little_chick

Tình hình mình đang dùng VNPT nhưng dạo này hay bị rớt mạng quá, thời gian rới không lâu lắm nhưng mà ảnh hưởng đến 1 số công việc nhất định làm mình rất ức chế. Hiện mình đang thăm dò ý kiến muốn chuyển qua Viettel nhưng chưa biết thực hư ra sao. Mình định lắp gói Home N+ 253K/tháng đã có VAT. Mình ở khu vực Gia Lâm, Hà Nội nhé.

Có 1 số câu hỏi sau:
Tốc độ tối đa là bao nhiêu KB/s (IDM) trong nước (trước, sau vài tháng dùng)Tốc độ tối đa là bao nhiêu KB/s (IDM) ngoài nước (trước, sau vài tháng dùng)Chế độ chăm sóc khách hàng của Viettel ra sao?Có ổn định không?

Randkin

Mình đang dùng gói cước này bạn ah,trước mình đăng kí có khuyến mãi 1 năm thì còn 150k/tháng thôi,dùng được 1 năm rồi nói chung là theo nhu cầu của mình thì mình cảm giác hài lòng mạng ổn định từ lúc dùng chưa thấy rớt mạng lần nào,tốc độ download mình download thường từ 300~400kb/s ping 7~8

Nhưng chẳng hiểu sao mấy hôm nay mạng nhà mình mạng rất lag ping vọt lên 21~ xem video youtube chất lượng 360p giật giật đứng hình 1 lúc lại chạy nhìn phát tức (mấy hôm trước xem video HD 720p còn k bị như vậy )không biết có phải do mạng hay do đường dây nhà mình nữa?cho mình hỏi ké cùng bác thớt có bác nào dùng gói cước này cũng bị như mình không?

Àh tháng vừa rồi m hết km đi gia hạn thêm 1năm km còn 150k/tháng mình có hỏi chi nhân viên ở đó tốc độ mạng có chậm đi không,c nói tốc độ vẫn như vậy,theo ý kiến chủ quan của mình không biết chừng có khi mình được km họ bóp băng thông đi không nhỉ? các bạn cho ý kiến mới!

Mình không dùng Viettel nên k biết nói thế nào.

Cũng kết Viettel hơn VNPT mà chỗ mình cáp Viettel chưa tới nên đành nối VNPT.

unghp

Mình đang dùng gói cước này bạn ah,trước mình đăng kí có khuyến mãi 1 năm thì còn 150k/tháng thôi,dùng được 1 năm rồi nói chung là theo nhu cầu của mình thì mình cảm giác hài lòng mạng ổn định từ lúc dùng chưa thấy rớt mạng lần nào,tốc độ download mình download thường từ 300~400kb/s ping 7~8

Nhưng chẳng hiểu sao mấy hôm nay mạng nhà mình mạng rất lag ping vọt lên 21~ xem video youtube chất lượng 360p giật giật đứng hình 1 lúc lại chạy nhìn phát tức (mấy hôm trước xem video HD 720p còn k bị như vậy )không biết có phải do mạng hay do đường dây nhà mình nữa?cho mình hỏi ké cùng bác thớt có bác nào dùng gói cước này cũng bị như mình không?

Àh tháng vừa rồi m hết km đi gia hạn thêm 1năm km còn 150k/tháng mình có hỏi chi nhân viên ở đó tốc độ mạng có chậm đi không,c nói tốc độ vẫn như vậy,theo ý kiến chủ quan của mình không biết chừng có khi mình được km họ bóp băng thông đi không nhỉ? các bạn cho ý kiến mới! Thanks bác nhé. Mình cũng định đổi nhưng sợ không ổn định. Với lại mình dùng VNPT 6 năm rồi. Cắt có bị đòi lại modem không nhỉ ?

Đây là tốc độ mạng nhà mình

Gói 275k/tháng

qujdon

Thanks bác nhé. Mình cũng định đổi nhưng sợ không ổn định. Với lại mình dùng VNPT 6 năm rồi. Cắt có bị đòi lại modem không nhỉ ? Bạn cắt thoải mái đi,6 năm rồi thì không bị đòi lại modem đâu

Các chủ đề có liên quan khác