Clustfeinad

mình đã cài lại windows pho mát các ôẻ và usb nhưng lại bị virus , hôm nay mới nhớ ra mình hay cắm máy nghe nhạc mp3 vào máy để sạc pin , nhưng có điều , máy của mình không quét dc virus ổ mp3 chỉ format dc thôi

mình muốn hỏi liệu cứ để thế có sao không ?

Berke

Vẫn nhiễm virus như thường nhưng virus cũng chẵng làm ăn được gì trên máy nghe nhạc của bạn cả

trangbeauty_103

vậy có cách nào chỉ sạc pin cho usb mp3 mà không bị nhiễm virus không ? Có chứ cắm sạc bình thường thì chả bao giờ có virut lây qua đường sạc cả nên bạn yên tâm có chăng nó chỉ tàn phá dữ liệu bạn lưu trữ ở trên bộ nhớ của nó thôi. KHi cắm máy nghe nhạc vào máy tính bạn nên quyét sạch đi rồi hay mở nhớ là máy tính bạn cũng phải sạch nhé

Có chứ cắm sạc bình thường thì chả bao giờ có virut lây qua đường sạc cả nên bạn yên tâm có chăng nó chỉ tàn phá dữ liệu bạn lưu trữ ở trên bộ nhớ của nó thôi. KHi cắm máy nghe nhạc vào máy tính bạn nên quyét sạch đi rồi hay mở nhớ là máy tính bạn cũng phải sạch nhé bạn không thấy trong ảnh click vào nó không có cái quét virus sao

jinxexykixx

bạn không thấy trong ảnh click vào nó không có cái quét virus sao - Không để ý có đâu nhé. Bạn mỗi lần chắc lại format 1 lần cho chắc nhỉ

- Khi cắm usb vào hay thiết bị có bộ nhớ thì chắc chắn Kaper nó phải phát hiện ra và nó có thông báo cho mình biết có quyét hay không chứ.

xman_bank

bạn không thấy trong ảnh click vào nó không có cái quét virus sao Khi cắm vào máy KAS sẽ bật cửa sổ lên để bạn chọn có scan hay không . Nếu không bật thì autoplay của windows cũng sẽ bật lên , có dòng quét virus đó bạn

không có menu chuột phải thì vào hẳn phần mềm mà quét chỗ chọn thiết bị khác đấy chọn ổ cần quét là được

- Không để ý có đâu nhé. Bạn mỗi lần chắc lại format 1 lần cho chắc nhỉ

- Khi cắm usb vào hay thiết bị có bộ nhớ thì chắc chắn Kaper nó phải phát hiện ra và nó có thông báo cho mình biết có quyét hay không chứ. mình thề là mình không cài linh tinh gì cho kaspersky mà , nó không hiện lên cái đó , cắm vào nó không nói quét full quét nhanh hay bỏ qua nó không hiện cái gì cả usb disk secut nó cũng không báo nữa

Khi cắm vào máy KAS sẽ bật cửa sổ lên để bạn chọn có scan hay không . Nếu không bật thì autoplay của windows cũng sẽ bật lên , có dòng quét virus đó bạn
thực ra thì lúc cắm nó hiện lên cái bảng có hình USB này nhưng không hiện lên cái tự quét , dùng USB dík seccuttc vào cái scan tất cả cổng , nó báo không tìm thấy thiết bị

không có menu chuột phải thì vào hẳn phần mềm mà quét chỗ chọn thiết bị khác đấy chọn ổ cần quét là được là sao bạn chỉ mình đi

Mannie

- Không để ý có đâu nhé. Bạn mỗi lần chắc lại format 1 lần cho chắc nhỉ

- Khi cắm usb vào hay thiết bị có bộ nhớ thì chắc chắn Kaper nó phải phát hiện ra và nó có thông báo cho mình biết có quyét hay không chứ. mình thề là mình không cài linh tinh gì cho kaspersky mà , nó không hiện lên cái đó , cắm vào nó không nói quét full quét nhanh hay bỏ qua nó không hiện cái gì cả usb disk secut nó cũng không báo nữa

Khi cắm vào máy KAS sẽ bật cửa sổ lên để bạn chọn có scan hay không . Nếu không bật thì autoplay của windows cũng sẽ bật lên , có dòng quét virus đó bạn
thực ra thì lúc cắm nó hiện lên cái bảng có hình USB này nhưng không hiện lên cái tự quét , dùng USB dík seccuttc vào cái scan tất cả cổng , nó báo không tìm thấy thiết bị

không có menu chuột phải thì vào hẳn phần mềm mà quét chỗ chọn thiết bị khác đấy chọn ổ cần quét là được là sao bạn chỉ mình đi

Melvon

Bạn thử bật Kaper lên rồi ném toàn bộ File của cái usb đó vào trong cái vùng quyét của kaper xem có được không.

Edmond

• Nếu e sợ thì bạn Format rồi down lại nhạc từ đầu!

• Nên down ở nhà, đừng ra tiệm, Copy lại "xơi" Virus!

Hans

• Nếu e sợ thì bạn Format rồi down lại nhạc từ đầu!

• Nên down ở nhà, đừng ra tiệm, Copy lại "xơi" Virus! - Ở nhà nhiều khi vẫn dính thôi mà cơ bản là máy tính mình dùng thế nào mà. Nhưng công nhận ở nhà dùng máy dowload cái gì cũng được mà thoải mái chả sợ như ở quán

boyvip_9x_cold

- Ở nhà nhiều khi vẫn dính thôi mà cơ bản là máy tính mình dùng thế nào mà. Nhưng công nhận ở nhà dùng máy dowload cái gì cũng được mà thoải mái chả sợ như ở quán • không nơi nào = nhà mình mà!

• Nếu download ở tiệm, AE phải trang bị thêm MBAM hay Phần mềm nào đó "thịt" Malware tương đối tốt để khi sau khi Copy ► Quét lại cho chắc chắn!

• Nhớ sử dụng [Windows]+E nhé!

hainhinguyena1

Nếu là bạn chọn chế độ sạc thì nó sẽ không truyền dữ liệu và không có thiết bị(mình nghĩ vậy)

Bạn chuyển sang chế độ truyền dữ liệu xem

Kiley

• không nơi nào = nhà mình mà!

• Nếu download ở tiệm, AE phải trang bị thêm MBAM hay Phần mềm nào đó "thịt" Malware tương đối tốt để khi sau khi Copy ► Quét lại cho chắc chắn!

• Nhớ sử dụng [Windows]+E nhé! Bạn có phong cách sử dụng máy tính na ná của tớ

Nếu là bạn chọn chế độ sạc thì nó sẽ không truyền dữ liệu và không có thiết bị(mình nghĩ vậy)

Bạn chuyển sang chế độ truyền dữ liệu xem Máy nghe nhạc bình thường nó set mặc định như vậy rồi khi cắm sạc nó sẽ chuyển qua chỉ sạc thôi (kể cả khi tắt lẫn khi bật nguồn) Nhưng khi cắm dây usb vào máy tính mà máy còn bật thì nó lại tự sét là lưu dữ liệu chứ không phải là sạc tuy nhiên khi tắt đi mà cắm dây usb vào nguồn hay máy tính nó lại thành sạc nhé

P/s: Mình thử vs con Ipod cùi của thằng em mình nhé

Cenon

Máy nghe nhạc bình thường nó set mặc định như vậy rồi khi cắm sạc nó sẽ chuyển qua chỉ sạc thôi (kể cả khi tắt lẫn khi bật nguồn) Nhưng khi cắm dây usb vào máy tính mà máy còn bật thì nó lại tự sét là lưu dữ liệu chứ không phải là sạc tuy nhiên khi tắt đi mà cắm dây usb vào nguồn hay máy tính nó lại thành sạc nhé

P/s: Mình thử vs con Ipod cùi của thằng em mình nhé Vậy là do máy bạn không nhận driver hay cái máy nghe nhạc của bạn die rồi

nguyenducminh8x

Có chứ, chỉ có điều tập tin vidrut đó có ảnh hưởng tới hệ điều hành của máy nghe nhạc hay không thôi, thường ít bị ảnh hưởng.

Các chủ đề có liên quan khác