candy_ctl

hôm nay down GTA IV thì bị thế này các bạn ạ!!

sau khi down đến 65.88% thì nó hiện lỗi như thế này
(sorry vì không biết up ảnh nên ăn cắp ở trên mạng),nhưng đại loại là như thế này:

lân la trên mạng thì tìm dc cách fix lỗi,cụ thể như sau:

"B1: để tiếp tục tải về,chuột phải vào link và chọn "Refresh download address":

B2: Sau đó, IDM sẽ hiển thị hộp thoại và cố gắng mở một trang page nơi bạn tìm thấy link tải lúc đầu:

B3: Trên trang này, bắt đầu tải về một lần nữa,bấm tải về liên kết và IDM sẽ tiếp tục tại nơi nó dừng lại !

B4: nhấn download nó sẽ hiện ra 1 thông báo dưới đây

B5: nhấn OK

B6: mở lại IDM,tìm đến file đó và nhấn resume,IDM sẽ tải từ nơi nó dừng lại

mình đã làm theo y hệt hướng dẫn trên nhưng đến B6 thì nó không tiếp tục download mà vẫn hiển thị cái lỗi vừa nãy:

mình làm đi làm lại nhiềi làn cách mà ng` ta hướng dẫn mà vẫn không dc....

bạn nào đã fix dc lỗi này thì giúp mình phát...mình không mún down lại vì file nó lên tới 8G lận...hì hục dow suốt buổi chiều..chẳng lẽ lại công dã tràng....ai sử dc lỗi trên thank 1000 lần!!!

VboyTeen_FC

Bạn muốn thank 1000 lần cũng chả được đâu

Bạn thử làm theo hướng dẫn resume theo cách ở dưới đây xem sao, cơ mà trong quá trình down bằng wifi hay cáp vậy
@@!.mình đã thử cách mà bạn đưa ra rồi nhưng không dc bạn à....lỗi của mình nêu ở #1 là lỗi khác cơ................và mình down bằng mạng FPT gói MEGA YOU

lamthithanhdiem

Bạn down từ link nào vì có link hỗ trợ resume, còn có link thì k

mình down tại web 4share.vn bằng Acc Vip nhé

còn cái nút resume thì vẫn ấn dc nhưng mỗi tội là ấn xong là bị thế này thoy

life_00

Không biết khi bạn tải, bạn có nhìn vô bản thông tin của IDM nó nói Resume là Yes hay No. Có lẽ là No resume vì trong thông báo lỗi nó nói server không hỗ trợ resume khi tải, nó kêu tải lại từ đầu.

nhatha2380

khi bạn thử resume download, IDM sẽ có 1 động thái tác động đến sever để IDM có thể tiếp tục thực hiện tiến trình download đang còn dở dang, tuy nhiên sever kia không hỗ trợ resume download thì bạn cũng bó tay, nó báo như z đó bạn

Nó bảo thế thì cứ bấm NO, bấm xong nó lại tải tiếp thôi, còn trường hợp bấm NO xong nó tắt luôn thì thử lại bằng cách sau (cũ nhưng hiệu quả)
[+] Giúp cứu lại link đang down giở thì báo lỗi bằng IDM

Cách này chỉ có tác dụng cho những host cho resume, không cho resume thì chịu

Khi đang down ngon lành, gần được 60 ~ 80% ... hay gì đấy, tự nhiên bị rớt mạng hay bị gì mà khi nhấp vào link chọn resume mà nó báo lỗi và k cho down nữa, cách sau đây sẽ giúp bạn down tiếp tục mà k phải down lại từ đầu

[-] bạn mở lại link đó trên 1 cửa sổ mới, bạn get lại link bằng IDM, trong hộp thoại bắt link của IDM, bạn chờ nó nhận dung lượng của file rồi copy cái địa chỉ ở khung URL (copy hết nhá, copy cẩn thận nữa k dán lại chả ra cái gì thì toi), bạn nhấn cancel để bỏ nó đi

[-] Mở IDM lên, nhấp nhấp đúp vào file bị lỗi đó, bạn xóa cái đĩa chỉ cũ ở khung Address đi và dán địa chỉ mới copy vào đây, xong bấm ok

[-] nhấp vào link đó và chọn resume thôi

Mình cũng bị y như thế có acc vip 4share có hỗ trợ resume nhá nhưng down tới 60% thì nó bắt down từ đầu!!! Cơ mà 1 số link bị 1 số ko!!

bạn xem cái clip này xem sao

theo như mình download những file quá nhiều dung lượng, thì mình thích tìm cái link torrent hơn, vì khi tải = ỦRL torrent không sợ mất kết nối về vấn đề tải lại và tải tiếp

Các chủ đề có liên quan khác