mr.puta_1988

tình hình là em thấy mấy bài giáo trình SSDG, đang cần tài liệu. thế nên đã kéo về 1 file hơn 700mb, nhưng mà giải nén ra cài thì nó yêu cầu cho đĩa CD vào, tìm trên mạng thì thấy có nhiều cách không cần CD nhưng thử chẳng có cách nào được.

Vậy các bạn chốt hộ em là chạy có này có nhất định cần dùng đĩa CD không, nếu có thì phải làm sao nếu không có đĩa chuẩn của nó ( em có mua đĩa đâu ) nếu không thì dùng cách nào?

ngày đêm mong tin các bac...

cindy_myname

Bạn cho mình biết định dạng của các file bạn đã giải nén mà nó có file readme.txt không?

bily_pro

Thường thì nó có đuôi mở rộng là iso bạn thử dùng trình tạo ổ đĩa ảo (Untraiso) cài và mở nó xem sao.

bi_86

Bạn cho mình biết định dạng của các file bạn đã giải nén mà nó có file readme.txt không?

zichan255181

khó nhỉ.......

File nén của bạn là dạng iso hay rar?

Nếu là iso chỉ cần dùng UltraISO hay DAEMON Tools 5.2.0 để mount sau đó cài bt thôi

------------------------

Bạn nên tắt "hide extension of know file types" trong Folder Options nhé

Achav

khó nhỉ.......

File nén của bạn là dạng iso hay rar?

Nếu là iso chỉ cần dùng UltraISO hay DAEMON Tools 5.2.0 để mount sau đó cài bt thôi

------------------------

Bạn nên tắt "hide extension of know file types" trong Folder Options nhé à, cái ảnh là sau khi giải nén file kéo về, file kéo về là file ios dung lượng là 700mb, dùng ultra IOS mount rồi cài đặt xong rồi.

nhưng mà khi chạy thì nó báo cần cho CD vào...

ohle.com94

à, cái ảnh là sau khi giải nén file kéo về, file kéo về là file ios dung lượng là 700mb, dùng ultra IOS mount rồi cài đặt xong rồi.

nhưng mà khi chạy thì nó báo cần cho CD vào... nhiều khi nó 2 CD hay gì gì đó

hoak_gift

Thì lại mount cái ISO đó vào như cũ là dc chứ gì =,=!

Hay copy tất cả file chép đè vào thư mục cài, nếu thử các cách mà k dc thì bạn phải tự trách mình vì sao lại quá nhọ

suale455000

Thì lại mount cái ISO đó vào như cũ là dc chứ gì =,=!

Hay copy tất cả file chép đè vào thư mục cài, nếu thử các cách mà k dc thì bạn phải tự trách mình vì sao lại quá nhọ bạn có đọc các # bên trên không vậy ? CCL

katty_blog

Xin lỗi nhưng mình đọc hết rồi, và mình cũng chả quan tâm vì mình k chắc chắn là bạn có biết và phân biệt dc k.

Còn mình thì đã cài nhiều lần với đĩa từ SSDG rồi, thường bạn cài xong chạy thì nó đòi đĩa, đòi đĩa ở đây là đòi đĩa mà bạn vừa cài đó, vì khi cài nó chỉ cài 1 phần thôi, 1 phần data khác và cũng vì tính bản quyền này nọ nên nó bắt phải dùng đĩa, và vâng chính vì lẽ đó mà đĩa nó dũng dc bảo vệ DRM. Nếu bạn copy data từ CD vào máy và tạo ISO từ đống đó thì sẽ bị mất tính nguyên mẫu của nó => ISO chỉ dùng làm bản cài chứ k thể dùng để chạy dc.

Hiện nay thì do dùng CD bất tiện nên người ta dùng các phần mềm chuyên dụng để tạo ISO từ đĩa, và dùng ISO này như đĩa CD thực, bạn mount vào và cài, giữ nguyên ISO dc mount đó và chạy chương trình, nếu như lỡ unmount nó thì phải mount lại, nếu càitừ đĩa hay bạn extract ra cài thì đường dẫn source CD đó là từ chỗ mà bạn cài đó và đường dẫn ISO bạn mount là khác nhau do đó nếu muốn nó nhận thì bạn phải vào registry sữa lại đường dẫn.

Trong trường hợp mount và cài từ ISO, rồi chạy luôn mà nó vẫn báo đòi CD thì bạn vào CD đọc hướng dẫn xem có key kiếc gì liên quan k nhé, nếu mà vẫn k dc thì dự là hàng copy dỏm rồi (mà chắc k dỏm đâu tại tạo cái này dễ ấy mà)

Chi tiết bạn có thể search trên youtube (kiếm video mà xem cho trực quan), nếu mà vẫn k dc thì xin lỗi số bạn quá nhọ

Mà thật ra lâu rồi k cài, nhớ ngày trước có mò ra cách chơi k cần đĩa, nhớ hình như là chỉnh đường dẫn CD source trong registry thì phải

Sean

Xin lỗi nhưng mình đọc hết rồi, và mình cũng chả quan tâm vì mình k chắc chắn là bạn có biết và phân biệt dc k.

Còn mình thì đã cài nhiều lần với đĩa từ SSDG rồi, thường bạn cài xong chạy thì nó đòi đĩa, đòi đĩa ở đây là đòi đĩa mà bạn vừa cài đó, vì khi cài nó chỉ cài 1 phần thôi, 1 phần data khác và cũng vì tính bản quyền này nọ nên nó bắt phải dùng đĩa, và vâng chính vì lẽ đó mà đĩa nó dũng dc bảo vệ DRM. Nếu bạn copy data từ CD vào máy và tạo ISO từ đống đó thì sẽ bị mất tính nguyên mẫu của nó => ISO chỉ dùng làm bản cài chứ k thể dùng để chạy dc.

Hiện nay thì do dùng CD bất tiện nên người ta dùng các phần mềm chuyên dụng để tạo ISO từ đĩa, và dùng ISO này như đĩa CD thực, bạn mount vào và cài, giữ nguyên ISO dc mount đó và chạy chương trình, nếu như lỡ unmount nó thì phải mount lại, nếu càitừ đĩa hay bạn extract ra cài thì đường dẫn source CD đó là từ chỗ mà bạn cài đó và đường dẫn ISO bạn mount là khác nhau do đó nếu muốn nó nhận thì bạn phải vào registry sữa lại đường dẫn.

Trong trường hợp mount và cài từ ISO, rồi chạy luôn mà nó vẫn báo đòi CD thì bạn vào CD đọc hướng dẫn xem có key kiếc gì liên quan k nhé, nếu mà vẫn k dc thì dự là hàng copy dỏm rồi (mà chắc k dỏm đâu tại tạo cái này dễ ấy mà)

Chi tiết bạn có thể search trên youtube (kiếm video mà xem cho trực quan), nếu mà vẫn k dc thì xin lỗi số bạn quá nhọ

Mà thật ra lâu rồi k cài, nhớ ngày trước có mò ra cách chơi k cần đĩa, nhớ hình như là chỉnh đường dẫn CD source trong registry thì phải mount và cài được rồi, nhưng khi chạy nó báo lỗi này thì làm thế nào ? mà link youtube tìm với từ khóa gì ? cho link luôn đi.

nguoihung882000

mount và cài được rồi, nhưng khi chạy nó báo lỗi này thì làm thế nào ? mà link youtube tìm với từ khóa gì ? cho link luôn đi.

Bạn thử làm theo hướng dẫn như vậy, chỉ là tham khảo nhé vì cái của bạn nó tương tự cái này.

chieuthu79

Bạn thử làm theo hướng dẫn như vậy, chỉ là tham khảo nhé vì cái của bạn nó tương tự cái này.
cái này đọc thấy khác với cái SSDG quá, không biết vận dụng thế nào. bạn hướng dẫn hay làm rồi úp video lên được không ?

Bạn cài Các gói runtime chưa? cái gói ấy là gì?

yang_fung

chủ PIC mở cái folder SSDG ra tìm cái file media chạy = trình chơi nhạc là được thôi

Các chủ đề có liên quan khác