bachkim_8k_9x

theo em được biết thì các phần mềm antivirut nó không phát hiện được key log.. cho em hỏi nếu mình cài đặt thêm phần mềm anti keylog thì có xung đột với phần mềm antivirut không ạ.. và dùng loại antikeylog nào tốt ạ

Thế keylogger không phải là 1 loại virus thì nó là cái gì hả bạn?

Phần mềm à?

----------------------------

Dùng Zemana Antilogger nhé

thanh_v_d

Thế keylogger không phải là 1 loại virus thì nó là cái gì hả bạn?

Phần mềm à?

----------------------------

Dùng Zemana Antilogger nhé antivirut nó không phát hiện ra bạn à

Task manager lên coi thằng nào "mờ ám" thì kill thôi.Mà đa số các phần mềm keylog đều có hiển thị trong thanh Task Bar mờ

tonykhoa_pro

Task manager lên coi thằng nào "mờ ám" thì kill thôi.Mà đa số các phần mềm keylog đều có hiển thị trong thanh Task Bar mờ Cái taskbar liên quan gì trong đây?

Không lẽ bị nhiễm là nó bật lên cửa sổ : BẠN ĐÃ BỊ NHIỄM KEYLOG À?

Brighton

Có phát hiện chứ bạn, tuy nhiên keylogger ngày nay cũng nhiều loại rất tinh vi, đôi khi anti virus không phát hiện được một số loại đó thôi. Thường bạn nên xài những AV có tiếng tăm và được công nhận hiệu quả các các bài test của AV-comparatives hay AV-test. Có một số AV cho bạn chọn lựa, có khả năng diệt keylogger rất tốt : Kaspersky Internet Security (mặc định không bật chế độ diệt keylog, muốn diệt thì vào setting của nó rồi bật lên), Bitdefender Internet Security, Emsisoft Antimalware.

Burgard

Có phát hiện chứ bạn, tuy nhiên keylogger ngày nay cũng nhiều loại rất tinh vi, đôi khi anti virus không phát hiện được một số loại đó thôi. Thường bạn nên xài những AV có tiếng tăm và được công nhận hiệu quả các các bài test của AV-comparatives hay AV-test. Có một số AV cho bạn chọn lựa, có khả năng diệt keylogger rất tốt : Kaspersky Internet Security (mặc định không bật chế độ diệt keylog, muốn diệt thì vào setting của nó rồi bật lên), Bitdefender Internet Security, Emsisoft Antimalware. Avast,AVG,..... nhẹ nhưng cũng khá lợi hại.

Nếu bạn còn sợ thì dùng thêm SAS với MBAM

tuan151219

antivirut nó không phát hiện ra bạn à Cho hỏi bạn xài AV gì? Và bạn xài key hay Cr-ack

1- Một số công nghệ thường vẫn được sử dụng để chống keylogger.

- Anti-spywares: Nhiều phần mềm chống keylogger miễn phí có thể phát hiện hầu hết các phần mềm keylogger và remove chúng. Sử dụng một chương trình Anti-Spyware chất lượng tốt cũng bảo đảm được vấn đề này.

- Firewalls: Các tường lửa không remove các keylogger nhưng chúng theo dõi các keylogger và ngăn chặn những hành động truyền tải dữ liệu bởi chúng.

- Chương trình điền biểu mẫu tự động: Đây là cách sáng suốt để nhập vào một cách bí mật tên người dùng cũng như mật khẩu của bạn mà không cần sử dụng đến bàn phím. Một số chương trình cho phép thực hiện như vậy như Google Toolbar. Tuy nhiên nếu bạn thích vô hiệu hóa các keylogger theo nghĩa này thì bạn phải chắc chắn về chương trình điền tự động và nó phải là một chương trình được tin cậy.

- Bàn phím trên Web: Cũng được sử dụng để ngăn chặn các hành vi keylogger. Nhiều website cung cấp chức năng bàn phím online gần các trường username và password. Bạn có thể sử dụng chúng thông qua các kích chuột. Không có phím trên bàn phím nào được sử dụng sẽ giúp bạn tránh được sự phát hiện của keylogger.

- Có nhiều công nghệ khác giống như sử dụng Alternative keyboard layout, nhận dạng giọng nói, nhận dạng nét chữ,… tuy các phương pháp này có cho thấy sự hiệu quả nhưng vẫn chưa được phổ biến rộng rãi.

2- Cách phát hiện keylogger:

1. Vào mục Start -> Run gõ : cmd

2. Ở màn hình Dos gõ : tasklist /m bpkhk.dll

Nếu không có Keylogger bạn sẽ nhận được 1 thông báo lỗi :
INFO: No tasks running with the specified criteria.

Nếu có Keylogger màn hình sẽ hiển thị :
Image Name PID Modules Diễn giải:

================ ==== ===== ====== =========

explorer*************** 468 bpkhk.dll <--- quen thuộc

DUMeter*************** 1444 bpkhk.dll <--- quen thuộc

ctfmon*************** 1548 bpkhk.dll <--- quen thuộc

acrotray*************** 1820 bpkhk.dll <--- quen thuộc

notepad*************** 1956 bpkhk.dll <--- quen thuộc

firefox*************** 2012 bpkhk.dll <--- quen thuộc

bdmcon*************** 1744 bpkhk.dll <--- quen thuộc

TOTALCMD*************** 2396 bpkhk.dll <--- quen thuộc
bpk*************** 2812 bpkhk.dll <--- nó đây rồi ( chứng tỏ máy bạn đã dính perfect key )

3- Dùng phần mềm Keylogger Killer để diệt:

Sau khi giải nén và cài đặt, nhập key vào:

Serial:

109000100015dg5ijkpmnoxu

tieutusitinh1

mình xài kis 2013, mình xài key file được share trên mạng Bạn có cập nhật csdl chưa? Và bạn có tắt lá chắn nào không?

-----------------------

Bạn test ở mẫu Keylog nào mà không phát hiện được?

Inocente

Phần mềm antikeylogger có cơ chế hoạt động khác với Phần mềm antivirus nên không xung đột nhau

t_h_151

Hầu hết các av đều có thể kill các loại keylog bình thường. Không lẽ có những con keylog còn lợi hại hơn PK hay sao

hathivnmp3

Vấn đề đơn giản hơn bao giờ hết

Keylog cũng như con dao 2 lưỡi và cũng còn do vào người sử dụng ~~

Chỉ cần cài phần mềm giệt virus. Còn phần mềm giệt keylog thì bạn làm theo cách của mình như sau đây nhé.

Giải quyết keylog trong máy = cách thông thường và thông dụng nhất là làm theo cách sau

Bạn vào trang chủ của keylog ý, tải bản cài đặt về, tự cài, cứ next đi

Đến lúc nó hiện ra cái hình biểu tượng của keylog ở góc màn hình bên tay phải.

Bây giờ lại click chuột phải vào biểu tượng của nó ở góc màn hình.. chọn Remote installation.

Chọn Next rồi chọn Unistall để xoá trương chình đi thôi. Cách này hiệu quả nhất đấy, với bản keylog tính phí như hiện nay. Có mà giệt virus kiểu gì cũng k phát hiện ra khi nó có trong máy đâu.

Bạn đừng lên mạg xong search vs từ khoá keylog này nhé. Hầu hết tải từ các trang mạng về là tự gắn keylog giúp họ rồi

Hồi bé mình cũng nghịch lắm, táy máy lắm, còn mua bản full về sử dụng cơ. Mấy quán net hồi đấy kể ra cũng sợ mình. Cứ thấy mình chơi máy nào mà rs phát là đêm đấy ngta lại phải thức cài lại win. Nên mình thấy tội, thế là không làm cái trò mèo đấy nữa

Đúng là 1 thời trẻ trâu

P/s: Cách trên của mình chỉ là giệt keylog tận gốc khi máy đang dính loại virus này.

Và đa số hầu hết ngta toàn sử dụng loại virus này

mình xài kis 2013, mình xài key file được share trên mạng KIS hoàn toàn diệudowwcj keylog nhưng bạn phải cấu hình nó thì nó mới diệt, mặc định nó không diệt (trừ khi keylog nguy hiểm thì nó vẫn diệt) Bạn mở phần cấu hình>>>>các mối nguy hiểm và loại trừ>>>>trong đó sẽ có cái mục liệt kê các loại độc hại mà kis sẽ diệt, click vào đó và tích vào ô "khác". Lúc đó KIS sẽ diệt keylogger

Ripley

KIS hoàn toàn diệudowwcj keylog nhưng bạn phải cấu hình nó thì nó mới diệt, mặc định nó không diệt (trừ khi keylog nguy hiểm thì nó vẫn diệt) Bạn mở phần cấu hình>>>>các mối nguy hiểm và loại trừ>>>>trong đó sẽ có cái mục liệt kê các loại độc hại mà kis sẽ diệt, click vào đó và tích vào ô "khác". Lúc đó KIS sẽ diệt keylogger bạn cho mình ít hình ảnh được không

hai_yen140488

bạn cho mình ít hình ảnh được không 1- Trong giao diện của Kas, bạn bấm vào "Cấu hình" ở góc trên bên phải.

2- Ở bảng Cấu hình, bạn bấm vào hình cái hộp màu vàng bên trái (Cấu hình nâng cao):

3- Ở dưới đoạn "Cho phép phát hiện các loại đối tượng sau", bạn bấm vào khung Cấu hình.

4- Trong bảng Phát hiện đối tượng, đã có đánh dấu chọn gần hết các ô, nhưng ô "Khác" chưa có thì bạn đánh dấu chọn vào ô này, xong bấm OK, Áp dụng, OK.

Các chủ đề có liên quan khác