Caddaric

Thanks bạn nhiều nha. các bạn cho mình hỏi luôn là: tại sao usb của mình đã boot được rồi, phần Hirent Boot thì OK rồi, nhưng sao khi vào Winxp Mini nó load.. chậm quá(mất khoảng 15phut mới vào windows Mini được). các bạn có bị như vậy ko, hay tại USB của mình? Trả lời nhanh cho mình vói nha

c0behaykh0c118

TUi thường làm như sau:

Thực hiện các bước sau để tạo ổ USB Hiren’s Boot

1. Chuẩn bị một ổ USB với dung lượng 2GB hay lớn hơn

2. Download và chạy chương trình USB Disk Storage Format .

Sau khi tải về và cài đặt lên máy, bạn chạy chương trình và thiết lập các thông số như sau (phần Device có thể khác tùy thuộc vào USB của bạn)

3. Download và chạy chương trình grub4dos.zip rồi thiết lập thông số lần lượt theo các bước sau

4. Copy file grldr và menu.lst vào ổ USB. Có thể copy 2 file này rong thư mục HBCD.

5. Đưa đĩa Hiren’s BootCD vào ổ CD và copy toàn bộ nội dung của đĩa vào ổ USB. Nếu bạn không có một máy khác để tạo ổ USB, có thể download file Hiren’s BooCD từ trên mạng về và giải nén file .iso đó vào ổ USB.

Chú ý: Việc tạo ổ USB boot này chỉ thực hiện đối với phiên bản Hiren’s Boot 9.7 trở lên. Nên dùng bản 10.6 cho phép đọc ổ ảo ( phần sau)

Sau khi hoàn thiện mọi thứ, trong ổ USB của bạn phải có đầy đủ các thành phần sau:

Sau đó chia USB làm 3 ổ,ổ bên phải chứa Hiren boot ( nên dùng bản 10.6 ) ổ thứ 2 chứa phần mềm tiện ích như file ghost chẳng hạn.

Ổ bên trái sử dụng như Ổ lưu dữ liệu BT

em fomat usb bị lỗi này nè anh xem giúp em với !

hay là anh quay cho em cái video luôn đi nha ! nếu được thì anh có thể gửi cho em qua yahoo : [email protected]

thanks nhiều !!

kelly_200524

Mình gặp lỗi Incorrect disket... khi sử dụng HDD Regenerator và không thể sài "Fix NTLDR missing" được, hình như bản này bị lỗi rồi, bro nào giúp mình với, thanks

ome419

nhung trong bai text hướng dẫn thi phai ci HP.... gi do nua de format cai USB sao trong bai cua ban không thay co a , cung thank bac truoc co gi buzz em nhe

doanthehiep85

Caj nay rat huu ich cho nhung ai can dung dia hiren boot ma phai mang di nhieu noi. Rat nho gon. Va cai dat don gian va nhanh. De dang cap nhat duoc cac phjen ban moi nhat. Rat Thank chu nhan cua baj vjet nay.

redman001vn

có thể hướng dẫn chi tiết chúc dc hok bác mình chưa lần nào boot vào usb hết nên hok biết làm sao , đọc hướng dẫn của bác cũng chưa hiễu gì hết ,

thucan20

tui lằm theo giống vậy nhưng nó hiện vậy là sao ạ

---------- Bài thêm lúc 06:27 ---------- Bài trước là lúc 06:25 ----------

hok biết up hình như thế nào đành viết ra vậy " some intallation files ảe corupt . please download a fresh copy and retry the íntallation

Các chủ đề có liên quan khác