẳng có vấn đề j hết nhưng trên USB lại bị trường hợp này

henry_hoangvu87

Bên mình vẫn bình thường nhưng bản 15.1 thôi. Và mình dùng win7 pe dạng iso Bạn xoá hết usb làm lại xem nếu không dc bó tay rồi

Một USB tích hợp nhiều file ISO chỉ chạy được từ Menu boot để vào từng mục chọn. Còn muốn chạy chương trình từ file ISO trên USB bạn phải cài phần mềm để giải nén rồi chạy. windows Mini chỉ là một chương trình con của Menu boot hay của Hiren boot tùy theo cách bạn tạo USB boot. Ghost cũng là một mục của Menu boot. Do đó không có gì lạ khi boot, bạn chọn từ Menu thì vào được các chương trình bạn muốn, còn vào windows Mini thì chẳng làm gì được trên USB.

Thaddeus

bạn cài lại 1 bản boot 15.2 đi,nên tạo úb boot theo cách thủ công chứ đừng dùng máy phiên bản auto 1 click

Các chủ đề có liên quan khác