baocap18

Cuối cùng mình cũng ngộ ra được cách add chức năng ghost cho phiên bản này và phiên bản 14 nên post cho mọi người không biết có người nào đã post chưa nên "nếu có gì đắc tội mong các hạ bỏ qua cho

Chuẩn bị :

Ultraiso : Bản quyền UltraISO 9.5.0
ghost32.7z: Code: (pass: thanks)

bản hiren boot mới nhất :
Hướng dẫn sử dụng đĩa Hiren Boot toàn tập

Tiến hành:

Bước 1: Mở file iso của hiren boot = Ultraiso

Bước 2: add file ghost32.7z mới vừa download lúc nãy vào thừ mục HBCD\Programs\Files của hiren boot

Bước 3:Save

p/s: Cách này chỉ thêm chức năng ghost để có thể sử dụng nó trong windows mini thôi còn ngoài dos thì mình đang tìm cách mình sẽ post tiếp tục post. À nếu có post nhằm bõ thì xin mod move giùm chứ đừng xử em tội em lắm !!! Bổ xung phần thiếu cho bạn nè:

chạy trực tiếp trong Dos thì:

1.bạn Download file Ghost.7z

2. Add file này vào thư mục HBCD\DOS

3.Save

( Lưu ý: cả file ghost.7z và ghost32.7z bên trên cần chỉnh sửa lại mới chạy được)

Để chỉnh sửa bạn Download chương trình 7zip về máy.bạn giải nén toàn bộ file trong file ghost.7z và ghost32.7z ra ngoài, sau đó mở 2 file ..7z trên bằng chương trình 7zip, sau đó bạn kéo thả các file mới giải nén lúc nãy vào file .7z.

100% ăn luôn!

ngại dùng hình ảnh nên mọi người chịu khó đọc nhé :clap:

shock_girl610

cách add chức năng ghost vào hiren boot 15

Thanks bạn, test thử xem đã đây chỉ là cách add chức năng ghost32 vào hiren boot để xài trong windows mini thui nghe bạn còn muốn xài ngoài dos thì mình đang nghiên cứu nhưng khổ nổi thiếu file ghost.7z nhưng mình tìm hoài không thấy nên nếu bạn rãnh thì tìm phụ mình nghe !!! thân

Jamal

đây chỉ là cách add chức năng ghost32 vào hiren boot để xài trong windows mini thui nghe bạn còn muốn xài ngoài dos thì mình đang nghiên cứu nhưng khổ nổi thiếu file ghost.7z nhưng mình tìm hoài không thấy nên nếu bạn rãnh thì tìm phụ mình nghe !!! thân

puppylove543

tìm sao ra hay thế bạn để mình thử xem đúng không !!!

---------- Bài thêm lúc 10:44 ---------- Bài trước là lúc 10:11 ----------

bản đó không xài được bạn ạ nhưng cũng thanks vì tinh thân chia sẻ

hotboy_kinhthi

thank bác, giờ mình xài mấy bản rebuild lại cũng đầy đủ rùi,

Boase

thank bác, giờ mình xài mấy bản rebuild lại cũng đầy đủ rùi, hì hì đây chỉ là cách chữa cháy tạm thời thui ( sử dụng trong windows mini) còn xài ngoài dos thì đang nghiên cứu post bài này có lẽ hơi sớm quá !!!

---------- Bài thêm lúc 16:54 ---------- Bài trước là lúc 16:51 ----------

thank bác, giờ mình xài mấy bản rebuild lại cũng đầy đủ rùi, hì hì đây chỉ là cách chữa cháy tạm thời thui ( sử dụng trong windows mini) còn xài ngoài dos thì đang nghiên cứu post bài này có lẽ hơi sớm quá !!! Thank bạn vì đã ủng hộ mình sẽ có gắng nghiên cứu tiếp

Sheehan

cuối cùng thì mình cũng ngộ ra nên post tiếp kì này cũng khá đơn giản

Bước 1: các bạn download file ghost.7z tại Code: http://www.mediafire.com/?hfr9c9aw1441nz9 Bước 2: mở file hiren boot bằng ultraiso chọn tới thư mục dos ở file HBCD và kéo thả file ghost.7z mới download ở trên vào đây

Bước 3: save file hiren boot lại thế là bạn đã có 1 file hiren hỗ trợ chức năng ghost rồi !!!

tidus_ndk

Thank bác. Mình làm được rồi. Thành viên mới chưa click thanks được nên thông cảm.

Dannie

thank bác, giờ mình xài mấy bản rebuild lại cũng đầy đủ rùi, vấn đề là thích tự down bản gốc về và tự build lại cơ :d

---------- Bài thêm lúc 08:06 ---------- Bài trước là lúc 08:05 ----------

cuối cùng thì mình cũng ngộ ra nên post tiếp kì này cũng khá đơn giản

Bước 1: các bạn download file ghost.7z tại

Bước 2: mở file hiren boot bằng ultraiso chọn tới thư mục dos ở file HBCD và kéo thả file ghost.7z mới download ở trên vào đây

Bước 3: save file hiren boot lại thế là bạn đã có 1 file hiren hỗ trợ chức năng ghost rồi !!! đã làm và đã thành công!

thank U !

Keveon

Portable Ultraiso : (Dùng cái này cho nhẹ

ghost32.7z:

Đừng click trược tiếp vào link, mà hãy copy - pase vào trình duyệt

(Đã test với HBCD 15.1)

bản hiren boot mới nhất : cái này mấy bạn tìm trên google đi hay nếu có rồi thì bỏ qua

Tiến hành:

Bước 2: add file ghost32.7z mới vừa download lúc nãy vào thừ mục HBCD\Programs\Files của hiren boot

( Xin phép dùng nguyên văn câu từ của nhox....., nhưng tất cả các link mình đã thay đổi. File Ghost32.7z là link mình up )

trucvy_vyvy

Portable Ultraiso : (Dùng cái này cho nhẹ

ghost32.7z: (Đã test với HBCD 15.1)

bản hiren boot mới nhất : cái này mấy bạn tìm trên google đi hay nếu có rồi thì bỏ qua

Tiến hành:

( Xin phép dùng nguyên văn câu từ của nhox....., nhưng tất cả các link mình đã thay đổi. File Ghost32.7z là link mình up ) link die oy ông ơi

---------- Bài thêm lúc 12:37 ---------- Bài trước là lúc 12:33 ----------

em làm 2 cái đĩa. ghi 2 bản hiren boot v15 ra , vào dos program => dos => ghost ...

không chạy dc.

chả biết làm xong cái nì có giúp gì k ta ?

---------- Bài thêm lúc 13:05 ---------- Bài trước là lúc 12:37 ----------

OH may god

em éo làm được

chỉ dẫn = h/a đi

thanh.phong82

lick ghots32.7z này các bác. sơi tái đi.. hiihhi

Aoidh

lick ghots32.7z này các bác. sơi tái đi.. hiihhi cai dek... pass là gì bạn?

rhett162

Sorry đã đào mộ nhưng t burn xong thì lúc vào mini windows kích cái hiren boot menu -->backup--> ghost optional thì báo lỗi không tìm thấy ghost32.exe ai chỉ cách khắc phục cái

Các chủ đề có liên quan khác