Advanced Tokens Manager
là một phần mềm sao lưu và phục hồi toàn bộ thông tin đã kích hoạt của hệ điều hành Windows và Office. Vì Microsoft đưa ra giới hạn chức năng kích hoạt cho mỗi giấy phép trực tuyến nên khi sử dụng chương trình này, bạn có thể kích hoạt thời gian offline theo ý muốn và thỏa sức sử dụng phần mềm gốc của mình.

Với
Advanced Tokens Manager, bạn sẽ không còn phải lo mất bản quyền quý giá mà mình đã bỏ tiền túi ra mua nữa. Nhất là đối với bạn nào dùng Key Retail, Advanced Tokens Manager có thể chạy luôn và không cần cài đặt. Đầu tiên bạn download tập tin Advanced Tokens Manager 3.5. Sau đó giải nén ra và chạy tập tin Advanced Tokens Manager 3.5.exe

Chương trình sẽ tự động phát hiện phiên bản của Windows hiển thị dưới dòng Status đồng thời cung cấp CRC32 và Product Key nếu Windows của bạn đã được đăng ký bản quyền. Để tạo sao lưu bản quyền của Windows, nhấn vào nút
Backup Activation và chờ đợi trong giây lát, một thư mục mới có tên Windows Activation Backup được tạo ra để chứa thông tin về bản quyền. Để khôi phục bản quyền, sau khi cài lại Windows, bạn khởi động Advanced Tokens Manager, nhấn vào nút Restore Activation, Windows của bạn sẽ được kích hoạt trong chốc lát.

chức năng chính:

Sao lưu tất cả các file giấy phép đối với Windows và Office. Giao diện linh hoạt. Rất nhẹ và nhanh. Gồm nhiều chức năng bảo mật. Khôi phục kích hoạt chỉ trong khoảng 30 giây. Không mất quyền sở hữu của bất kỳ tập tin sao lưu / khôi phục đã kích hoạt. Kích hoạt Windows từ x86 đến x64 và ngược lại khi có cùng một phiên bản. Cài đặt một bản sao mới Windows với các gói dịch vụ mới và cập nhật. Lưu trữ tất cả các chi tiết kích hoạt để kích hoạt phục hồi 1 cách tin cậy. Tất cả các giấy phép Windows kích hoạt được hỗ trợ đầy đủ . Kiểm tra xem giấy phép có trùng khớp với giấy phép đã được cài đặt. Kiểm tra tính toàn vẹn của tất cả các tập tin sao lưu. Kiểm tra nếu sao lưu là hợp lệ cho phiên bản Windows. Buộc khôi phục lại các tập tin cài đặt lại từ tokens.dat. Cập nhật các trình điều khiển của bạn mà không bị mất sự kích hoạt. Làm mới Trình điều khiển Windows trước khi phục hồi. Ứng dụng đăng nhập cho khôi phục lại kích hoạt. Thông báo Product ID sau khi kích hoạt.

Yêu cầu:

Tất cả editions, versions and Service Packs.

Requires .NET Framework v4.0.

Phần mềm tương thích với:

Windows 8 Family

Windows 7 Family

Windows Vista Family

Windows Server 2008 / 2011 / 2012 Family

Microsoft Office Family from 2010 to 2013

3.5 RC 4 [2013/02/11]

- Fixed the problem when restoring multi products with the ‘and’ scope

- A new backup is needed since the RC 4 for multi-products

- Little changed the backup structure

- Fixed antivirus false-positives

Code: http://upfile.vn/4Q2s Code: http://up.4share.vn/f/5e6c666d676f6f66/Advanced Tokens Manager v3.5 RC 4.rar Code: http://rghost.net/44257491 Code: https://mega.co.nz/#!DIlhUJhT!OBJmnCidzSKx3c7xRV54Mlf2eTdhT1MHvX4yWBNiCN0
Mật khẩu giải nén:

Code: ketnooi.com/forum

Brad

Dùng từ bản Beta 5 vẫn thấy OK. Thấy có bản mới nên up lên cho cả nhà.

Jamon

các bạn cho mình hỏi chút

mình có 2 máy: 1 máy bàn ở cty và 1 máy laptop các nhân cài windows 8 with WMC cá đều dùng key WMC để active và cài officee 2013 active bằng phone.

Mình mới update cả windows và officee lên và tiến hành dùng phần mềm Advanced Tokens Manager 3.5 RC 4) để backup active windows và officee nhưng máy bàn thì được còn máy laptop cứ đến chỗ kích vào backup active là hiện lên "the product key detected not match with your installed license. please input exact correct key into box, and check if it is correct" sau đó yêu cầu nhập product key gì đó (mình chẳng biết là nhập key gì để backup cả)

Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ giùm em nhé

thanks

sweet_love_nna

các bạn cho mình hỏi chút

mình có 2 máy: 1 máy bàn ở cty và 1 máy laptop các nhân cài windows 8 with WMC cá đều dùng key WMC để active và cài officee 2013 active bằng phone.

Mình mới update cả windows và officee lên và tiến hành dùng phần mềm Advanced Tokens Manager 3.5 RC 4) để backup active windows và officee nhưng máy bàn thì được còn máy laptop cứ đến chỗ kích vào backup active là hiện lên "the product key detected not match with your installed license. please input exact correct key into box, and check if it is correct" sau đó yêu cầu nhập product key gì đó (mình chẳng biết là nhập key gì để backup cả)

Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ giùm em nhé

thanks chắc là bác dùng 2 bộ office nên nó báo thế chứ gì, của e hôm qua cũng thế cài chung 2 bộ office 2010 với office 2013 đều active thành công nhưng khi backup nó chỉ hiện thằng 2013 thui, làm phải gỡ nó ra để backup thằng 2010

coc_trau

không bác ah. em chỉ cài thằng windows 8 pro WMC và thằng officee 2013 và active by phone. Máy bàn cty thì Advanced Tokens Manager 3.5 RC 4 nó backup được, còn máy laptop ở nhà thì không (mặc dù cả windows 8 và officee 2013 dùng bình thường và update online thường xuyên trên cả 2 máy đó)

Chẳng hiểu sao lại bị như vậy. hic

nik.gialai

chắc là bác dùng 2 bộ office nên nó báo thế chứ gì, của e hôm qua cũng thế cài chung 2 bộ office 2010 với office 2013 đều active thành công nhưng khi backup nó chỉ hiện thằng 2013 thui, làm phải gỡ nó ra để backup thằng 2010 không bác ah. em chỉ cài thằng windows 8 pro WMC và thằng officee 2013 và active by phone. Máy bàn cty thì Advanced Tokens Manager 3.5 RC 4 nó backup được, còn máy laptop ở nhà thì không (mặc dù cả windows 8 và officee 2013 dùng bình thường và update online thường xuyên trên cả 2 máy đó)

Chẳng hiểu sao lại bị như vậy. hic

nh0kwa0

không bác ah. em chỉ cài thằng windows 8 pro WMC và thằng officee 2013 và active by phone. Máy bàn cty thì Advanced Tokens Manager 3.5 RC 4 nó backup được, còn máy laptop ở nhà thì không (mặc dù cả windows 8 và officee 2013 dùng bình thường và update online thường xuyên trên cả 2 máy đó)

Chẳng hiểu sao lại bị như vậy. hic Thử dùng ATM Ver cũ hơn xem sao?

tuandv68

Xong rồi vứt thư mục Windows Activation Backup ở đâu cũng được phải không pạn?

tieuyen19

Xong rồi vứt thư mục Windows Activation Backup ở đâu cũng được phải không pạn? Chưa Test nhưng khi nó lưu chung vào ATM thì khi Copy lưu thì nên Copy cái thư mục lớn chứa cả hai ấy...

manhtu.info

Thắc mắc không biết có thể dùng file sao lưu token của máy này đem qua máy khác khôi phục được không?

Thắc mắc không biết có thể dùng file sao lưu token của máy này đem qua máy khác khôi phục được không? máy nào cho máy đó, không dùng cho máy khác được đâu, có khi dùng lại cho máy mình còn không được nữa ấy chứ

trecontimdoco

máy nào cho máy đó, không dùng cho máy khác được đâu, có khi dùng lại cho máy mình còn không được nữa ấy chứ điều này thì chắc chắcn không, trừ khi bạn dùng khác phiên bản, còn cùng một phiên bản, 32-64 bit không thành vấn đề

Mình không thể backup lại được Windows 8 WMC đã được Activate by phone ngày 1/3/2013

P/s: Ảnh chụp khi Activate này 1/3/2013

hung22minh

máy nào cho máy đó, không dùng cho máy khác được đâu, có khi dùng lại cho máy mình còn không được nữa ấy chứ Máy mình mà không dùng được thì gặp một lần ở Office còn Windows thì chưa gặp lần nào. Lúc đó nó còn kẹt cái key Trial của bản VL hay sao đó, lúc vào xem nó kích hoạt chưa thì 1 cái key kích hoạt, còn cái key kia chưa kích hoạt

Edensaw

lần đầu tiên down phần mềm tại vnzôm về giải nén ra bị lỗi down ATM bản raz về 1.8Mb giải nén ra lỗi mà sao mình dùng ATM ver3.3 lại không được nhỉ? chạy exe xong nó hiện phần mềm lên nhưng các mục khác ẩn...ai biết chỉ với. mình gà máy tính

máy em xài cái này không được, em có file backup rồi nhưng sao chạy bản RC 4 này lên nó báo lỗi, mấy nút backup nó tối thui khồng bấm vào được giúp em với

Các chủ đề có liên quan khác