Terran

ủa nó không hỏi key office, chỉ hỏi key windows thôi thì có backup được cả 2 không các bạn

sad_boy8x

các bạn cho mình hỏi chút

mình có 2 máy: 1 máy bàn ở cty và 1 máy laptop các nhân cài windows 8 with WMC cá đều dùng key WMC để active và cài officee 2013 active bằng phone.

Mình mới update cả windows và officee lên và tiến hành dùng phần mềm Advanced Tokens Manager 3.5 RC 4) để backup active windows và officee nhưng máy bàn thì được còn máy laptop cứ đến chỗ kích vào backup active là hiện lên "the product key detected not match with your installed license. please input exact correct key into box, and check if it is correct" sau đó yêu cầu nhập product key gì đó (mình chẳng biết là nhập key gì để backup cả)

Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ giùm em nhé

thanks đúng rồi bạn khi active trên wwin 8 xong để backup, chương trình sẽ đòi người dùng nhập vào key đã dùng để active (dù active online hay qua phone) vào mới cho bacup . Bạn nhìn thấy 5 text cuối cùng ở ô phí trên không nó sẽ trùng với 5 text cuối cùng trong key của bạn. Nếu mà không nhớ key thì bạn phải tìm cách lấy lại không thì chịu không bakup được.

- Để lấy lại mình chỉ cho bạn 1 mẹo nhỏ : đa số key chúng ta dùng được share trên mạng nên bạn cứ copy 5 text cuối mà mình hiện có lên hỏi anh gg hên thì kiểu gì cũng sẽ ra. không thì vào lại topic mình nhờ ai đó active kiếm xem có key nào trùng không .

chúc bạn may mắn

helen_bui_1987

Bạn cho mình hỏi khi bật chương trình nó hỏi key của windows thì xem ở đâu mà điền nhỉ?

Mà khi cài lại windows thì dùng cái này như nào file backup ở chỗ nào nhỉ

bạn có thể nói rõ hơn được kho?

dracula_ken

cho mình hỏi chương trình này khi backup phải nhập cả 2 key bản quyền là windows 8 và office 2013 hay sao? tại vì mình chỉ có key windows 8 thôi còn office thì xài 2010 Cr-ack.

sihoang3000

mình đã backup thành công, mình xin chỉ dẫn lai các bước cho cac bạn dẽ làm

mấy a pro đừng ném đá e.....

bước 1:

sau khi mở ATM 3.5rc.exe co gao diện như thế này

nhấn vào Activation Backup

bước 2: sau khi nhấn vào Activation Backup no hiện ra bang như sau:

nhấn yes

bước 3:

ở đây sẽ hiện ra 5 ký tự cuối của key mà bạn đã active cái này giup mình nhớ key mà mình đã active

sau đó bạn nhập key đã active vào Input the Product Key

nhớ là key mà ban đã active(key này sẽ có 5 ký tự cuối giống như trên)

nhấn continue

bước 4: sau khi xog no hiện ra thư mục chứa key backup(nằm chung với folder chứa phần mềm ATM 3.5 rc)

sau này khi cài lai windows ban chỉ cần chay ATM lên chọn folder chứa keybackup rồi nhấn vào Activation Retore

Các chủ đề có liên quan khác