thằng ku Nhân ráng làm đi, tao design trang chủ cho m cho . làm tốt, năm sau tao mở cty, tao thuê m làm coder lun có phiên bản mới nữa rồi, mà lười up hi

jhk_hj

c# đó bạn , biết viết gì cho đủ kí tự đây!
Sòt hay đó

bạn viết băng2 ngôn ngữ nào thế!

Cedrik

mình cũng kiếm quá trời mà hỏng có cái nào ưng ý, nên tự viết phần mềm này mình kiếm lâu lắm rồi..Thank bạn nhiều

giangnam_892003

để phần mềm hoàn thiện hơn và có nhiều chức năng hơn mình nghĩ bạn nên tham khảo phần mềm này

cái này mình dùng lâu rùi nhưng không có cái bỏ dấu. giờ nếu cái phần mềm của bạn làm đầy đủ nữa thì tuyệt

p/s:

1. bạn không nên để browser folder như thế này . vì kiểu của bạn thì sẽ k mở được tập tin và folder ẩn

2. bạn để lại nút minimize cho Form chứ bỏ đi vậy ai muốn dùng cái khác thì sẽ rất vướng và bất tiện

3. nên để chế độ hiển thị của form khi chạy chương trình là căn giữa màn hình. bạn để mặc định thế này lúc chạy toàn bị lấp 1 phần dưới taskbar. người dùng lại phải kéo lên

4. thêm cái icon vào cho form nó đẹp. bỏ cái icon mặc định của nó đi

vuthanhluan_vt

nói chung là test nhiều thì còn nhiều trường hợp cái phần mềm này lỗi lắm bạn ak

mấy cái chức năng bạn mới bổ xung thêm bạn test lại để sửa cho nó hoàn chỉnh nhé ^^

chúc bạn thành công

tigontt2003

Thank bạn đã góp ý chân thành, bản mới mình đã fix nhiều lỗi. nếu có lỗi là do sau khi đổi tên nó bị trùng tên hay có phần mềm khác đang truy xuất, nhiều khi đang mở explorer cũng bị lỗi

1. bạn có thể gõ đường dẫn bỏ vào để rename dc file và folder ẩn

2. bạn có thể dùng Alt+tab để chuyển đổi ứng dụng,

3. cái này làm sao bạn

4. Mình đổi icon rồi mà

để phần mềm hoàn thiện hơn và có nhiều chức năng hơn mình nghĩ bạn nên tham khảo phần mềm này

cái này mình dùng lâu rùi nhưng không có cái bỏ dấu. giờ nếu cái phần mềm của bạn làm đầy đủ nữa thì tuyệt

p/s:

1. bạn không nên để browser folder như thế này . vì kiểu của bạn thì sẽ k mở được tập tin và folder ẩn

2. bạn để lại nút minimize cho Form chứ bỏ đi vậy ai muốn dùng cái khác thì sẽ rất vướng và bất tiện

3. nên để chế độ hiển thị của form khi chạy chương trình là căn giữa màn hình. bạn để mặc định thế này lúc chạy toàn bị lấp 1 phần dưới taskbar. người dùng lại phải kéo lên

4. thêm cái icon vào cho form nó đẹp. bỏ cái icon mặc định của nó đi

Wynton

dùng thử rồi cho ý kiến nhe bạn
Cái này zui đây, thank cái khi cần sẽ dung

Osmarr

sao hỏng ai quan tâm đến nữa hết vậy còn mình nè

1. lỗi khi chèn thêm vào đầu. VD:

tệp tin nguồn là 123.txt. sau khi thêm abc_ lần 1 thì sẽ thành abc_123.txt . thêm lần thứ 2 sẽ thành abc_Abc_123.txt

2. lỗi khi sử dụng chức năng thay thế từ.VD:

file nguồn có tên abc_abc_123.txt . giờ thay thế abc thành def thì kết quả là Abc_def_123.txt

3. Cắt ký tự chưa thực hiện được. or nếu tên file có dấu . bên trong thì bị lỗi

4. hay vì để người dùng sử dụng tab để dùng các chức năng khác thì bạn để trả cái nút Minimize của form và cho chế độ xuất hiện form lúc mở là Screen Center

p/s: trên đây là 1 số ý kiến của mình sau khi test thử @@

hongduc_1990

Thank bạn đã theo dõi,

mình kết bạn nhe!

1,2,3 .mình thấy chạy trên máy mình đâu có mấy lỗi đó đâu bạn, hay là sau khi rename tên file sẽ trùng với nhau nên bạn không thể cắt kí tự được, có thể bạn có file abc123.txt và file abc456.txt nếu bạn cắt từ đầu và lấy 3 kí tự nó sẽ báo lỗi vì sẽ trùng tên file là abc.

4. mình đã sữa lại rồi

đây là link mới mình có thêm một số chức năng như: xem trước khi rename vì khi rename xong sẽ không undo lại dc...

còn mình nè

1. lỗi khi chèn thêm vào đầu. VD:

tệp tin nguồn là 123.txt. sau khi thêm abc_ lần 1 thì sẽ thành abc_123.txt . thêm lần thứ 2 sẽ thành abc_Abc_123.txt

2. lỗi khi sử dụng chức năng thay thế từ.VD:

file nguồn có tên abc_abc_123.txt . giờ thay thế abc thành def thì kết quả là Abc_def_123.txt

3. Cắt ký tự chưa thực hiện được. or nếu tên file có dấu . bên trong thì bị lỗi

4. hay vì để người dùng sử dụng tab để dùng các chức năng khác thì bạn để trả cái nút Minimize của form và cho chế độ xuất hiện form lúc mở là Screen Center

p/s: trên đây là 1 số ý kiến của mình sau khi test thử @@

emi.pham

bản này của bạn đúng là không hề có lỗi

nhưng mình góp ý thêm là bạn nên làm 1 nút "Làm mới" hay tên tương tự khi người dùng nhấn vào thì toàn bộ dữ liệu trên form sẽ không còn thay vì người dùng phải xóa đi hay chọn lại

và mình gửi bạn link bản cũ của bạn để bạn test thử lại xem lỗi có đúng như mình nói k @@

Code: http://www.mediafire.com/?a1fe9axna7ae625

Ciao_NaiDin

Thank bạn đã chia sẻ phần mềm hay. Mình đã dùng và có ý kiến thế này bạn xem thế nào nhé.

1. Trong thư mục có nhiều file bản thân nó đã là tiếng việt không có dấu, không cần thiết phải đổi, bạn có thể thêm nút chọn ở đầu file để có thể chọn file cần đổi tùy ý; hay có thể thêm nút chọn một file, chọn nhiều file.

Tính tiện ích sẽ cao hơn.

2. Có thể khắc phục lỗi chữ ư hay lỗi tiếng việt trong tên file gốc được không.

Đây là ý kiến cá nhân của mình, các bạn cứ góp ý. Xin cảm ơn.

lt_vndh2202

đúng là bản cũ có vấn đề hé.

lần trước mình có update bản mới rồi, chắc tại bạn k để ý.

mình sẽ thêm nút "reset"
bản này của bạn đúng là không hề có lỗi

nhưng mình góp ý thêm là bạn nên làm 1 nút "Làm mới" hay tên tương tự khi người dùng nhấn vào thì toàn bộ dữ liệu trên form sẽ không còn thay vì người dùng phải xóa đi hay chọn lại

và mình gửi bạn link bản cũ của bạn để bạn test thử lại xem lỗi có đúng như mình nói k @@

Code: http://www.mediafire.com/?a1fe9axna7ae625

1. nếu nó là tiếng việt k dấu và định dạng chữ hoa thường đúng với phần bạn chọn(nghĩa là sau khi thay đổi mà tên file vẫn như cũ) thì nó đâu có đổi đâu bạn. làm cái đó hơi khó, nếu mún bạn có thể copy mấy file bạn cần đổi ra chỗ khác. hi . hơi mất công chút

2. lỗi này mình không làm dc, hi
Thank bạn đã chia sẻ phần mềm hay. Mình đã dùng và có ý kiến thế này bạn xem thế nào nhé.

1. Trong thư mục có nhiều file bản thân nó đã là tiếng việt không có dấu, không cần thiết phải đổi, bạn có thể thêm nút chọn ở đầu file để có thể chọn file cần đổi tùy ý; hay có thể thêm nút chọn một file, chọn nhiều file.

Tính tiện ích sẽ cao hơn.

2. Có thể khắc phục lỗi chữ ư hay lỗi tiếng việt trong tên file gốc được không.

Đây là ý kiến cá nhân của mình, các bạn cứ góp ý. Xin cảm ơn.

b0y_b0m

phần mềm càng lúc càng hay

nhưng có cái là nếu nó được phân chia ra từng tab 1 thì có lẽ nó sẽ gọn hơn. mình thấy 1 phần mềm chỉ để đổi tên file bên trong thui nhưng cái form thì to quá @@

bạn thử nghiên cứu rùi sử dụng tab control xem sao

itzcat

Thank bạn nhiều lắm, "phần mềm càng ngày càng hay" cũng nhờ bạn gớp ý nhiều nhất đó!, để mình nghiên cứu xài tab control xem sao, giờ mình vẫn thấy chưa cần thiết lắm vì còn ít chức năng,
phần mềm càng lúc càng hay

nhưng có cái là nếu nó được phân chia ra từng tab 1 thì có lẽ nó sẽ gọn hơn. mình thấy 1 phần mềm chỉ để đổi tên file bên trong thui nhưng cái form thì to quá @@

bạn thử nghiên cứu rùi sử dụng tab control xem sao

Các chủ đề có liên quan khác